• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

PhamHuyenTrang

có ai giúp dc em ko.Chẳng nhẽ em cứ phải dùng tiếng HQ mãi sao :( chứ chưa nói là muốn cài lên win phone 7

có ai giúp dc em ko.Chẳng nhẽ em cứ phải dùng tiếng HQ mãi sao :( chứ chưa nói là muốn cài lên win phone 7
Muốn tạo GoldCard thì hình như phải mất tiền thì phải... Máy bạn có SPL như thế mà không HSPL được thì chịu khó xài tiếng Hàn vậy...:(

nguyenh

Đúng đúng! ko bít bản update này thêm chức năng gì nữa vậy mod?

HSPL đâu có chức năng gì đâu. Cái này chỉ để mình cái các Cook ROM có SPL 3.03 thôi mà. Bù lài thì sẽ không sài Nand Android và WP7 được nữa. Hehe chưa chơi vội, để khi nào có MAGLDR mới, hộ trợ đã! Ngoài ra HSPL 4 chưa hỗ trợ 576MB RAM đâu nhé, chỉ có 448 thôi. Xem ra là không được hấp cho lắm!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Tác giả đã khuyến cáo rất cụ thể.
HSPLV4 chủ yếu là dành cho HD2 chạy WM6.5, chính xác là dành cho HD2 (LEO512) khi Update các ROM mới 3.14.
Nếu máy các bạn đang có 2.08HSPL và đang chạy bình thường thì bất tất phải nâng lên 3.03.HSPL làm gì cho mệt.

nguyenh

Cháu cũng nghĩ như chú vậy đó, dạo này WM mất sức hấp dẫn rồi nên cũng không quan tâm cái này nữa!

PhamQuang

Manager
Cháu cũng nghĩ như chú vậy đó, dạo này WM mất sức hấp dẫn rồi nên cũng không quan tâm cái này nữa!

Chuyện mất sức hấp dẫn hay không cũng phụ thuộc vào từng người và nhu cầu của họ khi dùng máy.
Ví dụ với những ai chỉ có 1 máy HD2 trong tay thì họ sẽ lựa chọn giữa 3 HDH hiện nay: WM6.5, Android hoặc WP7 để dùng.
Còn với ai có nhiều máy khác nhau như Desire HD, HD7, HD2,... thì người ta vẫn dùng HD2 để chạy WM6.5 đấy, dù sao cũng thân thiện và dễ sử dụng hơn.
Fan của WinMo cũng chưa phải đã hết đâu, chính vì vậy mà tác giả Cotulla mới phải mày mò làm ra HSPLV4 để hỗ trợ các ROM mới là vậy.

minhlc1958

Active Member
Chuyện mất sức hấp dẫn hay không cũng phụ thuộc vào từng người và nhu cầu của họ khi dùng máy.
Ví dụ với những ai chỉ có 1 máy HD2 trong tay thì họ sẽ lựa chọn giữa 3 HDH hiện nay: WM6.5, Android hoặc WP7 để dùng.
Còn với ai có nhiều máy khác nhau như Desire HD, HD7, HD2,... thì người ta vẫn dùng HD2 để chạy WM6.5 đấy, dù sao cũng thân thiện và dễ sử dụng hơn.
Fan của WinMo cũng chưa phải đã hết đâu, chính vì vậy mà tác giả Cotulla mới phải mày mò làm ra HSPLV4 để hỗ trợ các ROM mới là vậy.

Cái nảy đúng lắm anh Quang ạ riêng mình không ngày nào mà không lên đây để đọc anh ah
Đã dùng android, wp7 giờ thì lại trở về với wm6.5 vẫn có nhiều cái cần lắm

MtxCK75

Cái nảy đúng lắm anh Quang ạ riêng mình không ngày nào mà không lên đây để đọc anh ah
Đã dùng android, wp7 giờ thì lại trở về với wm6.5 vẫn có nhiều cái cần lắm

Em cũng giống bác, thử Androi, WP7 rồi cũng lại quay về WM6.5 do còn nhiều thứ phục vụ công việc nữa ạ. Nhưng ngày nào em cũng vào box WP7 hóng hớt đấy ạ.

hiep5319

Các bạn cho mình hỏi có bạn nào máy SPL-3.03 up HSPL 4 thành công xin post bài lên cho anh em tham khảo ! Máy mình Htc-hd2 T8585 có SPL -3.03 , khi up HSPL 4 bằng kết nối với laptop ( có internet, pin 100%) thay vì 2.08 HSPL ,mìnhđã chọn 3.03 HSPL .Sau khi up xong máy bị tình trạng khởi động lại liên tuc ( có khi vào đến chử HTc màu xanh rồi bị khởi động lại , có vào được Win , chạy được khoãng 10 giây lại bị khởi động ...) Mình đã tháo pin , đợi 1 phút sau mới lắp lại rồi cho khởi động lại máy ... nhưng tỉnh trạng trên vẫn bị liên tục . Mình đành phải HR lại máy mới ổn ! Nếu muốn bỏ HSPL 4 rồi cài lại để chọn 2.08 HSPL thì phải làm sao đây ?Xin chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm !

PhamQuang

Manager
Các bạn cho mình hỏi có bạn nào máy SPL-3.03 up HSPL 4 thành công xin post bài lên cho anh em tham khảo ! Máy mình Htc-hd2 T8585 có SPL -3.03 , khi up HSPL 4 bằng kết nối với laptop ( có internet, pin 100%) thay vì 2.08 HSPL ,mìnhđã chọn 3.03 HSPL .Sau khi up xong máy bị tình trạng khởi động lại liên tuc ( có khi vào đến chử HTc màu xanh rồi bị khởi động lại , có vào được Win , chạy được khoãng 10 giây lại bị khởi động ...) Mình đã tháo pin , đợi 1 phút sau mới lắp lại rồi cho khởi động lại máy ... nhưng tỉnh trạng trên vẫn bị liên tục . Mình đành phải HR lại máy mới ổn ! Nếu muốn bỏ HSPL 4 rồi cài lại để chọn 2.08 HSPL thì phải làm sao đây ?Xin chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm !

Có lẽ máy bạn sử dụng bản Radio không phù hợp đấy.
Muốn quay về 2.08.HSPL rất đơn giản, có nhiều cách, ngắn gọn như sau:
- Đưa máy vào Bootloader, kết nối với PC (nhớ chờ xuất hiện USB).
- Chạy HSPLV4
- Chọn 2.08.HSPL
Chỉ vài giây sau là hoàn thiện, máy của bạn đã có 2.08.HSPL thay thế.
Sau khi có 2.08.HSPL nên Up lại bản ROM Cook khác nào đó ổn định để kiểm tra lại.

hiep5319

Cám ơn anh Quang đã tận tình chỉ dẫn ( gọi bằng anh vì em đã 48 tuổi !!!) em sẽ thử theo cách của anh ngay ! Sẳn tiện cho em hỏi để chắc chắn thành công 100% !!! Nếu sau khi em đưa về HSPL4 2.08 thành công thì em nên chọn radio và rom nào cho phù hợp đây anh ? Máy em có các thông số sau :
HTC -HD2 T8585 ( phiên bản Á Châu vì trong Foodprints có hình con sư tử)
OS VERSION : 5.221913(21913.5.0.94)
MANILA VERSION : 2.5.20181527.0
ROM VERSION :3.14.707.3
RADIO VERSION : 2.15.50.14
Trong các bài trước anh Quang đã hướng dẫn cách up lên HSPL rất nhiều nhưng em cũng hơi ...ớn vì đây là HSPL 4
Xin chân thành cám ơn anh nhiều vì sự quan tâm giúp đở

tonytai

xin cần giúp đỡ!máy mình chay hspl tới công đoạn chọn 2.08hspl làm được lun rùi máy tự chuyễn sang chế độ màn hình 3 màu rùi tren pc cứ chạy dòng đợi vài phút máy đang hspl....cứ đợi hoài mà k báo thành công

minhlc1958

Active Member
xin cần giúp đỡ!máy mình chay hspl tới công đoạn chọn 2.08hspl làm được lun rùi máy tự chuyễn sang chế độ màn hình 3 màu rùi tren pc cứ chạy dòng đợi vài phút máy đang hspl....cứ đợi hoài mà k báo thành công

trên màn hình HD2 nó hiện lên 3 màu bạn xem thông số trên đó coi có HSPL 2.08 hay không?

tonytai

xin loi minh online bang dien thoai,no van hien spl2.10 y nhu cu ah,tren pc cu wait hoai,cha bit sao nua