• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

How to Downgrade Your iPhone 3G 2.30 (FW 2.2.1) Baseband for Unlock

longgiang81

Super V.I.P
iPhone | Làm thế nào để hạ xuống của bạn iPhone 3G 2,30 (2.2.1) Baseband cho Iphone để unlock
Tôi đã may mắn gặp được 2 chiếc bootload 5.08 và cho kết quả good=D>
Đây là những hướng dẫn về việc làm thế nào để hạ xuống baseband của bạn từ 2,30 xuống 2,28 iPhone 3Gs với 5.8 bootloader. Điều này sẽ cho phép bạn mở khóa iPhone 3G bằng cách sử dụng YellowSn0w. không thích hợp với bootload cao " 5.09 - 6.02 "

Lưu ý: Hãy chắc chắn rằng iPhone của bạn sử dụng 5.8 bootloader trước khi tiếp tục. Đảm bảo rằng bạn đang có 5.8 bootloader trên 2,30 baseband bằng cách làm theo hướng dẫn này. Bạn cũng sẽ cần phải cài đặt MobileTerminal để hoàn thành hướng dẫn này.

Bước một :
Iphone của bạn cần phải được Jailbreak và có sẵn Cydia và Installer

Bước Hai:

Vào Cydia

Bước Ba

Bấm để chọn iClarifed trong danh sách . Nếu bạn không nhìn thấy iClarified, bạn sẽ cần phải thêm iClarified mã nguồn bằng cách sử dụng những hướng dẫn này
bạn vào theo đường dẫn

Cydia ----> Manage ---> Edit --->Add http://cydia.iclarified.com/

một vài hính ảnh minh hoạ

Bước Bốn

Bấm để chọn DownBB trong danh sách các gói

Bước Năm

chọn Install ở phía trên bên phải của màn hình

Bước Sáu

Chon Confirm để bắt đầu cài đặt.

Bước Bảy

Sau khi cài đặt đã hoàn tất thành Quay trở lại Cydia

Bước Tám

Bấm nút Home để trở về SpringBoard của bạn sau đó nhấn để khởi chạy Terminal
" các bạn có thể tìm và cài đặt có sẵn trong Cydia "

Bước chín

Nhập su vào cửa sổ terminal sau đó nhập Alpine khi nhắc một mật khẩu.

Bước Mười

Nhập DownBB vào Terminal cửa sổ để khởi chạy các tập lệnh baseband hạ xuống.

Bước mời một :

Bạn sẽ được yêu cầu xác nhận bạn muốn tiếp tục. Hãy chắc chắn rằng bạn đang có trên 2,30 baseband và có 5,8 bộ tải khởi động trước khi vào có vào cửa sổ

Bước mười hai

DownBB bây giờ sẽ thực hiện các tập lệnh mà downgrades của bạn baseband.

Bước mười ba
Sau khi đã hoàn thành các chỉ lệnh, nó sẽ tự động khởi động lại iPhone của bạn.

Bước mười bốn
Xin lưu ý bạn bây giờ sẽ được trên 2,28 baseband

Bước mười lăm

Bây giờ bạn có thể mở khóa iPhone của bạn bằng cách sử dụng iPhone 3G nhử bản 2.2 bình thường

Chỉnh sửa cuối:

trinhminhan

Máy em là 3G lock. em ko bít là Bootloader bao ngiêu ạ. Bác giúp em với. Bác chỉ em cách cài Bootloader 5.8 cho nó chắc ạ. Cụ thể dùm em thì càng tốt. vì em hơi bị dốt ạ. Em đội ơn Bác

THINK

thì ra bạn dùng phần mềm dịch tự động bootloader=bộ tải khởi động :))

Lưu ý là chỉ với các iphone được bán ra trước tháng 12/2008 có bootloader 5.8 mới dùng được còn iphone bán ra sau đó có bootloader 5.9 thì chịu
nguồn: http://www.quickpwn.com/forums/jail...and-02-30-03-02-28-00-phasebandowngrader.html

ủa vậy theo lời bạn nói, Iphone nào mua trước tháng 12-2008 thì đều có bootloader 5.8 à bạn, mình chưa test vì chưa có time, nếu vậy máy mình mua tháng tháng 6-2008 vậy là ok à,..?

trinhminhan

Dạ em xin thông báo với các Bác là em làm ko được . CHắc tạl BL của em là 5.9 quá. em mua hồi tháng 3/09. thui. em d0o75i khi nào có phần mềm làm lun 1 lần. Em oải quá rùi

duymanh17

:((((hix hix máy của mình cũng đã thử làm:L:L:L:L: bôtloader 5.9 QQ more!!!!!!!

hlp

hê hê. em về đc rồi...sóng sánh vi vu ngọt ngào....hí hí...cheer

THINK

Mình cũng mới test 8.09 :((

Chờ chờ chờ Chờ chờ chờ Chờ chờ chờ vs Chờ chờ chờ Chờ chờ chờ hjhj, nào anh em mình cùng chờ nào :-x

hlp

iem làm ngon lành...chú ý khi e kiểm tra boot loader thì bị ăn táo ( chắc đụng phần mềm...lại phải restore mới check được boot loader của em..nhưng kết quả thì... hí hí....

ThAngNgO_

thêm 1 phiên bản nữa để anh em 3G down BB vẫn dành cho Bootloader 5.8 thui nha :D