• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP HP Pavilion 14-ab019TU, đa sắc màu cá tính.

h1z1

Hãng HP vừa công bố mẫu laptop HP Pavilion 14-ab019TU thế hệ mới, với thiết kế sắc sảo, trẻ trung và nhiều nâng cấp đáng giá. Trong đó, Đặc điểm được nhiều người dùng chú ý là trải nghiệm âm thanh hoàn toàn mới, với công nghệ âm thanh cao cấp B&O Play.

HP Pavilion 14-ab019TU được trang bị cấu hình khá mới, với trang bị cơ bản nhất cũng đủ để đáp ứng cho đa số người dùng. Vỏ ngoài của HP Pavilion 14 được làm từ chất liệu Composite chống trầy sước, đặc ban có thể kiểm chứng điều này bằng cách dùng chìa khóa, muỗng, bút bi hay những vật dụng kim loại khác để tác động lên bề mặt chiếc laptop, bạn sẽ cảm nhận được điều khác biệt.

Điểm đặc biệt, có thể coi là một bước ngoặc lớn của HP nữa là dòng HP Pavilion 14-ab019TU mới lần này được HP trang bị 4 màu gồm trắng, bạc, đỏ và xanh coban. Không những vậy, phần bàn phím còn tạo sự khác biệt rõ rệt mang phong cách sang trọng với thiết kế chuyển màu từ đậm sang nhạt độc đáo, thêm vào đó là hệ thống tản nhiệt Coolsense 2.2, Một điểm cộng khác không thể bỏ qua của HP Pavilion 14-ab019TU là sự cải tiến về bàn phím di chuột (touchpad), hỗ trợ "đa điểm”, giúp bạn dễ dàng thực hiện các thao tác như: phóng to thu nhỏ, tắt hoặc chuyển đổi các cửa sổ hiển thị…

Cấu hình mạnh mẽ
Để đáp ứng nhu cầu học tập, làm việc và giải trí hàng ngày của giới trẻ, HP Pavilion 14-ab019TU sở hữu chip xử lý Intel Core i3, kết hợp cùng RAM dung lượng 4GB, ổ cứng 500GB, lưu trữ nhiều hơn làm phong phú và đa dạng thế giới giải trí của bạn. HP Pavilion 14-ab019TU sở hữu nhiều cổng kết nối như: 2 cổng USB 3.0, 1 cổng 2.0, cổng HDMI và cả khe cắm thẻ nhớ, cổng kết nối ethernet rất thuận lợi trong việc kết nối các thiết bị ngoại vi.

Về màn hình, HP Pavilion 14 HP Pavilion 14-ab019TU sở hữu độ phân giải đạt chuẩn HD (1366 x 768) cho hình ảnh hiển thị chất lượng và sắc nét. Sản phẩm được cài đặt sẵn hệ điều hành Windows 8.1 và có thể nâng cấp miễn phí lên hệ điều hành Windows 10.

á đù

Member
máy đẹp quá, nhìn năng động và cá tính ghê con màu bạc mình thấy thực tế rồi, khá sang trọng, HP năm nay đổi mới nhiều quá, bất ngờ ghê

n00b

Member
HP Pavilion 14 - 15 có mấy màu vậy ạ, em mua cho bạn gái em 1 con để làm việc mà bạn em thích màu trắng thôi.

n00b

Member
con màu trắng nhìn đẹp, tinh tế đó. Bạn gái mình cũng thích con đó :))
mà đợt này dc cái lớp chống trầy nữa, ngon lành cành đào ghê

lebaolam

con này nghe nhạc hay hok mây bác, em nghe vợ em bảo kiếm con nào nghe nhạc hay chút, tại vợ em thích nghe nhạc :D

n00b

Member
nhạc thì giờ ở Việt Nam beats nổi như cồn :v bác mua cho em ấy cái tai nghe đi, bảo đảm yêu bác cả đời.

n00b

Member
Con này xài loa B&O phải ko bác, có chắc là hay hơn beats ko vậy, sao mình chưa nghe tên hãng này bao giờ thế

á đù

Member
xét về âm thanh thì mình phải thừa nhận loa của b&O nghe rất hay, loa của beats dù có hay cũng chưa xuất ra dc âm thực như loa của B&O

n00b

Member
vậy hả bác, mà nhu cầu bạn gái em là làm văn phòng, xem phim, nghe nhạc thì cấu hình như thế nào phù hợp hả bác.

lebaolam

nhu cầu nhẹ nhàng mà bác, lấy cấu hình chuẩn của con HP pavilin 14 là đủ rồi, ko cần phải full setting đâu.