• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT-CFW Symbian^3-v6 Final cho 5530 by dangquy197 đã Fix lỗi

dangquy197

HOT-CFW Symbian^3-v6 Final by dangquy197 đã Fix lỗi dành cho 5530

Dựa trên bản Cook mà anhtamHCM đã fix lỗi đèn và thêm ngôn ngữ + Fonts VI-ENG, mình đã cook thêm 1 số chức năng cho nó đc hoàn thiện hơn nữa, anh em nếu thích thì cứ cook thêm chứ đừng xóa gì cả, lỗi tùm lum mà xem, đã Flash đến lần thứ 128 lần rồi mới thấy ổn định và post lên cho anh em xài

P/s: Dạo này đi theo anh em SymbianVN rồi đâm ra ghiền Flash, ko biết cái 5530 của mình có "đi" sớm vì mình chăm "Dép" thế này nữa ko biết

ĐÂY LÀ CÁC FIX LOG CỦA NÓ TỪ LÚC RA ĐỜI ĐẾN KHI QUA TAY ANHTAMHCM VÀ MÌNH :D

1. Thay màn hình chào Nokia , Không gửi tin nhắn tới Nokia sau khi 4mat
2. Tăng Kích thước Heap Size
3. Xóa FOTA
4. Hiển thị âm lịch khi chọn Ngôn ngữ VN (cái này mình mới bổ sung )
5. Add 6 Shortcut màn hình
6. Thêm Audio Codec và Video để anh em nghe nhạc phê hơn
7. Chọn thời gian mặc định khi khóa phím
8. Đã HACKED, ko cần làm gì thêm bên khoản Rompatcher nữa
9. Tăng Cache cho tất cả các ổ
10. Font C6 cực đẹp hỗ trợ Full VN (đẹp hơn hẳn bản Tinh túy nhất của anhtamHCM đấy nhé )
11. Mod Camera , sửa lỗi Camera in use
12. Quay phim HD (rất phê)
13. Tăng thời gian và chất lượng ghi âm
14. Tích hợp Conversation vào Message <New Icon>
15. XÓA OVI Contact cho nhẹ máy, đằng nào cũng ko dùng đến
16. Xóa ngôn ngữ Tây Ban Nha, thêm ngôn ngữ Việt (chỉ còn 2 ngôn ngữ chính English_Việt Nam)

Mặc định sau JAF >> Tiếng Việt
17.Sửa lỗi không thể giảm độ sáng đèn màn hình (do anhtamhcm mod giúp)
18. Đọc nhạc ở E:\Music
19. Hiệu ứng xoay màn Delay rất đẹp và mượt (cái này hơn bản anhtamHCM rồi, khà khà )
20. Wifi cực nhạy
21.Bàn phím tự chuyển sang QWERTY khi xoay ngang màn hình
22. Tin nhắn gửi đi lưu 999 tin
23. Full Icon C6
24. Trả lại Ram sau khi Exit Camera
25. Sau khi JAF, nhấn vào Tùy chọn để mở Widget Thông báo các sự kiệ bị nhỡ và Music player bar nhé
26. Cái này mình thấy là Mod thêm vào hay nhất của mình: Photo Browse 3D
27. Căn giữa chữ
28. Bộ nhớ C:\ là 79.9 Mb
29. Âm camera dc tắt đi khi chọn âm thanh chụp camera 4.
30. Máy nghe nhạc làm mới nhanh hơn và to hơn FW gốc
31. Tự hiện thời gian gọi và tổng time đã gọi khi cuộc gọi kết thúc.
.............
(Còn nữa nhưng mình ko nhớ hết dc, anh em tự khám phá thêm )

♪ ỨNG DỤNG ĐƯỢC GỠ BỎ: (Lần đầu mình gỡ sạch trơn mấy cái Ovi map, Podcard,... nhưng sau thấy lỗi tùm lum nên để lại nguyên bản, chỉ dám xóa nhưng Mục sau để anh em dùng cho thoải mái đây) :

