• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ rw68xx - PDAVIET ROM WM6.0 & 6.1

toanh04

mình thấy bạn có 3 bản Rom khác nhau, vậy phải dùng bản nào vậy, mình đang dùng HP 6828 thử bản 1.02 của bạn cũng bị tình trạng như trên, bạn thể hướng dẫn chi tiết hơn được chứ, thank!

nhocbanme

Mình kiểm tra kỹ và làm nhiều lần nhưng kết quả vẫn như thế. Tại sao máy ko tự động hardreset mà mình phải tự làm nhỉ. :O

Bạn cứ kiên nhẫn đợi 1 xí, sau khi nó hiện finish trên PC thì cỡ gần 1' thì trên PPC nó mới tự động hard reset, đừng sốt ruột mà tự bấm hard reset

nhocbanme

mình thấy bạn có 3 bản Rom khác nhau, vậy phải dùng bản nào vậy, mình đang dùng HP 6828 thử bản 1.02 của bạn cũng bị tình trạng như trên, bạn thể hướng dẫn chi tiết hơn được chứ, thank!

Trong 3 bản ROM của mình bạn dùng bản nào cũng đc. Hiện tại thì bản mới nhất chưa phát hiện lỗi, còn 2 bản cũ có một số lỗi linh tinh.

nhh0612

Bạn cứ kiên nhẫn đợi 1 xí, sau khi nó hiện finish trên PC thì cỡ gần 1' thì trên PPC nó mới tự động hard reset, đừng sốt ruột mà tự bấm hard reset

sau khi trên hiện finish tren PC thi mình ko làm gì cả nhưng máy tự ngắt kết nối rồi thôi, ko có hiện tượng gì xảy ra cả, ko co tự động hardreset và vẫn là bản Rom cũ. Có ai bi giống như mình ko nhi?

nhocbanme

sau khi trên hiện finish tren PC thi mình ko làm gì cả nhưng máy tự ngắt kết nối rồi thôi, ko có hiện tượng gì xảy ra cả, ko co tự động hardreset và vẫn là bản Rom cũ. Có ai bi giống như mình ko nhi?

Có 1 vài người trên xda cũng gặp lỗi trên. Hiện tại mình chưa biết cách khắc phục, tại vì mình ko gặp lỗi này nên ko biết là lý do tại sao nữa...
Mình sẽ hướng dẫn phương pháp up ROM = thẻ nhớ... bạn chờ nhé

nhocbanme

Đã có hướng dẫn cách up ROM thông qua thẻ miniSD ở trang đầu, ai ko up được thông qua PC thì dùng cách đó nhé...

nhh0612

Đã có hướng dẫn cách up ROM thông qua thẻ miniSD ở trang đầu, ai ko up được thông qua PC thì dùng cách đó nhé...

khi up rom bằng miniSD : sau khi đứng ở màn hình bootloader 15' thì máy chuyển sang màn hình "device clean boot...." và đứng luôn ở đó (khg 1h). Mình chọt reset thi máy chuyển sang màn hình đen '..rw6828 Window Mobile" va lại đứng tiếp. Nhấn Power + reset (hardreset kiểu Atom) tình hình vẫn thế. Có lẽ bản Rom úp qua miniSD này bị lỗi gi đấy. Bạn xem giúp. Thanks

nhocbanme

Bạn đang dùng 6828 hay 6815, mình chỉ mới test qua 6828 và ko có lỗi gì cả.
Bạn tạm thời up lại một bản nào đó, mình sẽ kiểm tra lại.

nhh0612

Bạn đang dùng 6828 hay 6815, mình chỉ mới test qua 6828 và ko có lỗi gì cả.
Bạn tạm thời up lại một bản nào đó, mình sẽ kiểm tra lại.

Mình đang dùng bản rom của 6815. Ban cố gắng xem lai dùm. thanks

nhh0612

Kiểu này chắc sẽ phải có 2 bản ROM rồi. 1 bản cho 68X8 và 1 bản cho 6815

Không hẳn vậy đâu, 6828 0r 6815 đều như nhau cả thôi. Mình đã làm thành công. Nhận xét ban đầu là rất cool, nhưng chạy vẫn chưa mượt được như Rom gốc. Tuy nhiên, mình vẫn còn đang test tiếp. Theo mình bạn nên bỏ bớt một số PM ko cần thiết và trùng lắp (như : HTC Album, O2 Album....) để tiết kiệm bộ nhớ... Một lần nữa cám ơn bạn đã nhiệt tình.

Lưu ý : Các bạn nhớ format thẻ nhớ trước khi tiến hành UP

nhocbanme

Không hẳn vậy đâu, 6828 0r 6815 đều như nhau cả thôi. Mình đã làm thành công. Nhận xét ban đầu là rất cool, nhưng chạy vẫn chưa mượt được như Rom gốc. Tuy nhiên, mình vẫn còn đang test tiếp. Theo mình bạn nên bỏ bớt một số PM ko cần thiết và trùng lắp (như : HTC Album, O2 Album....) để tiết kiệm bộ nhớ... Một lần nữa cám ơn bạn đã nhiệt tình.

Lưu ý : Các bạn nhớ format thẻ nhớ trước khi tiến hành UP

HP6815 thì ko thể dùng driver camera của ROM ATOM, còn 6828 thì đc.
Còn mấy cái phần mềm nó nằm trong ROM cả rồi nên đâu có chiếm bộ nhớ đâu :D Theo nguyện vọng của nhiều bạn thích một bản ROM clean nên mình sẽ build.

toanh04

Thank you! mình đã up thành công ban 1.03 của bạn rồi, nhưng khi khởi động vào màn hình nó báo lỗi BTICON.exe là gì vậy? có ảnh hưởng gì không bạn?

nhocbanme

Thank you! mình đã up thành công ban 1.03 của bạn rồi, nhưng khi khởi động vào màn hình nó báo lỗi BTICON.exe là gì vậy? có ảnh hưởng gì không bạn?

Mình ko gặp lỗi này.
Bạn có thể chụp 1 tấm hình khi nó hiện lỗi đc ko ?
Thử hardreset xem...

toanh04

Mình test đến phần Contacts cứ vào màn hình của PocketCM bị đóng lại ngay, cài lại PocketCM xong cũng vẫn thế, có cách nào khắc phục không bạn?

nhocbanme

Mình test đến phần Contacts cứ vào màn hình của PocketCM bị đóng lại ngay, cài lại PocketCM xong cũng vẫn thế, có cách nào khắc phục không bạn?

Bị đóng lại có nghĩa là bị tắt màn hình hay nó tự động đóng ứng dụng vậy bạn ?
Bạn có cài phần mềm nào xung đột với phần contact ko ?