• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.5 OS 5.2.21501 Build 21501 by NHOCBANME

lamduchien

Mạn phép cho hỏi con XCingular 8125 có chạy nổi bản WM6.5 này không? Hoặc có bản nào ổn định, mới mới ngòai WM5 đang xài k?

duahaudo

Cho hỏi là sao khi người khác gọi đến nó không được giống như hình quảng cáo phía trên nhỉ, nó như thế này:

giggs

Cho hỏi là sao khi người khác gọi đến nó không được giống như hình quảng cáo phía trên nhỉ, nó như thế này:

Tại vì chức năng gọi đó là đang bị khóa màn hình. Nói chung Bác Nhocbanme ra bản room tuyệt. Em đang ra bản room mới. Cảm ơn Bác.

nnmhvn

Keke, vật lộn với con 6815 hơn một ngày em mới cài được Bản WM 6.5 của bác NHOCBANME
Con 6815 của em ko hiểu sao ko thể up từ thẻ nhớ
Lúc đầu nó Bootloader 1.0.5 nghe nói ko up được - Em đã kiếm rom Up được về BL 1.0.1 (Quên mất bản rom nào nhưng do Bác NHOCBANME hướng dẫn trong mục)
Nhưng vẫn ko thể up từ thẻ :(
Dùng thẻ 2GB
1 Vấn đề nữa ban căng quá là sau khi up xong rom đó thì Ko kết nối Sync được với PC:((
Hì hục chẳng biết sao cài lại. Thẻ ko được, Ko Sync được PC
Ngâm cứu kỹ bài của Bác Em tải về bản 3.02.02b for HP6815 & HP68x8 For PC
Nếu cắm PPC vô Cap kết nối từ đầu thì cái báo lỗi ngay là ko nhận diện được thiệt bị PPC
Em đã đưa về BLD trước rồi cài -> Waiting 15' -> Finish :D
Tình hình Test 1 ngày có vài nhận xét sau:
Giao diện cực đẹp :D
Các ứng dụng chạy mượt mà hơn hẳn- Điển hình là GoogleMap và IM+ trước đây chạy WM5.0 dễ treo lắm giờ lướt ầm ầm;)
WF chạy nhanh - Duyệt Web = Skyfire-PPC xem Video nghe nhạc Youtube và các site rất nhanh, hình ko giật
Nhưng có vài điểm hơi buồn sau:
Pin hao kinh khủng - xạc 100% chọt chọt hơn 1h là thấy bay 50% gòi
Khi pin xuống dưới 60% Máy hay bi tắt như hết pin :(
Lúc Reset máy thì hơn một nữa là treo ngay logo HP-NHOCBANME phải chọt lại một lần nữa mới vô được

Có Bác nào cao thủ có cách Fix việc tự tắt máy khi pin thấp ko (mà đâu thấp lắm còn 60% lận 8-|)
Với vụ con 6815 của em ko tài nào up từ thẻ được dù đã thử mọi cách
Làm đúng hướng dẫn - BL đã đưa xuống được 1.0.1
Format thẻ xong - ném file diskimg.nb0 vào -> đưa máy về Bootloader xong nó hiện cái Logo HP BLD khoảng 5-7' là về lại Win củ bình thường

Nói chung dùng Bản Ver 3.02.02b WM6.5 OS 5.2.21501 Build 21501 by NHOCBANME chạy rất sướng ngoài mấy error trên.
Thank Bác NHOCBANME

