• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*[HOT]* Chuyển đổi định dạng nhạc ngay trên Mobile

traihp9001

Well-Known Member
AudioCube v1.3
Chuyển đổi định dạng nhạc trực tiếp trên diên thoại(mp3,aac,amr,...)​

Đây là phần mềm chuyển đổi định dạng nhạc trực tiếp trên điện thoại không phải mắc công converter trên pc
Hướng dẫn qua cách sử dụng nha:
1-Vào chương trình ( hình 1) sau đó chọn "Options" => "Browse" (khi đó sẽ hiện lên như hình 2 ),chọn folder chứa nhạc của các bạn ( thường là E:\Sounds\Digital ) khi đó nó sẽ hiện lên như hình 3
2-Tiếp theo bạn muốn chuyển đuôi bài hát nào hoặc nén file nhạc thì chọn di chuyển con trỏ tới bài hát đó rồi chọn "Options" => "Convert" khi đó sẽ hiện lên đuôi các kiểu file ( hình 4 ) chọn kiểu file bạn cần nó sẽ hiện bảng bắt bạn nhập tên mới cho file ( hình 5 )
3-Khi đã nhập tên mới cho file sẽ có bảng "Default Convert" ( hình 6 ) các này quan trọng nè.Nếu bạn chọn "Yes",chương trình sẽ chuyển đổi theo định dạng tự động (VD file mp3 khi chọn Yes sẽ có thông số như sau mp3:64Kbps,44100HZ,Mono) còn chọn "No",bạn có thể tự thiết lập thông số cho file nhạc .
4-Khi đã thiết lập các thông số bằng tay hay tự động,chương trình sẽ bắt đầu chuyển đổi file ( hình 7 ).Khá lâu đó(vì đâu phải là máy vi tính đâu mà đòi nó chạy nhanh cho đc) nhưng bạn có thể để nó chạy ẩn đi (ấn nút menu đó ^^) để sử dụng điện thoại như bình thường.
P/s:
Có bạn bảo sao phải cài chương trình này cho rắc rối,cứ convert bằng PC rồi chép vào điện thoại là xong.Nhưng đâu phải lúc nào mình cũng kè kè cái PC bên cạnh đâu mà chép với cả chẹp.Ngoài ra chương trình này có thể giúp bạn nén các file nhạc với dung lượng nhỏ gọn hơn mà vẫn nghe rất to và rõ.
HAVE FUN

[HOT] Cắt nhạc :
khi vào chương trình bạn nhấn options>Browse để tìm bài nhạc mà mình muốn cắt.Khi tìm kiếm hoàn tất bạn nhấn vào options chọn Extract.PM yêu cầu đặt tên cho bài nhạc .Khi đặt tên xong nhấn OK ,PM sẽ hiện ra 2 thanh thời gian:1)Start là thời gian bắt đầu ;2)Duration là thời gian kết thúc.*VD:mình muốn cắt bài nhạc đó bắt đầu ở 1 phút 28 giây và kết thúc ở 2 phút 50 giây "Start 00:01:28 " "Duration 00:02:50 và nhấn OK.Vậy là xong.

(copyright by nguyenvantri)

link:
http://www.mediafire.com/?yoibrsggham

nhớ ấn nút thank nha ^^!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cái này cũng có lâu rồi:( Tuy nhiên mình sẽ chấp nhận bài này nếu bạn hướng dẫn chi tiết cảch sử dụng cho mọi người.

MinhThang

Manager
ban j oi, cam on ban vi chuong trinh, nhung 2 cau tho cua ban tui doc thay phan cam qua,vo tinh ban da noi xau tat ca nhung ai la cong an do

Bài viết không có dấu nhưng đọc được nhất trí 2 tay quá phản cảm luôn đả đảo thay đi.?

traihp9001

Well-Known Member
sao mình cài vào máy ko thấy nó đòi nhỉ?bạn vào chương trình nó hiện đòi nhập mã luôn à

j_cage

Member
mấy giờ rồi mà phải chơi trò chuyển định dạng nhạc trên mobile, làm sao chất lượng đc bằng trên pc.

tal0v3t

=)) cái này có cách đây hơn 1 năm..đặt cái tiêu đề hot nghe hơi phí :))

thanhnam711

cái này có lâu rồi, mà nó chuyển định dạng thì "nhanh" lắm, converter 1 bài 3mb mất có tiếng mấy à:D:D:D:D:D:D. mà cần gì cái này nhỉ, theo mình biết thì hầu hết định dạng nhạc các máy s60v3 đều đọc được mà. mà có định dạng nào không đọc được thì cài thêm pm nghe nhạc, converter trên máy chi cho mất thời gian

