• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot hot..Tiếng Việt cho P1i

phuongicb

Lỗi của anhphung sao giống lỗi của bác tuan1412 thế nhỉ? Các bác vào trang này http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i để xem CDA của mình ở vùng nào? của anhphung thì ở Singapore Latin, mình không biết có phải đổi CDA thành GW1 thì mới cài được không nữa, vì máy mình CDA là GW1 thì cài bình thường? Bác nào trong 4rum rành vụ này giúp đỡ anh em với nhé! Thanks a lot!

anhphung

Bạn phuongicb,
Sau khi đổi CDA sang GW2 và update firmware lên R6F38 thành công, tôi cài phần giao diện tiếng Việt nhưng không được. Vẫn bị lỗi nêu ở trên.

Thân ái.

nguyentrong

Mình cài TV cho p1i thì báo lỗi như sau: Contrains imposed by a developper mode cẻtificate have been exceeded
Bạn nào biết nó bị sao 0
Thanks
Hu...hu...Con P1i của tôi phiên bản phần mềm :
Phone: CXC162037 R9H004
Organiser: CXC162108 R6E30
CDA162024/66 R3A Nhưng tôi vẫn không cài được Tiếng Việt cho Dế thân yêu của tôi ,mặc dù tôi đã ứng dụng một vài phương pháp trên diễn đàn nhưng đều không có tác dụng.
Mod nào đã trải qua kinh nghiệm xin giúp đỡ tôi với!
Xin chân thành cảm ơn!!!

nguyentrong

Bạn phuongicb,
Sau khi đổi CDA sang GW2 và update firmware lên R6F38 thành công, tôi cài phần giao diện tiếng Việt nhưng không được. Vẫn bị lỗi nêu ở trên.

Thân ái.
Uh! Chúng ta chia buồn lẫn nhau nhé! Con P1i cảu mình cũng bị lỗi giống y như bạn vậy. Mình đang tìm hiểu để khắc phục. Có gì vui mình sẽ pm cho .
OK
Chúc vui!!!

Qvip

có cách khắc phục thì up lên cho anhem nha anh ,nhiều anhem đao về dùng mà cũng bị lỗi như anh thì không biết đường nào mà lần đâu anh .

nguyentrong

Mình cũng đang gặp lỗi đó đây này,chưa ai khắc phục đc lỗi này à
Như tôi tìm hiểu và thực hành thì tôi chỉ mới cài Tiếng Việt thành công cho 1 cây P1i hàng công ty có CDA là : CDA 162024/87 R2A .Và cuối cùng tôi kết luận rằng chỉ có một cách duy nhất để cài TV cho P1i là đưa P1i về phiên bản sau :
CXC162037 R9H004
CXC162108 R6E30
CDA 162024/87 R2A
thì sẽ chạy được Tiếng việt . Tôi đang cố gắng tìm phiên bản này để thực hiện ,có gì vui tôi sẽ báo lại sau ,các mod thử tìm hiểu xem nhé!
Chúc thành công!

Tuan1412

Theo mình nghĩ hàng công ty mới cài được tiếng Việt thôi bác à!
Nói như vậy thì 0 fải rồi bác,theo mình nghĩ công ty nó có 1 cách gì đó để hạn chế pm này lọt ra ngoài,chúng ta chưa nắm bắt dc cách đó thôi,hoặc cũng như bạn trên nói cần phải đuúng cái Firware đó mới chạy đc sang tiếng Việt.
Có bạn nào làm thành công thì shared cho mọi người với nhé,Thanks

phuongicb

Nếu như chỉ có fw này:
CXC162037 R9H004
CXC162108 R6E30
CDA 162024/87 R2A
...là cài được tiếng Việt, không lẽ khi có fw mới nhất thì không dùng được tiếng Việt nữa hoặc là phải sửa lại pm Tiếng Việt hả bác? ;;)
Theo mình thấy, khi download phần mềm Tiếng việt cho P1i thì file sis đó đã được sign tự động theo số imei đó rồi, nên không cài được cho máy xt đâu vì SE nó chỉ cập nhật imei của nó bán ra thôi, nên chỉ sign theo kho imei của nó :(

nguyentrong

Nếu như chỉ có fw này:
CXC162037 R9H004
CXC162108 R6E30
CDA 162024/87 R2A
...là cài được tiếng Việt, không lẽ khi có fw mới nhất thì không dùng được tiếng Việt nữa hoặc là phải sửa lại pm Tiếng Việt hả bác? ;;)
Theo mình thấy, khi download phần mềm Tiếng việt cho P1i thì file sis đó đã được sign tự động theo số imei đó rồi, nên không cài được cho máy xt đâu vì SE nó chỉ cập nhật imei của nó bán ra thôi, nên chỉ sign theo kho imei của nó :(
Điều này mình nghĩ rằng không phải đâu bạn ạ! Mình mượn 2 cây đều là hàng công ty và có CDA khác nhau ,khi nhập imei vào đều lấy được file tiếng việt nhưng sau khi update lên
CXC162037 R9H004
CXC162108 R6E30
thì chỉ chạy TV cho 1 máy duy nhất có CDA là 162024/87 R2A là cài được.
Chúc vui!

phuongicb

Bác nguyentrong cài thử cho máy xt chưa? Nếu vậy thì phải downdate à hix :-??

Tuan1412

Mình vừa tìm đc 1 hướng dẫn là muốn cài tiếng Việt thì trước đó phải format máy và thẻ,sau đó tiến hành cài và set lại ngày giờ là được.Hiện tại mình 0 có máy để test nhờ mọi người test hôk rồi cho mình biết kết quả nhé

nguyentrong

Mình vừa tìm đc 1 hướng dẫn là muốn cài tiếng Việt thì trước đó phải format máy và thẻ,sau đó tiến hành cài và set lại ngày giờ là được.Hiện tại mình 0 có máy để test nhờ mọi người test hôk rồi cho mình biết kết quả nhé
Cách này mình đã thử rồi Tuan ạ! Nhưng cũng không được. Mình nghĩ rằng có lẽ là đúng theo Bác Phuongicb nói .Chỉ có hàng hãng mới cài được thôi bạn ạ!

Tuan1412

Cách này mình đã thử rồi Tuan ạ! Nhưng cũng không được. Mình nghĩ rằng có lẽ là đúng theo Bác Phuongicb nói .Chỉ có hàng hãng mới cài được thôi bạn ạ!

Cái này thì 0 fải rùi,mình tham khảo trên các 4rum khác có người nói đã cài thành công trên rất nhiẻu p1i hàng ngoài,mà đơn giản như thế này nhé,phần mềm tiếng Việt ra rùi vậy các máy sông ty sản xuất sau đó thì sao,chắc cũng0 đc cài tiếng Việt.Vẫn chưa nắm đc bí quyết để cài tiếng Việt cho con này rồi

NoNaMe1984

Mình có 2 câu muốn hỏi:
- File bạn gửi có y nguyên như khi bạn mới down về ko?
- Khi 1 file đã sign cho 1 imie nhất định thì nó có thể sign và cài lại cho máy khác được ko?

phuongicb

Mình có 2 câu muốn hỏi:
- File bạn gửi có y nguyên như khi bạn mới down về ko?
- Khi 1 file đã sign cho 1 imie nhất định thì nó có thể sign và cài lại cho máy khác được ko?

Như mình đã nói ở trên rồi đấy, công ty SE nó viết phần mềm này riêng cho máy chính hãng thôi nên khi down về phải nhập imei của máy đó ==> tự động sign với số imei đó khi down load luôn đấy