Keke, vật lộn với con 6815 hơn một ngày em mới cài được Bản WM 6.5 của bác NHOCBANME
Con 6815 của em ko hiểu sao ko thể up từ thẻ nhớ
Lúc đầu nó Bootloader 1.0.5 nghe nói ko up được - Em đã kiếm rom Up được về BL 1.0.1 (Quên mất bản rom nào nhưng do Bác NHOCBANME hướng dẫn trong mục)
Nhưng vẫn ko thể up từ thẻ :(
Dùng thẻ 2GB
1 Vấn đề nữa ban căng quá là sau khi up xong rom đó thì Ko kết nối Sync được với PC:((
Hì hục chẳng biết sao cài lại. Thẻ ko được, Ko Sync được PC
Ngâm cứu kỹ bài của Bác Em tải về bản 3.02.02b for HP6815 & HP68x8 For PC
Nếu cắm PPC vô Cap kết nối từ đầu thì cái báo lỗi ngay là ko nhận diện được thiệt bị PPC
Em đã đưa về BLD trước rồi cài -> Waiting 15' -> Finish :D
Tình hình Test 1 ngày có vài nhận xét sau:
Giao diện cực đẹp :D
Các ứng dụng chạy mượt mà hơn hẳn- Điển hình là GoogleMap và IM+ trước đây chạy WM5.0 dễ treo lắm giờ lướt ầm ầm;)
WF chạy nhanh - Duyệt Web = Skyfire-PPC xem Video nghe nhạc Youtube và các site rất nhanh, hình ko giật
Nhưng có vài điểm hơi buồn sau:
Pin hao kinh khủng - xạc 100% chọt chọt hơn 1h là thấy bay 50% gòi
Khi pin xuống dưới 60% Máy hay bi tắt như hết pin :(
Lúc Reset máy thì hơn một nữa là treo ngay logo HP-NHOCBANME phải chọt lại một lần nữa mới vô được

Có Bác nào cao thủ có cách Fix việc tự tắt máy khi pin thấp ko (mà đâu thấp lắm còn 60% lận 8-|)
Với vụ con 6815 của em ko tài nào up từ thẻ được dù đã thử mọi cách
Làm đúng hướng dẫn - BL đã đưa xuống được 1.0.1
Format thẻ xong - ném file diskimg.nb0 vào -> đưa máy về Bootloader xong nó hiện cái Logo HP BLD khoảng 5-7' là về lại Win củ bình thường

Nói chung dùng Bản Ver 3.02.02b WM6.5 OS 5.2.21501 Build 21501 by NHOCBANME chạy rất sướng ngoài mấy error trên.
Thank Bác NHOCBANME
ko phải em thấy chỉ có dại ka bị thế em có bị tế đâu:))

junying

em dùng bản này thấy mượt thiệt nhưng thiếu Java, chơi game java không được tức lắm,với lại sóng nữa em bị oan mấy lần vì cứ hay bị mất sóng, không biết huynh nào võ công cao siêu sửa dùm em với

kien_letrung90

java thiếu thì cài thêm. còn về sóng thì máy mình kô bị như thế, bạn dùng mạng gì? có thể do mạng, cũng có thể do phần cứng, cũng có thể do sim.vừa rồi ông anh mình cũng nghĩ như bạn, cùng lúc ấy sim của ảnh hư hẳn nên thay sim sài tốt tới giờ luôn kô thấy mất sóng gì cả. he he. mình chỉ giải đáp tới đó thôi còn lại phụ thuộc vào bạn.:D

finalfantasy8

Hiện tại đã sử dụng bản Rom 6.5 của nhocbanme roi!Nói chung cũng được!Rất hay!Nhưng xài một thời gian mới phát hiện ra rằng bluetooth có vấn đề!!Người ta tìm thấy mình!Nhưung mình lại ko tìm thấy người khác!Như vậy mới ức chế chứ!!!Mong NhocBamMe khắc phục lỗi bluetooth này nhé!!!!

kien_letrung90

Hiện tại đã sử dụng bản Rom 6.5 của nhocbanme roi!Nói chung cũng được!Rất hay!Nhưng xài một thời gian mới phát hiện ra rằng bluetooth có vấn đề!!Người ta tìm thấy mình!Nhưung mình lại ko tìm thấy người khác!Như vậy mới ức chế chứ!!!Mong NhocBamMe khắc phục lỗi bluetooth này nhé!!!!
bạn có thể nói cụ thể không? vì máy mình vẫn thấy máy khác bình thường mà!
muốn thấy máy họ thì họ cũng phải bật chức năng cho máy khác visit chứ!
bạn thử lại kỹ nhé.

