• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT.HOT ->> UIQ 3.0 hổ trợ chuẩn file wma-wmv

xmast_night

Mình dùng M600i mà sao ko coi đc ta. sòt mặc định của máy đã nhận ra file .wmv nhưng bật thì báo eror

CDA mình là: CDA 162011/2 R6A13

doananh

Mình dùng M600i mà sao ko coi đc ta. sòt mặc định của máy đã nhận ra file .wmv nhưng bật thì báo eror

CDA mình là: CDA 162011/2 R6A13
Bạn thử down cái video của TLG gửi về mở thử xem, mấy cái máy này đọc được WMV nhưng không phải file wmv nào nó cũng đọc được đâu bạn ạ.

tinh_la_gi

Administrator
Xem bài trước của TLG trong topic này có "hướng dẩn" cách chuyển định dạng WMV cho P990 rùi đấy ... làm thử xem M600 có tốt không nhé !

support

Hình như định dạng của nó là

Bit Rate 150 Kbps
Video Size 320 x 240
Aspect Ratio : 4 : 3

Audio Codec : Windows Media Audio 9.2 16 kbps, 16 kHz, mono 1-pass CBR
Video Codec : Windows Media Video 9

hungdat

cho mình hỏi máy 6708 có cài chương trình dvix player được không các bro

cho mình hỏi cái nay chút nha máy 6708 có word excell trong máy không các bro thank nha

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
6708 là UIQ2.1 bạn vào khu vực soft yêu cầu thử xem ... ít người dùng nên củng thấy ít người test soft cho con Nokia này !

justinhoang_am

bạn up lên R6E28 thử. xem được wmv đó. nhưng theo mình nghĩ không nên sử dụng định dạng này. dù là CDA mới nhất nhưng chạy định dạng wmv vẫn ko được trơn tru và chỉ chơi được các file có dung lượng nhỏ. Bạn nên chuyển về MP4. nên sử dụng các phần mềm chuyển đổi dành cho Ipod (mình dang sử dụng các phầm mềm của hãng Moyea rất tốt. convert được tất cả các đuôi). nếu không thì sử sụng smartmovie với định dạng avi. Mình nghĩ phần mềm chơi video theo máy có nhiều cái bất tiện nhưng cũng có rất nhiều ưu điểm mà không phải phần mềm nào cũng có đâu.

hanoio2

cho mình hỏi có phần mềm nào chuyển từ đuôi *. dat sang đuôi *.avi không?
trên p990i thì dùng phần mềm gì xem phim đuôi wmv?

NoNaMe1984

cho mình hỏi có phần mềm nào chuyển từ đuôi *. dat sang đuôi *.avi không?
trên p990i thì dùng phần mềm gì xem phim đuôi wmv?

phần mềm total video converter có thể chuyển được khá nhiều đuôi đấy bạn à dùng rất đơn giản và tiện lợi nhé.

gataynhno

Theo mình Thì Dùng Super convert là OK nhất. Vì Phần mềm này support rất nhiều Code pack

nguyenhoang

Hot Hot - Hướng dẩn cách chuyển WMV bằng windows movie maker

1>> Đầu tiên mở Windows Movie Maker ( không mở thì làm sao mà chuyển được :D)
2>> Kéo và thả file muốn chuyển đổi vào phần Collection ( nếu là file .DAT thì đổi lại thành .MPG hoặc dùng VCDGear để đổi đuôi trước khi thả vào.)
Vì UIQ3 chỉ chạy được 25fps (hệ PAL) nên phải chuyển lại cho đúng. Vào Tool/Option...chon thẻ Advanced chọn PAL trong phần Video Properties rồi bấm OK.
3>> Tiếp tục kéo file trong phần Collectionvào cái phần mấy ô bên dưới (không biết phần này tên là gì nữa :-?? )
Chọn save to my computer trong phần Finish Movie nó sẽ mở ra bảng Save Movie Wizard bấm next Show fewer choices... chọn Other setting chọn Video for Pocket PC (Full screen 218Kbps) để nó hạ thấp lại cái Bit rate. Sau đó bấm next và chờ đợi.
4>> sau khi hoàn tất lấy lại file mới chuyển xong và làm lại từ bước 2, chỉ khác là trong phần Other settings chọn lại là High quality video (small)rồi lại bấm Next và tiếp tục chờ :-/
5>> sau khi xong thì chép vào máy và chỉ còn mỗi việc là thưởng thức nó. Hình ảnh và am thanh bảo đảm là đẹp và khớp hơn so với Smart Movie.b-)
Chúc các bác thành công nhé

