• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(HOT) C6 ==>>> X6 Unleashed Ultimate

babyfrog123

sau một đêm sài bản CFW của chủ topic em xin đưa ra nhận xét như sau :
lỗi camera ở 2M ( nhưng vẫn chấp nhận được )
thư 2 là không có 7 trang ký tự đặc biệt ( mặc dù đã apply patch more symbol rồi )
phím expressmusic phía trên của X6 của mình không hoạt động được )
tạm thời là như vậy, mong bạn mau mau test để anh em được 1 bản CFW ngon lành
thân............................

boy_online01

Nghĩa là mình down cái link trong FW C6 for X6 ultimate edition.rar‎. Rồi bung nó ra fix lại cái 10202be9 là được 5MP hả bác?

DinhTuan

Nghĩa là mình down cái link trong FW C6 for X6 ultimate edition.rar‎. Rồi bung nó ra fix lại cái 10202be9 là được 5MP hả bác?
bạn cứ flash bình thường trước đi, rồi giải nén cái fix, chép thư muc private vào ổ C, restart lại máy là OK

NokiaXseries

bạn cứ flash bình thường trước đi, rồi giải nén cái fix, chép thư muc private vào ổ C, restart lại máy là OK
Làm như bác kho nào fomat máy lại lọ mọ tìm lại cái file fix này để chép lại ah bác ??

Chỉnh sửa cuối:

NokiaXseries

Thế thì đây vẫn là beta rồi, thấy kêu khá nhiều lỗi, làm bản final khác đi bác dkhoan :))

kensiryn

bản này dùng fw của c6 hả bác? Khác dòng máy mà cũng flash được à, sao bác không flash bản fw của n97 xài cho sướng?

dkhoan_0211

sau một đêm sài bản CFW của chủ topic em xin đưa ra nhận xét như sau :
lỗi camera ở 2M ( nhưng vẫn chấp nhận được )
thư 2 là không có 7 trang ký tự đặc biệt ( mặc dù đã apply patch more symbol rồi )
phím expressmusic phía trên của X6 của mình không hoạt động được )
tạm thời là như vậy, mong bạn mau mau test để anh em được 1 bản CFW ngon lành
thân............................
thứ nhất lỗi camera đã fix được
thứ 2 , 7 trang ký tự không cần thiết lắm, cái đó mình k gửi cho máy khác được, muốn gửi được cho máy khác thì máy đó cũng phải cùng dòng với mình
thứ 3, phím media mình sử dụng bình thường

Làm như bác kho nào fomat máy lại lọ mọ tìm lại cái file fix này để chép lại ah bác ??
cái file chưa được 2kb thôi mà làm gì có vẻ như vất vả thế bạn. máy bạn không còn đủ 2kb à >:)

Thế thì đây vẫn là beta rồi, thấy kêu khá nhiều lỗi, làm bản final khác đi bác dkhoan :))
mình dùng no bug;;)

bản này dùng fw của c6 hả bác? Khác dòng máy mà cũng flash được à, sao bác không flash bản fw của n97 xài cho sướng?
......................................................:))

NokiaXseries

thứ nhất lỗi camera đã fix được
thứ 2 , 7 trang ký tự không cần thiết lắm, cái đó mình k gửi cho máy khác được, muốn gửi được cho máy khác thì máy đó cũng phải cùng dòng với mình
thứ 3, phím media mình sử dụng bình thường

cái file chưa được 2kb thôi mà làm gì có vẻ như vất vả thế bạn. máy bạn không còn đủ 2kb à >:)

mình dùng no bug;;)

......................................................:))
Bác nhét luôn cái fix camera vào rofs2 cho sài cho tiện không mọi lần fomat lại tìm lại cái file đấy thì chít :))

dkhoan_0211

Bác nhét luôn cái fix camera vào rofs2 cho sài cho tiện không mọi lần fomat lại tìm lại cái file đấy thì chít :))
để bản sau bạn à, giờ máy cũng ổn định rồi , với cài nhiều pm quá, ngại flash lại lém, giờ phải có bản nào thật sự tốt hơn bản này thì mới flash

và mới mẻ hơn thì mới suy nghĩ để flash lại

NokiaXseries

để bản sau bạn à, giờ máy cũng ổn định rồi , với cài nhiều pm quá, ngại flash lại lém, giờ phải có bản nào thật sự tốt hơn bản này thì mới flash

và mới mẻ hơn thì mới suy nghĩ để flash lại
ok cũng đang flash bản của bác, em xẽ cho ý kiến sau :)) thank
Chết lỡ tay fomat mất mấy cái video (mặc định khi mới mua máy) rồi, chết tôi rồi :((

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

Hiệu ứng đẹp qúa ta:)) Xài hiệu ứng mình làm mà ko chịu liệt kê tên tác giả gì hết nha!:D:Dcủng không click thanks người ta luôn:D:D:D

dkhoan_0211

Hiệu ứng đẹp qúa ta:)) Xài hiệu ứng mình làm mà ko chịu liệt kê tên tác giả gì hết nha!:D:Dcủng không click thanks người ta luôn:D:D:D
sr bác, nhưng e nghĩ hiệu ứng saotuyet thì ai chả biết của bác hận tình tử, nhỉ bác nhỉ :p

boy_online01

Sao em bắn bluetooth sang mà nó vẫn ko cho vào E:\Bluetooth nhỉ? À có một lỗi nhỏ là ko back up được, bản của binh24 thì back up ngon. Nhưng em ko dùng đến chức năng này lên flash luôn bản của bác cho nhanh. Ram thì 2 bản xấp xỉ 54

hantinhtu_baby

sr bác, nhưng e nghĩ hiệu ứng saotuyet thì ai chả biết của bác hantinhtu,bác nhỉ :p

Mình ko ý kiến gì:Ddù sao bạn củng làm share cfw cho ae mờ.Nhưng lần sau lưu ý download thanks vs hem:DKhông có người ta không bằng lòng đâu!
Cố gắng lên nha bạn!

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

Sao em bắn bluetooth sang mà nó vẫn ko cho vào E:\Bluetooth nhỉ? À có một lỗi nhỏ là ko back up được, bản của binh24 thì back up ngon. Nhưng em ko dùng đến chức năng này lên flash luôn bản của bác cho nhanh. Ram thì 2 bản xấp xỉ 54
cái mod bluetooth đó rất nhiều pro làm rồi nhưng no working:D