finalfantasy8

Mình đã thử đi thử lại rồi!!!Không hiểu sao vẫn không được!Đầu tiên mở chế độ blueTooth (mình viết tắt Bluetooth = BT).Mở Bt rồi thì vào mục beam file nó cứ báo là searching (tìm muốn lồi mắt ếch luôn = không thấy):(,xong ức chế quá,bây giờ điều chỉnh lại chế độ visible luônb-),rồi tiếp tục beam file,cũng lại searching :((.Lần này là chơi hết 10 phần công lực luôn!:-?Hard reset luôn,cũng searching (tiếp tục chờ đợi:-??).Nhưng cái lạ ở chỗ là người ta có thể BT file qua máy của mình.Mà mình lại ko beam file được cho người ta!Tôi đã thử tắt máy tháo Pin,tháo Sim ,lắp lại ,rồi beam file vẫn là hiện chữ searching!:((.!ec ec !Tình hình là như thế đấy!

duahaudo

Máy em cài ROM này vào chạy khá ngon, nhưng có 2 vấn đề là Pin thỉnh thoảng rất nhanh cạn (mới sac xong, không làm gì cả, kể cả không có SMS hay cuộc gọi, thì khoảng 4 tiếng sau chỉ còn 55%) . Vấn đề thứ 2 là em không thể gửi được MMS, đã cài HTC_Network_Wizard cho nó tự config nhưng vẫn không được. Bác nào giúp đỡ em với :(:(

kingthinofyou

bản này bị lổi xạc pin 68% la ko tai nao xạc vô duoc nửa du đã tét mấy cụt xạc zin nhưng vẩn thế

duyduy88

em up Rom 6.5 roi ma` sao 6828 cua em van~ ko nhận mạng huhu ,no' cứ no sevice ,ma` trên list mạng đã chọn là vinaphone rồi nhưng vẫn cannot sevice hix hix cao thủ giúp em với :(

tanthatle

Tước tiên mình cảm ơn NhocBanMe cái đả, bản rom của bạn mình up lên con 6828 chạy như thế rất ok. tuy nhiên theo mình có thấy có 1 vài trục trặc nhỏ phát sinh như sau:
1./ lổi phần windows media player tức là hay bị buffer (đệm) khắc phục theo như hướng dẩn của bạn là vào start- config-advace config-perfomances- chỉnh hai thông số fyle system cache ( tăng bộ nhớ đệm) từ 2M thành 8M và glyph cache thành 120kb(hay vì 8kb) làm theo cách này chỉ khắc phục được hiện tượng nhảy bài khi chưa hát hết bài hát còn buffer thì không khắc phục được ( cái lổi này theo mình là do khi chạy WMP thì phần ram của máy còn quá ít nên xảy ra và lổi này thì không khắc phục được) và nên cài thêm chương trình Nitrogen hoặc pocketmusic để nghe. chỉ tiếc là WMP tiện dụng hơn vì nó nằm ngoài Today, chỉ cần lướt nhẹ là nghe :D
2. lổi nhỏ ở phần radio khi mở FMradio thì báo lổi không tìm thấy nhưng nhấn OK thì vẫn nghe bình thường.
3. lổi nhỏ ở phần camera khi mở camera mà bạn nào quên không tắt các ứng dụng khác để ram còn dưới 12M thì camera bị lổi không tìm thấy phần cứng hoặc camera bị giật kình khủng, chỉ còn cách chọt reset lại :D:D.
4. thanh Pbar bị lổi che đồng hồ hoặc che pin. cái này có lẻ do Pbar canh màn hình để đặt biểu tượng bị sai, theo mình Phù đồng soft nên khắc phục lại chút nếu ra bản 1.6.
6. một vài lổi nhỏ như lở nhấn Pbar khi chưa nhấn vào Owner imformation thì màn hình đen thui. chỉ còn cách chọt reset. nếu bạn nào thấy khó chịu thì thay Pbar bằng phần mềm khác.
nhân tiện đây mình cũng trả lời 1 vài hiện tượng trên:
pin còn khoảng 60% trở xuống mà hay bị tắt là do Pin bị chai rồi đó bạn, có thể thay viên pin khác ( mua 1 viên pin của 02 Atom loại 1530mAH giá khoảng 170 ngàn xài được 3 ngày nhớ gọt chân nhỏ phí dưới pin trứoc khi xài kẻo gắn không vào, hoặc mua 1 viên pim của blackberry 9000 loại 1530mah giá 130 ngàn về tháo lấy lỏi pin và hàn vào pin gốc xài được 2 ngày.)
còn những trường hợp các bạn up rom khi up khoảng 6% bị lổi thì up lại không xảy ra vấn đề gì hết, máy tính không nhận là do cổng USB máy tính bị "no" nguồn, khởi động máy tính lại, cắm dây USB vào máy tính sẻ tự nhận thiết bị, và úp lại như bình thường. các trường hợp up rom bằng thẻ nhớ thì nên chuẩn bị khoảng 2 cái thẻ nhó sau khi format xong coppy rom vào rồi nhấn chuột phải vào thẻ nhớ chọn properties-tools- ở dòng error checking chọn check now- hộp thoại check disk hiện ra đánh dấu chọn vào ổ automatic check file system error và scan for and atemptrecovery of bad sector. để kiểm tra lại thẻ nhớ trước khi up cho chắc ăn.
thanks NhocBamMe vì bản rom tuyệt vời.

