• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Rom sense 3.5 android 2.3.5 cho IS !!

Hàng nóng đây a e, tận hưởng Sense 3.5 cùng bản android mới nhất 2.3.5 nhé.

Nền tảng dựa trên HTC Bliss, bản này khá ổn định chưa thấy lỗi, a e cảm nhận và cùng chia sẻ nhé

link download http://www.multiupload.com/6GA2FGJNCZ
chọn direct download cho nhanh nhé

link nguồn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1275609

thấy hay thì thanks nhé a e, thanks all

pthson

Nhin da that nhung chi danh cho IS ..incre 2 ko co ha ban..sory minh post dt nen ko go dau

chungthui

Tuyệt với! Mình mới up lên xong, xài rất được, nhẹ nhàng... nhưng vẫn còn vài lỗi nhỏ, như bluetooth chưa ổn định lắm. Nói chung xài good, 1h rồi chưa có bị crash, hehe

Tuyệt với! Mình mới up lên xong, xài rất được, nhẹ nhàng... nhưng vẫn còn vài lỗi nhỏ, như bluetooth chưa ổn định lắm. Nói chung xài good, 1h rồi chưa có bị crash, hehe
Uhm nhắc tới bluetooth mình mới nhớ, hum sáng bật bluetooh dò máy 6300 của nhỏ bạn mà không được. Giờ mới bật lên lại dò máy n86 của mình thì lại được núi chung tốt rùi , bản này ổn nhất mà mình xài, chắc bản revolution ổn hơn, bản này giao diện đẹp thân thiện và khá ổn định,

chungthui

Comment tiếp nè.... ổn định thì có đấy, nhưng hao pin lắm... um, để xem, cài từ sáng khoảng 8h, đến bây giờ là 22h30 pin còn 30%, chỉ để gọi nghe, vọc bằng wifi thui, ko chơi game nhá... nhưng cũng không vọc nhiều, vì còn phải làm việc nữa. Hy vọng bản kế tiếp tốt hơn về pin

thomastn

mình chưa xài 3.0 nhưng mà thấy quả ROM này đúng là đẹp, tốc độ như vậy mình thấy chấp nhận được... đang test thử.... quan trọng nhất là pin... nếu đươc 1,5 ngày thì quá tuyệt, 1 ngày thì cũng hợp lý.... cám ơn bác chủ thớt nhé...

Chỉnh sửa cuối:

chungthui

Ah..comment tiếp, có lẽ là lần cuối, vì... Là vậy nè, máy mình xách tay về, rom ship là 2.3.3, chưa unlock, sáng về là chiều vọc vì chưa có thời gian đi unlock, sau khi tìm hiểu trên PDA thì cũng S-off, recover, rồi up rom lên Android Evolution HD 1.1.7, rồi qua hôm sau up tiếp rom trên, sáng nay có thời gian đi unlock thì lại chổ 14 Lý Thái Tổ (Delta), nó báo là không unlock bằng box được, chỉ unlock code thui (tốn 550k), không tin nổi nên gọi cho anh bạn làm bên Bạch Long, đem qua đó, chiều nó báo là có phải đã up rom lên rồi không mà sao Hboot nó lên cao quá, tới 6. mấy lận do đó không unlock box được, hix, nên tối nay anh ta cố gắng tìm cách downgrade Hboot xuống. Mình cũng newbie với Android, trước giờ xài iP ko, vậy theo các bạn thì có trường hợp trên không, nếu có thì giải quyết như anh ta được không hay bắt buộc phải mua code, và sau khi đã unlock được rồi thì khi up cook rom mới và root thì có bị lock lại không? Vì thằng iP thường là có trường hợp đó nhiều. Cám ơn các bạn nhiều!

1974khang

bản này đẹp thật,nhưng nặng và hao pin lắm.để chế độ ngủ đông từ 22h tới 6h sáng hôm sau pin còn 60%

thomastn

bản này đẹp thật,nhưng nặng và hao pin lắm.để chế độ ngủ đông từ 22h tới 6h sáng hôm sau pin còn 60%

Mình sạc pin full luôn và rút sạc từ 6 giờ sáng làm việc đến giờ. nghe khoảng 50 cuộc gọi đến(trung binh 2 phút/cuôc), check mail khoang 30p, duyệt web khoảng 20 phút. gọi đi 5 cuộc (trung bình 2 phút/cuộc) bây giờ là gần 5 giờ chiều còn 45% pin. Theo mình thì pin như thế là tốn nhiều hơn mấy ROM khác nhưng với sense 3.5 chạy quá đẹp thì pin như thế khá tốt đó bạn.... Có điều mình ko thích cái Message và phone mặc địch vì xấu quá mà muốn dùng Go SMS và Go Dialer thay thế vào chỗ của 2 cái mặc đình thì ko biết làm sao cả. có bạn nào biết ko nhỉ?

quyeno2

Không phải cài bản rom này mà bị hao pin thế đâu của mình cũng dùng bản này nhưng qua một đêm chỉ mất 4-8% ( từ 9h tối đến 8h sáng) là cùng thôi, quan trọng là bạn phải tắt hết những kết nối không cần thiết như 3G, Wifi, Bluetooth, GPS đi thì sẽ không bị tốn pin ah, ngoài ra bạn nên dùng những phần mền task manager để tắt bớt những ứng dụng đang chạy ngầm nữa thì pin của bạn sẽ sử dụng được lâu hơn ah

Phoenix

Bản có thể update Radio và kernel để cải thiện sóng 3G và wifi, bluetooth (cái này cũng góp phần cải thiện cho pin mà). :D
Bản Rom này vẫn còn nhiều bug lắm:
video recording using front cam is working
internet pass-through not working
echo reported by callers i did't try it may be tomorrow
ability to increase/decrease volume yes it works
Vậy là internet pass through đặc thù của HTC sense không hoạt động >>>> fix later.
Tuy nhiên tác giả đã public 2 bản Rom khác cũng xài sense 3.5 (tuy vẫn còn lỗi nhưng theo đánh giá là tốt hơn). Trong khi mình post bài thì tác giả đã fix một bản phát hành ngày 29/09 và bây giờ là
version 1.1 ngày 30/09. Link: Download.
Các bạn có thể tham khảo bản trước ngày 28/09 Tại đâyLink download.

Trích nguồn xda forum

thomastn

update: bạn rom này lỗi nay màn hình chính.... mình bấm vào icon Personalize thì nó lại chạy Browser duyệt web. đã khởi động lại náy mấy lần nó vẫn vậy.... với lại cái màn hình chính sếp các icon giống như các sense cũ, mình thích cách sếp của bạn ROM này version 1.0 theo chiều đứng vì có cảm giác màn hính lớn hơn và cũng la lạ... có lẽ phải quay lại ban 1.0 vì mình quan trọng lắm với các lỗi bluetooh pass throught gì đó... chờ bản mới xem sao....

venusian

Moderator
update: bạn rom này lỗi nay màn hình chính.... mình bấm vào icon Personalize thì nó lại chạy Browser duyệt web. đã khởi động lại náy mấy lần nó vẫn vậy.... với lại cái màn hình chính sếp các icon giống như các sense cũ, mình thích cách sếp của bạn ROM này version 1.0 theo chiều đứng vì có cảm giác màn hính lớn hơn và cũng la lạ... có lẽ phải quay lại ban 1.0 vì mình quan trọng lắm với các lỗi bluetooh pass throught gì đó... chờ bản mới xem sao....

Cái này không phải là lỗi đâu bạn ạ. Viec bấm vào icon Personalize thì nó lại chạy Browser duyệt web
Bạn vào settíng có phần Tweaks đấy. Bạn vào đấy là chỉnh lại đc :)

thomastn

Cái này không phải là lỗi đâu bạn ạ. Viec bấm vào icon Personalize thì nó lại chạy Browser duyệt web
Bạn vào settíng có phần Tweaks đấy. Bạn vào đấy là chỉnh lại đc :)

The ha... Minh khong biet vu nay. Tuy nhien minh van ko thich kieu sap xep icon theo kieu truye thong. Cam on ban xin loi minh online tren diên thoai nen ko go duoc dau.

Phoenix

Bản 1.0 như bạn nói là bản mod dạng Bliss nên mới có giao diện đó. Mà trên là internet pass through chứ không phải bluetooth nhé.
The ha... Minh khong biet vu nay. Tuy nhien minh van ko thich kieu sap xep icon theo kieu truye thong. Cam on ban xin loi minh online tren diên thoai nen ko go duoc dau.

Mấy Rom sense 3.5 hầu như chưa ổn định 100% nên mọi người đều test và feed back cho tác giả để fix dần...