• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.1 OS 5.2.19400 by NHOCBANME

Juliette

Cái CEStar là font cho China thôi mà, có liên quan gì đến ROM đâu.
Bạn thử up bản mới chưa ? Có còn bị lỗi đó ko ?

Vẫn giống các bản trước NHOCBANME à :( .Rất cảm ơn tinh thần vì cộng đồng của bạn

thuyxinh

tại sao em Up mãi mà không đc nhỉ, em dùng HP 6828, WME 5.0. chạy unra xong, xuất hiện bảng " checking information on ur device...." , chờ mãi mà không thấy chạy. Giúp em với...

nhocbanme

tại sao em Up mãi mà không đc nhỉ, em dùng HP 6828, WME 5.0. chạy unra xong, xuất hiện bảng " checking information on ur device...." , chờ mãi mà không thấy chạy. Giúp em với...

Nếu mà bạn đang xài Bootloader 1.01 thì bạn phải vào Bootloader trước khi up.
Còn nếu là Bootloader 1.05 thì chỉ có cách up bằng thẻ nhớ thôi bạn à.

thuyxinh

Mình đã up ngon lành, giao diện đẹp, cảm ơn NHOCBANME...
nhưng tạo sao mình vẫn không kết nối đc với ActiveSync nhỉ, chỉ cho mình với.

nhocbanme

Mình đã up ngon lành, giao diện đẹp, cảm ơn NHOCBANME...
nhưng tạo sao mình vẫn không kết nối đc với ActiveSync nhỉ, chỉ cho mình với.

Ko kết nối được với AS là sao hả bạn.
Bạn có thể nói rõ hơn, nối đc mà ko sync đc hay là ko nối lun ???

thuyxinh

các bác cho em xin bản ROM cùa O2 mini (màu nòng súng) với. Em tìm hoài mà không thấy (Thông cảm cho em, trình lướt web hơi kém) , thanks alot.

thientam255

NHOCBANME oi cho em hỏi, em đang dùng con HP 6828, em định up lên bản wm6.1. Em up qua thẻ nhớ. Em làm theo hướng dẫn của anh. Khi máy tự động HR đến màn hình khởi động nó bị chớp tắt, chớp tắt hoài. Xin anh giup đỡ.

nhocbanme ơi, cái contact khó sử dụng quá. Muốn tìm một người khó ghê với lại tìm được người rùi thì khi bấm call nó tắt queo màng hình trong khi nó vẫn thực hiện call và mình muốn thoát khỏi cái contact manager này cũng khổ sở ghê.
Nhocbanme có cái contact như bản room .2 hong bản đó dễ sử dụng hơn.
Cám ơn rất nhiều vì đã up room cho mọi người, room nhìn rất cool.

hung_zin

Mình up rom HP6815 qua thẻ nhớ :-( giờ màn hình đen ngòm. Giúp mình với:-(

dinkiny

Mình up rom HP6815 qua thẻ nhớ :-( giờ màn hình đen ngòm. Giúp mình với:-(
Màn hình đen nhưa bạn nói là do gì vậy?
- Do máy không mở nguồn lên được (không có đèn bàn phím, đèn báo sóng, đèn nền LCD) ---> check lại pin: xạc đầy (chắc ăn nhất nên lấy pin ra dùng xạc rời) rồi gắn vào đề máy vô BOOTLOADER (đè 2 nút softkei (-) và chọt đít 1 cái đến khi hiện ra BOOTLOADER thì buông (-) ).
- Đèn vẫn lên nhưng màn hình không có hiển thị gì? ---> thử vào BOOTLOADER như cách trên.
BOOTLOADER dòng HP68xx rất khó chết ROM bạn ạ. Vì vậy bạn nên tìm thử mọi cách để vào lại BOOTLOADER thì mọi chuyện đều có thể giải quyết được. (ví dụ như cách mình thường xài nhất là tháo hết SIM và thẻ nhớ ra, tháo pin ra 1 phút, gắn pin vào, ghim điện xạc vào máy rồi mới đề máy vô BOOTLOADER).
Thử lại 1 vài lần, nếu không được thì bạn hãy lên 4room trình bày lại các cách mà bạn đã làm để các thành viên khác biết rõ thì mới cho ý kiến được bạn nhé.
Chúc bạn thành công :)

dinkiny

nhocbanme ơi sao bạn không Benchmark so sánh thằng 6828 phiên bản mới này với phiên bản WM5 gốc cho mọi người thấy được có sự khác biệt như thế nào khi nâng cấp lên HĐH mới.

hung_zin

Màn hình đen nhưa bạn nói là do gì vậy?
- Do máy không mở nguồn lên được (không có đèn bàn phím, đèn báo sóng, đèn nền LCD) ---> check lại pin: xạc đầy (chắc ăn nhất nên lấy pin ra dùng xạc rời) rồi gắn vào đề máy vô BOOTLOADER (đè 2 nút softkei (-) và chọt đít 1 cái đến khi hiện ra BOOTLOADER thì buông (-) ).
- Đèn vẫn lên nhưng màn hình không có hiển thị gì? ---> thử vào BOOTLOADER như cách trên.
BOOTLOADER dòng HP68xx rất khó chết ROM bạn ạ. Vì vậy bạn nên tìm thử mọi cách để vào lại BOOTLOADER thì mọi chuyện đều có thể giải quyết được. (ví dụ như cách mình thường xài nhất là tháo hết SIM và thẻ nhớ ra, tháo pin ra 1 phút, gắn pin vào, ghim điện xạc vào máy rồi mới đề máy vô BOOTLOADER).
Thử lại 1 vài lần, nếu không được thì bạn hãy lên 4room trình bày lại các cách mà bạn đã làm để các thành viên khác biết rõ thì mới cho ý kiến được bạn nhé.
Chúc bạn thành công :)

Cám ơn bạn đã giúp mình.

Những cách bạn nói mình cũng đã thử hết rồi mà không đc

Tình trạng máy của mình hiện giờ.

Khi cắm nguồn vào thì thấy đèn báo sóng (Khẳng định pin vẫn bình thường)

Vì để 1 lúc thì thấy máy nóng >>> máy đang hoạt động????

Còn các nào để về đc botloader hoặc hảd rết lại không? Mọi ng giúp mình với.??? Có cách tháo máy ra như ở xda develoment ý ai đã làm thành công rồi thì giúp mình đc ko??:) tks Minh ở HN

cupa345

cái PCM Contact 0.23 có chức nằnq close như contact nhỉ,cứ môic lần xem danh bạ xong phải dùng Pbar để tắt,hơi bất tiện.bạn nào biết chỉ dùm mình nha

nhocbanme

cái PCM Contact 0.23 có chức nằnq close như contact nhỉ,cứ môic lần xem danh bạ xong phải dùng Pbar để tắt,hơi bất tiện.bạn nào biết chỉ dùm mình nha

Khi muốn tắt, bạn nhấn và giữ khoảng 2-3s cái icon hình cái điện thoại ở bên góc phải dưới của màn hình, nó sẽ hiện ra tùy chọn cho bạn tắt.

dinkiny

bạn ơi, ver. 2.03.03a này có những gì mới hơn so với bản 2.03.01 trước đó hả bạn?