- About
- My Nokia
- OVI Contacts (vô dụng quá)
- Image print
- Video call (5530 làm éo gì có chức năng này mà để)
- SW Update (đã Cook rồi thì Update làm gì nữa )
- Ko cài thêm mấy cái soft như KILL ME, MEMCHECK gì nữa cho nặng máy, sau này ai thích thì cài vào sau

ANH EM CÒN THẮC MẮC HAY GẶP LỖI GÌ NỮA THÌ P.M SDT SAU ĐỂ ĐC GIẢI ĐÁP: 098.576.6813

Nói chung đây có thể coi là bản Final CFW Symbian^3-v6 của thằng Symbianlatino đc rồi, ko có gì để thêm nữa, nếu anh em thích CFW này thì cứ Thank nhiệt tình, khi nào có gì mới, tớ sẽ cook và update lại

ANH EM DOWNLOAD VỀ MÀ CHIẾN ĐI

Đây là 1 vài hình ảnh về em nó:

Cái này của TTPOD :

BONUS cho anh em mấy cái soft này cài vào cho đẹp (Ko nên cook vào, sẽ hay gặp lỗi vớ vẩn)

1. Google Map: http://www.mediafire.com/?bv091v1xfm91415

2. Từ điển ANH-Việt: http://www.mediafire.com/?dadhq15krs9o4yd

3. Phần mềm đo CPU (Giống mem check):http://www.mediafire.com/?wwt16w22zn0v5j6

4. Phần mềm báo mức Pin (chuẩn lắm, ko phải ảo như cọc pin gốc đâu): http://www.mediafire.com/?jnhvgaxd7jv1kn7

5. TTPOD 4.00 Beta 2 đã Việt hóa 100% : http://www.mediafire.com/?3hb9no9caqparup

LINK DOWNLOAD CFW ĐÂY:

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?mamd3uwj79475b5[/DOWNLOAD]

ĐÂY LÀ BẢN CUỐI CÙNG CỦA 6.0 DO TỚ FIX LỖI VÀ BỔ SUNG, LÀM TỪ 12H ĐÊM QUA ĐẾN 6H SÁNG NÀY MỚI XONG, ĐÃ UP LÊN SYMBIANVN ĐỂ ANH EM NHẬN XÉT RỒI, TRƯA NGỦ DẬY MỚI UP LÊN TINHTE & PDAVIET ĐC, ANH EM CỨ DÙNG VÀ NẾU CẢM THẤY CÓ LỖI THÌ P.M TÔI 1 CÂU ĐỂ TÔI SỬA LẠI NHÉ, BẢN COOK LẦN THỨ 128 ĐÂY.

ANH EM NẾU THẤY CÓ ÍCH THÌ ẤN THANK NHÉ

Chỉnh sửa cuối:

bachbach1234

ah ban...luc nay la minh goi ban do'....so 01225520.. ah...ban chominh hoi lam sao mod cho x6 ma van giu nguyen man hinh chu gam 2 phim' nhu cu thoi...vi minh co 1 ban mod ma ngoai man hinh chu cung co 3 phim tuy chon .danh ba voi phim' bam' so nhu ban vay.....minh muon lam mat cai phim o giua(phim bam so ah)/////(thay nut nay qua nut danh ba ah....ban lam dc thi ve minh voi nge

dangquy197

ah ban...luc nay la minh goi ban do'....so 01225520.. ah...ban chominh hoi lam sao mod cho x6 ma van giu nguyen man hinh chu gam 2 phim' nhu cu thoi...vi minh co 1 ban mod ma ngoai man hinh chu cung co 3 phim tuy chon .danh ba voi phim' bam' so nhu ban vay.....minh muon lam mat cai phim o giua(phim bam so ah)/////(thay nut nay qua nut danh ba ah....ban lam dc thi ve minh voi nge

À, có phải bạn muốn giữ nguyên cái FW gốc nhưng mà có thêm chức năng của bản CFW ko?