ulysse

Máy rw6828 của tôi thì hay bị tình trạng khi tắt màn hình đi thì ko bật lên được nữa. Lấy số khác gọi vào vẫn nghe thấy tiếng chuông đổ nhưng máy thì im thin thít như thịt nấu đông.

Còn hay bị treo khi có người gọi đến mà sử dụng giao diện của S2U2.

randoms

Máy rw6828 của tôi thì hay bị tình trạng khi tắt màn hình đi thì ko bật lên được nữa. Lấy số khác gọi vào vẫn nghe thấy tiếng chuông đổ nhưng máy thì im thin thít như thịt nấu đông.

Nếu bạn dùng bản Win 6.5 thì chắc chắn là S2U2 bị đụng hàng với win roài. Nên thường khi gọi đến phải đợi 10s mới slide để nghe được. ^_^

kien_letrung90

bạn kô nên cài thêm s2u2 vì win6.5 đã hổ trợ tính năng vuốt rồi và giao diện đã đẹp sẵn nữa. với lại nói như bạn randoms cũng đúng 1 phần, vì bản 6.5 hơi nặng, mà bản s2u2 cũng khá nặng khi hoạt động cộng thêm khi bạn sử dụng máy sẽ có một số phần mềm kô chưa thoát hẳn mà chúng vẫn đang chạy ngầm trong máy nên gây ra hiện tượng chậm và hay treo.
bạn nên gỡ s2u2 ra và cài thêm Quick menu để tiện kiểm soát và thoát hẳn các chương trình.
chúc vui.

Nguyns1

Trước nhất xin cảm ơn bạn NHOCBANME vì những đóng góp cho cộng đồng Win mobile. Mình đã flash nhiều bản ROM 6.5 của Nga và Phillipin cho máy 6828. Hôm nay up bản 6.5 của bạn. Ngoài một số điểm tương đối tốt của bản ROM này, mình thấy còn một số lỗi như sau:
1, Không nghe bằng tai nghe Bluetooth được với chế độ thoại.
2, Không nghe nhạc bằng tai nghe Bluetooth được. Chỉ dùng tai nghe Bluetooth để tua bài, dừng bài hát thôi. Không có tiếng nhạc phát ra trên tai nghe blt.
3, Nếu bạn đưa thêm vào ROM phần ghi âm và thêm phần duyệt file, xóa file và format thẻ nhớ theo kiểu Resco thì hay biết mấy.
Cám ơn bạn và mong bạn bỏ một ít thời gian quý báu để cho ROM này đỉnh nhất so với ROM của RUS, CHI, PHI... nha!

randoms

Mình mới dùng bản win này của bạn thui và cảm thấy rất hài lòng. Nhưng mình mong muốn bản có thể tạo một bản clean. Super clean đi, bỏ hết các ứng dụng không cần thiết của WM. Như bàn phím của WM thì chỉ để lại một kiểu nhập liệu thui chẳng hạn), internet sharing,....nhiều cái mình thấy chẳng dùng bao giờ. Để cho máy chạy trâu hơn và ổn định hơn được ko.

pttphuc

Em đã cài fix sms nhưng vẫn không nhận và gởi được tin nhắn. Mong bạn fix lại