• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot hot hot!!! Camera Sense HD đã hoạt động!!!

dale89

Bạn có thể chụp cho mình xem thử màu xanh/vàng là sao vậy. Lỗi mình green flash mình dùng auto flash hay để bật flash cũng đều bt mà bạn

ngphuongqt

Bác gửi cho em em thử xem sao em làm không được.

Bác download cái root folder về (1 cái cho Kernel Hastarin và 1 cái cho Kernel của MDJ - Đã test cả 2 cái. Kernel MDJ mượt hơn). Sau đó theo các bước sau:

1. Thay Kernel Hastarin 8.5.1 hoặc MDJ_S7.1_OC1228_UV925_HAVS_SMARTASS_EXTBATT
2. Copy & Paste cái root folder vừa download vào thư mục Android - chọn yes to all

Trong root folder này mình đã bao gồm camera zoom và fixed flash green rồi (không phải cái của bác dale89 :D)

Giờ thì load Android như bình thường thôi (load mới nhé!)

Chúc thành công

Root folder với Kernel Hastarin: http://www.megaupload.com/?d=R7QZRVQ6
Root folder với Kernel MDJ: http://www.megaupload.com/?d=6EZFIOSL

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bạn có thể chụp cho mình xem thử màu xanh/vàng là sao vậy. Lỗi mình green flash mình dùng auto flash hay để bật flash cũng đều bt mà bạn

Thanks bác.
Mình để Flash-on thì đèn sáng và ảnh có màu hơn vàng (nên mình gọi là xanh/vàng) và màu không thật với bên ngoài.

Giờ mình thay file prop.build mới rồi nên không còn bị lỗi màu nữa;

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Cám ơn bác nhiều em làm được rồi. Nhưng sao quay phim không được bác em đã thử tất cả các chế độ đều bị văng ra

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Cám ơn bác nhiều em làm được rồi. Nhưng sao quay phim không được bác em đã thử tất cả các chế độ đều bị văng ra
Đúng là bị lỗi quay phim đó :(
Bản thân chủ cái fix này chỉ báo lỗi quay 720p nhưng khi đưa vào các bản ROM thì lỗi tất, có lẽ là do rom. Mdjeey đang fix, hi vọng ngày mai ok :D

lỗi quay phim 720p th2 bản nào cũng bị hết mà, hiện nay hd2 chưa quay được hd ko biết đến khi nào hd2 mới có thể quay hd (720P) chứ như x10 của sony, ban đầu quay wvga thui nhưng giờ nâng cấp 2.1 rồi thì quay hd được luôn, hy vọng hd2 cũng sẽ làm được trong 1 ngày gần đây thì quá tuyệt.

sbc

Có bản HD mới cho anh em vọc rồi nhé :
[UPD][BUILD][30.11.10]MDJ FroYo HD v.4.0[kernel:MDJ S7.3HD]

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=795914

v. 4.0:
- Based on RUU 1.32.405.6
- Kernel MDJ S7.3HD (OC1190 UV1000 SMARTASS EXTBATT) (Default 245-998 SMARTASS)
- Additional themes
- Camera works 100%
- Camcorder works only in MMS mode (176x144 with sound)
- etc

ngphuongqt

Hix, bị robot voice các bác ạ ! :(
Có ai bị không vậy?
Thanks

Update: Fixed.
Dùng root explorer vào system/etc/firmware
Xóa hoặc đổi tên/định dạng file: default.acdb
(nên đổi thành: default.acbd.bak để có thể đổi lại khi cần)

Chỉnh sửa cuối:

dale89

Hix, bị robot voice các bác ạ ! :(
Có ai bị không vậy?
Thanks

Update: Fixed.
Dùng root explorer vào system/etc/firmware
Xóa hoặc đổi tên/định dạng file: default.acdb
(nên đổi thành: default.acbd.bak để có thể đổi lại khi cần)
cái này hình như làm nhỏ tiếng trong cuộc gọi mà, mình dùng rom Energy k bị hiện tượng này bạn thử tìm một bản rom thích hợp đi

ngphuongqt

cái này hình như làm nhỏ tiếng trong cuộc gọi mà, mình dùng rom Energy k bị hiện tượng này bạn thử tìm một bản rom thích hợp đi

Bác dùng ROM có base là 3.14 à? Mình vẫn dùng ROM base 2.13 :D Để thử xem sao.

dungphp

Giờ các Dev toàn dùng base 3.14 để build rom Android nên thay đổi sang theo !

ngphuongqt

Hiện nay SenseHD đã có camera quay video được luôn rồi, nhưng phải dùng các bản dựng sẳn. Liệu có cách nào để mình tự fix không vậy các bác? Chẳng hạn như nâng cấp camera quay video cho bản MDJ FroYoHD V3.7.

Thanks