Link sao thế nhỉ. Mình không thể tải được

Link vẫn download ổn định nhé bạn

OverYou

Bro JAF đến 128 lần thì đúng là khủng! :D hy vọng CFW này ăn khách!

dangquy197

hơ hơ, anhtamHCM để có 1 bản CFW vừa ý đã JAF tới 784 lần rồi đấy, tớ chưa ăn thua đâu, mà công nhận đồ của Nokia Chính hãng nó bền thật :D

dangquy197

anh post bên đây 1 bài rồi thêm 1 bài ở đây nữa
http://www.pdaviet.net/showthread.p...bianlatino-5530-(theo-yêu-cầu-bởi-dangquy197)
vậy cái nào đã fix lỗi và chay ok vậy anh chủ topic
dù dì cung thank anh đã pót bài nay nha

Cái này là do Đồng chí Mod hay Smod nào đó đã di chuyển Topic này sang đây em ạ, nên mới có 2 bài như vậy đấy :(

có bản 6.1 đó sao bạn không add TV và fix lỗi đi :D:D

TV thích thì bản sau tớ sẽ Add chứ tớ học 12 rồi, ko có nhiều thời gian để lân la ra chỗ có wifi để xem Tv bạn à, mà xem qua EDGE thì xót tiền lắm :D

Còn bản 6.1 đó mình định fix rồi, nhưng nó lại lỗi nhiều hơn cả bản 6.1 nữa bạn à :(

bachbach1234

À, có phải bạn muốn giữ nguyên cái FW gốc nhưng mà có thêm chức năng của bản CFW ko?

uh dung roi....mimnh muon giu nguyen ban goc nhung van co cacocok lam tang toc domay'....noi chung la lam chomay chay pro hon do ban....tra loi gium minh nge

OverYou

Vote cho bro +1 :D cứ thế phát huy! Tiếc là mình dùng 5800 nên ko chung dzui được! Nghe giới thiệu mà phát thèm, nhưng chèn tên dzô phần tên CFW là sẽ bị chê cá nhân hoá :D

dangquy197

Vote cho bro +1 :D cứ thế phát huy! Tiếc là mình dùng 5800 nên ko chung dzui được! Nghe giới thiệu mà phát thèm, nhưng chèn tên dzô phần tên CFW là sẽ bị chê cá nhân hoá :D

hè hè, thực ra ban đầu mình ko định chèn tên vào, nhưng vì thằng bạn mình xin về để JAF cho con người yêu mà tinh vi khoe là nó ngồi cook cả đêm, trong khi mình cook từ 12h đến 6h sáng mới xong nên ức chế quá, viết thẳng tên vô luôn cho nó khỏi 3 hoa, anh em thông cảm :D

mà 5800 cũng tương tự vậy thôi bạn ạ, ít hôm nữa nếu có thời gian mình sẽ làm cho 5800 và X6 luôn, tại mình là học sinh 12 nên thời gian rảnh rỗi ko đc nhiều :D anh em thông cảm

uh dung roi....mimnh muon giu nguyen ban goc nhung van co cacocok lam tang toc domay'....noi chung la lam chomay chay pro hon do ban....tra loi gium minh nge

Uh. link cho các Mod để bạn sửa tha hồ đây: http://symbianvn.net/showthread.php?t=3962

ghost85

Cái quay phim HD là thế nào vậy bạn? Từ VGA 15fps lên được HD cơ à?

dangquy197

CFW này làm cho điện thoại có RAM to hơn so vs FW gốc, nên khả năng xử lí nhạy hơn nhiều (ví dụ như khi đang xem Video mà bạn tua 1 đoạn là rất ít khi bị đứng hình)

Còn quay video thì nó đc Mod lại để quay sang chuẩn 4:3, rất nét, tớ đã check, mới quay dc 7s mà đã nặng 3Mb rồi

chanhkho1908

LÀM 1 BẢN CHO 5800 HỘ TỚ VỚI, TỚ TỰ COOK TOÀN MẤT HẠCK HAY SAO ẤY, CÀI 1 SỐ PM + THEME KO CÀI DC DC. HUHU