• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot! Media Bar Editor 0.2 - chỉnh sửa shorcut cho phím XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Là 1 phần mềm đơn giản của newcooler dùng để thay đổi các shortcut ở nút Xpress Music (thanh media bar). Công việc này giờ đã đơn giản hơn bao giờ hết cho bạn.

Cách thức làm việc đúng là thật sự tiện lợi & nhanh chóng. Chỉ việc mở file frMediaToolbar.dll rồi thêm uid ứng dụng vào như trong hình rồi save. Sau đó bỏ vào rofs2 (sys\bin).

Bạn cũng có thể thêm uid của các ứng dụng vào trong file list.ini để add vào mediabar.

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

cái này có đổi luôn icon không Thanh? hay mình phải tự đổi trong Series60Skin.mif

samiboy007

cái này có đổi luôn icon không Thanh? hay mình phải tự đổi trong Series60Skin.mif

vẫn chưa hjểu về vấn đề này (còn gà lắm).pạn gjải thjx cụ thểhơn và cho 1kái hình minh họa đc k?thank.

boy_online01

vẫn chưa hjểu về vấn đề này (còn gà lắm).pạn gjải thjx cụ thểhơn và cho 1kái hình minh họa đc k?thank.
Chắc là thay icon ở cái MediaBar ý, như là một số theme nó đổi luôn cái icon trên thanh đó ý mà. Nhưng mình thích để original hơn, mặc dù cái Share Online chẳng bao giờ đụng đên
Chưa down + test nhưng cũng thank 1 phiếu cho chủ thớt;;)

Chẹp chẹp, sờ pam quá X_X

bunrieucua

Chắc là thay icon ở cái MediaBar ý, như là một số theme nó đổi luôn cái icon trên thanh đó ý mà. Nhưng mình thích để original hơn, mặc dù cái Share Online chẳng bao giờ đụng đên

Chẹp chẹp, sờ pam quá X_X
Thế mới lên 5 sao nhanh như vậy chứ\-/
Không phải đâu.Cái này là thay icon + chức năng luôn đấy.
Bạn có thể thay 5 icon ở thanh MediaBar thành 5 icon khác:))
Mình chả đụng đến bao giờ nên không ham mod này lắm.
Vào cái gì thì toàn vào qua Menu:D
Thank phát( + spam=))) để động viên chủ thớt thôi.
Dù sao cũng là anh em cùng 1 niềm đam mê mà=D>

luckyno2

Thế mới lên 5 sao nhanh như vậy chứ\-/
Không phải đâu.Cái này là thay icon + chức năng luôn đấy.
Bạn có thể thay 5 icon ở thanh MediaBar thành 5 icon khác:))
Mình chả đụng đến bao giờ nên không ham mod này lắm.
Vào cái gì thì toàn vào qua Menu:D
Thank phát( + spam=))) để động viên chủ thớt thôi.
Dù sao cũng là anh em cùng 1 niềm đam mê mà=D>

chưa down + test mà biết nó đổi luôn icon hả :-?

trankhanh2210

hình như là ko đổi đc icon đâu, thấy bản cfw của duy thanh đổi cái shareonline thành accel switch mà có đổi icon đâu:-?:-?

ngoanrazor

Well-Known Member
dùng c2z nó ko đc. Sau đó mjh viết patch rp riêng cho toolbar lun nhưng cũng ko đc. Chắc kái này phải flash.
Ps/ mún thay đổi icon thì mấy bn dùng siscontent thay trog theme thôi (ở tab resouce và kiếm với từ khoá mediabar)

luckyno2

C2z không được, lười flash lại quá, thôi thì để mặc định cho lành :D

q630666

Sẽ sử dụng đến khi có bản CFW mới.Thanks bạn.Mình tìm cái này mãi

mathanh

cái này không đổi icon nha chỉ đổ uid thui, icon muốn đổi thì phải dùng tới các phần mềm thay đỗi theme, hồi trước mình làm thanh bar màu cũng gian nan lắm lúc mới làm tìm uid muốn nác óc luôn giờ thì nhanh rồi

OverYou

cái này không đổi icon nha chỉ đổ uid thui, icon muốn đổi thì phải dùng tới các phần mềm thay đỗi theme, hồi trước mình làm thanh bar màu cũng gian nan lắm lúc mới làm tìm uid muốn nác óc luôn giờ thì nhanh rồi

bro mathanh có thể chia sẻ làm sao để mod thanh media bar thay đổi icons theo theme ko?

boy_online01

bro mathanh có thể chia sẻ làm sao để mod thanh media bar thay đổi icons theo theme ko?

Mình có ID của mấy cái đó này: Lần lượt là: Mở, tắt và chạm.
nhac: 0x101F86E3 On: 0x1F74
Off: 0x1F75
Touch: 0x1F76
----------------------------------------------------------------
hinh: 0x101F86E3 0x1F71
0x1F72
0X1F73
chia se: 0x101F86E3 0x1F77
0x1F78
0x1F79
video and tv: 0x101F86E3 0x1F7A
0x1F7B
0x1F7C
web: 0x101F86E3 0x1F6E
0x1F6F
0x1F70

NguyenDuyThanh

Cập nhật phiên bản 0.2. Mod nào đọc đc dòng này thì đổi tên dùm mình sang 0.2 nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.