smiler

Well-Known Member
????????????????

Hình như định dạng của nó là

Bit Rate 150 Kbps
Video Size 320 x 240
Aspect Ratio : 4 : 3

Audio Codec : Windows Media Audio 9.2 16 kbps, 16 kHz, mono 1-pass CBR
Video Codec : Windows Media Video 9

Mình tải đoạn phim của TLG về rùi, mà sao copy vào máy chỉ hiện lên dấu ? to đùng ở file , kick vô chẳng thấy hiện tượng j ??? Vậy là sao ? Phải dùng chương trình j mới mở được file này ??

nguyenhoang

@smiler : Bạn đang dùng máy gì?? thông thường nếu máy không nhận chuẩn thì khi play sẽ có thông báo lỗi còn nó im re như bạn thì mình chưa gặp bao giờ. nếu máy báo lỗi thì bạn làm thử bước 4 trong bài hướng dẫn của mình xem sao.
Bạn có thể up FW cuối coi như thế nào.
@all : Bit Rate 150Kbps bạn sẽ coi được ở chuẩn 15 khung hình trên giây (15fps) chứ không phải 25fps

gtx

alo ,sau khi sũa = pm WMMaker thì máy mình đã nhận được file .wmv ( rất ổn , không giật , ko mờ lắm ) , cho hõi có chương trình nào đọc được file đó ( ngoài chương trình có sẵn cũa máy ) không

Chỉnh sửa cuối:

cnt1909

Sao không thử dùng cái này "ImTOO MPEG Encoder" mà xem.Tôi dùng ver 2.1.46 chuyển đổi ra rất nhiều định dạng mà giao diện cũng khá dễ sử dụng.

gtx

Em down đc vài film .wmv từ web về mỡ = chương trình cũa máy coi chậm + đứng hình , có ai biết pm nào coi nhanh ko

colonelvn

đúng là cái WMM nó khó xài thật mình mò hoài mà không ra chuyển như thế nào mặc dù đã nghiên cứu kĩ hướng dẫn trên PDAviet.
Chắc có lẽ do có nhiều phiên bản khác nhau

gtx

Sặc , em convert theo cách bác TLG or nguyenhoang gì cũng coi được , chĩ có tải trên web về coi là bị giựt , bác đọc kĩ lại cách làm xem , thấy đơn giãn mà , chĩ mỗi tội convert hơi lâu

thanhvt

Tình cờ phát hiện ra nên chia sẽ cho anh em chút "phát hiện mà SE hình như cũng không ngờ"
wma {music} thì có lẽ là phát hiện bình thường
wmv {video} thì có lẽ là phát hiện đáng giá nhất

TLG xin không nói gì thêm, anh em download file wmv sau đây về chép vào và play để xem TLG có nói dzối không nhé

Click chuột phải chọn Propertiesv -> Summary xem thông tin chi tiết file nhé !

Sau cả đêm test các Format wmv TLG thấy chuẩn này là hình và âm thanh tốt nhất (chọn stereo còn hay hơn nửa đấy) với tốc độ của p990i nếu chất lượng cao hơn hình sẽ load chậm ! chất lượng thấp hơn thì hình ảnh quá tệ !
Chúc anh em luôn vui

http://www.4shared.com/file/20462858/d0b8d7fa/tet_hue.html

Phải thực hiện sao vậy bro TLG ?? Đọc xong vẫn ko hiểu làm sao đọc được file wmv ???