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

AudioCube v1.3
Chuyển đổi định dạng nhạc trực tiếp trên diên thoại(mp3,aac,amr,...)​

Đây là phần mềm chuyển đổi định dạng nhạc trực tiếp trên điện thoại không phải mắc công converter trên pc
Hướng dẫn qua cách sử dụng nha:
1-Vào chương trình ( hình 1) sau đó chọn "Options" => "Browse" (khi đó sẽ hiện lên như hình 2 ),chọn folder chứa nhạc của các bạn ( thường là E:\Sounds\Digital ) khi đó nó sẽ hiện lên như hình 3
2-Tiếp theo bạn muốn chuyển đuôi bài hát nào hoặc nén file nhạc thì chọn di chuyển con trỏ tới bài hát đó rồi chọn "Options" => "Convert" khi đó sẽ hiện lên đuôi các kiểu file ( hình 4 ) chọn kiểu file bạn cần nó sẽ hiện bảng bắt bạn nhập tên mới cho file ( hình 5 )
3-Khi đã nhập tên mới cho file sẽ có bảng "Default Convert" ( hình 6 ) các này quan trọng nè.Nếu bạn chọn "Yes",chương trình sẽ chuyển đổi theo định dạng tự động (VD file mp3 khi chọn Yes sẽ có thông số như sau mp3:64Kbps,44100HZ,Mono) còn chọn "No",bạn có thể tự thiết lập thông số cho file nhạc .
4-Khi đã thiết lập các thông số bằng tay hay tự động,chương trình sẽ bắt đầu chuyển đổi file ( hình 7 ).Khá lâu đó(vì đâu phải là máy vi tính đâu mà đòi nó chạy nhanh cho đc) nhưng bạn có thể để nó chạy ẩn đi (ấn nút menu đó ^^) để sử dụng điện thoại như bình thường.
P/s:
Có bạn bảo sao phải cài chương trình này cho rắc rối,cứ convert bằng PC rồi chép vào điện thoại là xong.Nhưng đâu phải lúc nào mình cũng kè kè cái PC bên cạnh đâu mà chép với cả chẹp.Ngoài ra chương trình này có thể giúp bạn nén các file nhạc với dung lượng nhỏ gọn hơn mà vẫn nghe rất to và rõ.
HAVE FUN

..........

trời ơi copy nguyên bài viết của mình mà không ghi chú thích nguồn
(cái này mình post bên GSM và THIENLONG)

Last edited by a moderator:

traihp9001

Well-Known Member

trời ơi copy nguyên bài viết của mình mà không ghi chú thích nguồn
(cái này mình post bên GSM và THIENLONG)

thế nào là cóp y nguyên.xin lỗi nhé,của bạn có hướng dẫn sử dụng ko.mà tôi vẫn lịch sự ghi tên người tôi đã lấy tư liệu đó thôi "(copyright by nguyenvantri)" dưới ảnh cuối đó.

ocnnnet

Nói chung, các bác đều có chung một tấm lòng cùng chia sẽ cho anh em thì đều tốt cả thôi mà, nhưng theo mình thì nên convert nhạc trên pc rồi chép qua DT vẫn tôt hơn các bác ạ.

linhvnvip

các bác cho em hỏi.chương trình này nó dòi key mà sao chẳng thấy ai có cái key nào vậy.của em ấn vào cái chữ ổ E hay C là nó chẳng vào trong ổ luôn

traihp9001

Well-Known Member
Chương trình đâu có đòi key đâu.Khi hiện lên ổ C và ổ E,bạn gạt phím joytick sang phải là đc.Nếu đúng nhớ click thanks mình nha

0938399557

mình xin bổ sung thê là PM này cắ t được nhạc dưới mọi định dạng hay hơn MyRingTone nhiều

MinhThang

Manager
mình xin bổ sung thê là PM này cắ t được nhạc dưới mọi định dạng hay hơn MyRingTone nhiều

Phát hiện tính năng mới bạn có thể hướng dẫn cụ thể chia sẻ cho anh em luôn, cảm ơn bạn.

0938399557

khi vào chương trình bạn nhấn options>Browse để tìm bài nhạc mà mình muốn cắt.Khi tìm kiếm hoàn tất bạn nhấn vào options chọn Extract.PM yêu cầu đặt tên cho bài nhạc .Khi đặt tên xong nhấn OK ,PM sẽ hiện ra 2 thanh thời gian:1)Start là thời gian bắt đầu ;2)Duration là thời gian kết thúc.*VD:mình muốn cắt bài nhạc đó bắt đầu ở 1 phút 28 giây và kết thúc ở 2 phút 50 giây "Start 00:01:28 " "Duration 00:02:50 và nhấn OK.Vậy là xong.