• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]N8 chạy được chuột và bàn phím không dây giá rẻ 120k ........!

senshin

:|Ngồi buồn chẳng biết làm gì thế là em lấy usb của bàn phím chuột không dây ComSonic giá khoảng 120k gắn vô USB OTG cho N8.Tưởng nó không nhận ai ngờ hiện con trỏ chuột.Vui quá test luôn cái bàn phím chạy luôn.ka ka.Vậy là N8 của em thành laptop mini rồi.Thông báo cho anh em nào có chuột bàn phím không dây test thử đi trước cứ tưởng phải bàn phím chuột bluetooth mới chạy được ai ngờ đâu hi hi.....

Em thử với bàn phím này nè :

Em máu quá lấy tiếp chuột và bàn phím có dây cắm vào kết quả trên cả tuyệt vời ! yêu n8 của em ghê !

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

tưởng gì cái này C6-01 củng làm được , với yêu cầu máy phải có cái cáp usb otg. là mọi thứ ok

anhnt01788

Có cái cọng chuyển ấy là được. Thử rồi :) Nhưng rốt cuộc là vẫn bán N8, ko yêu cho nổi. Cái OS như shit....

khucgo

vô tình vào đọc đc bài của bạn senshin cũng vác con chuột ra cắm thử kết quả thật bất ngờ.Nó sd y như cái máy tính của mình luôn ;;);;);;)

ai có soft quay video màn hình gửi lên giúp mình với nhé.Tks

Trvuphuong

Member
Ồồồồ! Thật là ngưởng mộ quá đi! Để lấy máy ông a thử xem!

senshin

Hơ hơ tất nhiên tuyệt rồi.Xài nguyên bộ bàn phím không dây + chuột mới sốc.Chỉ có điều không có giá đỡ cố định nằm nghiêng chứ không là vứt luôn cái laptop rồi =))

z01222282682

c6-01 dùng được chuột hả bạn?? mình cứ tưởn chỉ có n8 là dùng được thôi à.vậy cần cap gì mới dùng chuột dc thế??

Ntv_79

Hay đó nhỉ, không biết 5k8 chạy được không? Để lúc nào kiếm cái cap thử xem thế nào?

mathanh

Hay đó nhỉ, không biết 5k8 chạy được không? Để lúc nào kiếm cái cap thử xem thế nào?

cáp otg không cấm vào 5k8 được, chỉ có cáp tự chế mới cấm vào được

Trvuphuong

Member
cáp otg không cấm vào 5k8 được, chỉ có cáp tự chế mới cấm vào được

Chế cáp thì dể rồi. Chỉ cần dùng 2 ổ cắm usb nối lại với nhau dùng cáp 5800 ghim vào dây nối còn đầu kia thì cắm thui!
Nhưng quan trọng là nó có nhận hong ấy! Trong cổng micro USB của 5800 không có nguồn điện ra thì sao hoạt động được! Như n97 thì may ra!

sunnyhuu

Oh! thì ra là có sẵn, nếu vậy thì thua con LG xài WM6.5 của mình rùi, máy mình có 1 con chuột cảm ứng touchpad ngay trên máy, giống như trên Laptop vậy, khỏi phải gắn..

phantnang

sợi cáp thì không khó nhưng không phải máy nào cũng làm được đâu!!! thứ nhất con chip USB phải hổ trợ mode 'usb host' thứ 2 là firmware hay phần mềm hổ trợ driver điều khiển. Cái này thì N8 nói là hổ trợ trong những lần phát triễn SYM^3 trước khi N8 ra thị trường mà.

senshin

uh mình thử làm cái cáp . lấy 2 đây 1 đầu usb 1 đầu microusb nối 4 dây cùng màu với nhau cắm vào cũng không nhận hu hu =))

se7enlove1608

cái này N8 không hay nhưng đối với E7 thì quá tuyệt nhỉ:))không biết chơi hép lai được không=))

dinhbetong

tớ cũng vừa mua 1 cọng OTG (ca-157) xịn của N8 với giá 150k.
Ko kiếm dc bàn phím với chuột ko dây nên mua 1 bàn phím Genius bé bé 120k,chuột laser Mishumi cũng bé bé 60k,cái jack chia usb ra làm 4 cổng 80k nữa.
Về nhà test cho kết quả sau :
Nokia C7+Cable OTG+Chuột laser Mitshumi => Ok nhưng di chuyển chuột chưa được mượt lắm.
C7+OTG + Bàn phím Genius ==> OK
C7+OTG+Usb Transcend 2 GB==> Not OK
C7+OTG+Đầu đọc thẻ China+thẻ Micro SD 2GB ==> Not OK
C7+OTG+Jack chia 4 usb+chuột+bàn phím==> Not OK
ko biết N8 có vậy ko?
Mai kiếm cái Cable TV out test tip. ( C7 ko có cổng HDMI)
Mà đọc trog hướg dẫn sd điện thoại thì nó bảo : Nếu thiết bị usb yêu cầu dòg điện >200mA thì mìh fải cấp nguồn ngoài cho usb.
Đag tíh kiếm con ic ổn áp 7805 cấp thêm nguồn cho cái jắc chia 4 usb có dc ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: