• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!!Ứng dụng tạo giao diện Mysterious trên BlueAngle!!!

minhanhtran

Well-Known Member
Đây là toàn bộ ứng dụng tạo giao diện Mysterious 1.0 trên BlueAngle do mình góp nhặt từ ROM của Mod.Cloudyfa. Bộ ứng dụng bao gồm Comm, WindowsMedia, WelcomeScreen, SoftPhuDong Rebuild (pbar, CommSetting..tạo file cab và shortcut ở Program), HTC Dialer Mysterious, Themes.

Các bạn download về cài đặt và cảm nhận!=D>=D>;)
Thanks Mod.Cloudyfa, nncuong về cool soft pBar và giao diện Mysterious!!

Link:

http://www.4shared.com/file/27384908/eef4a603/Mysterious.html

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
thôi nhé, đẹp hãi hùng, mình thích mấy cái icon giống iPhone trên today, giồng thế kia, Minh Anh ơi, chỉ chỏ hộ phát đi
many thanks

Đây nhé, bạn copy vào thư mục cài đặt của HTC Home (Windows hoặc Program Files/HTC Home) sau đó khởi động lại máy, bạn sẽ có được giao diện như hình trên!
Link: http://www.4shared.com/file/27377889/c00d4e95/Iphone_Vista_HTCHome.html

@quangduc_ta : yêu cầu nhiều quá, đóng góp sức người sức của đi chứ nhỉ???:D:D:D=))=))=)):p

Chỉnh sửa cuối:

quangduc_ta

he he, mình là dân design, nên thích mấy cái màu mè, chứ có biết gì về kỹ thuật đâu.
phải học hỏi dần, rồi mới đóng góp được.

bác Đạt thông cảm nhé, em mới dùng PDA được có mấy tháng, dùng BA được 3 tuần, nên cái gì cũng mới lạ

theviola

đã có ai cài thử chưa nhỉ, mình rất thích màu mè nhưng k biết là ứng dụng này liệu có làm cho máy chạy chậm không?

rosa

Đây là toàn bộ ứng dụng tạo giao diện Mysterious 1.0 trên BlueAngle do mình góp nhặt từ ROM của Mod.Cloudyfa. Bộ ứng dụng bao gồm Comm, WindowsMedia, WelcomeScreen, SoftPhuDong Rebuild (pbar, CommSetting..tạo file cab và shortcut ở Program), HTC Dialer Mysterious, Themes.

Các bạn download về cài đặt và cảm nhận!=D>=D>;)
Thanks Mod.Cloudyfa, nncuong về cool soft pBar và giao diện Mysterious!!

Link:

http://www.4shared.com/file/27384908/eef4a603/Mysterious.html

Bác làm thế nào mà đưa được một đống icon ra ngoài màn hình today (phía trên thanh task bar dưới) thế? Chỉ cho tôi với, dùng soft hay chỉnh registry thế?

minhanhtran

Well-Known Member
Bác làm thế nào mà đưa được một đống icon ra ngoài màn hình today (phía trên thanh task bar dưới) thế? Chỉ cho tôi với, dùng soft hay chỉnh registry thế?

Của bạn đây nhé, bạn copy vào PPC sau đó cài đặt, chỉnh sửa đường dẫn trong phần Start/Setting/System. Cuối tuần vui!:D

gacon1000

Thx bác nhìu lắm.. Có cái theme nào giống vậy không? theme vista đi kèm nhìn không hợp lắm...

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Mình đã làm xong bản rom tích hợp sẵn giao diện Mysterious rất đẹp,nếu các bạn thích mình sẽ up lên forum

minhanhtran

Well-Known Member
Mình đã làm xong bản rom tích hợp sẵn giao diện Mysterious rất đẹp,nếu các bạn thích mình sẽ up lên forum
Không phải nếu thích mà rất thích, em UP lên PV đi, anh còn Up cái, lâu quá chẳng có ROM để Up. Mọi người ủng hộ để tuan1412 UP lên PV nào:D:)). Cuối tuần vui nhé!;;)

Tuan1412

Vậy ai có cái bàn phím và psShutXP trong bản rom của prophet o,các bạn up lên để mình tích hợp luôn vào rom BA cho đủ bộ luôn thể
Thanks

tuan002282

sao cái phone pad không có phím call, thay contact -> call và menu -> contact như mấy phone pad trước được không mấy bác. Mình thấy phần menu trong phonepad không có tác dụng thiết thực gì hết, trong khi đó phím call mới là thiết thực lại không có (dùng thay call button, nhiều khi nó bị dơ bấm ít ăn, bấm nhiều bị hư thì phí của trời).

Tuan1412

Tuấn ah! up lêm thôi cho A em dùng, chú còn chờ j nữa.

Nay mnai thôi đã có bản rom build trên nền OS rất mới của minhanhtran,anh ấy sẽ tích hợp luôn trong bản rom mới này,thiết nghĩ o cần đưa bản rom với OS cũ của en nữa đâu anh Nam ơi,anh cùng mọi người cố gắng đợi nhé:D

theviola

Tuấn ah! cái màn hình today có cái icon dự báo thời tiết to đùng to đoành màu mè là của miterious 1.0 hay là của HTC home bản mới vậy? nếu có chú úp lên cho A E với, thanks!

Muốn nói
theviola, 06.11.2007/tập thơ: Mùa đông
Gặp Em nay thủa ban mai
Lời yêu gác lại ngày mai mai ngày
Vượt qua muôn chặng đường dài
Phiền Anh ta để mai ngày ngày mai

Tuan1412

Tuấn ah! cái màn hình today có cái icon dự báo thời tiết to đùng to đoành màu mè là của miterious 1.0 hay là của HTC home bản mới vậy? nếu có chú úp lên cho A E với, thanks!

Muốn nói
theviola, 06.11.2007/tập thơ: Mùa đông
Gặp Em nay thủa ban mai
Lời yêu gác lại ngày mai mai ngày
Vượt qua muôn chặng đường dài
Phiền Anh ta để mai ngày ngày mai

Màn hình nào vậy anh,anh có ảnh 0,nói thế em cũng chịu,nhưng theo như anh nói to đùng thì chắc là whether panel đấy,anh qua đó tham khảo thêm nha:))