• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

Vậy thì mình phải úp lại bản nào ? co thể chỉ cho Mình cách up rombang thẻ nhơ không ? Xin cam Ơn
Máy bạn là HD2 thường hay HD2 T-Mobile? Với HD2 T-Mobile thì bạn phải cẩn thận một tý kẻo toi máy... Bạn sang đây tham khảo cách úp nhé. Còn Ship Rom thì vô đây

quangotvn

Máy bạn là HD2 thường hay HD2 T-Mobile? Với HD2 T-Mobile thì bạn phải cẩn thận một tý kẻo toi máy... Bạn sang đây tham khảo cách úp nhé. Còn Ship Rom thì vô đây

Mình chỉ cần Up lại bản Rom Ship lúc trước mình Up qua PC nay Up bằng thẻ nhớ "SPL 3.03.0000 XE" hạ xuông SPL 2.08 để chạy được HSPLV3 đúng không ? Hay down lại bản Ship rom khác.

venusian

Moderator
Bạn úp Ship rom Leo_S nên SPL bị đẩy lên 3.03. Cách khắc phục là bạn úp Ship Rom gốc của máy bằng thẻ nhớ để hạ SPL xuống sau đó chạy HSPL v3 để HSPL lại...

Theo em nghĩ thì đã bị đẩy SPL lên 3.03 rùi thì up Ship rom gốc của máy lại cũng ko thể hạ SPL xuống đc đâu ạ. Ngày trước máy em bị đẩy lên SPL 2.07 Up Ship Rom rùi có đẩy xuống đc đâu. Chắc phải chở công cụ HSPL cho 3.03.

Máy bạn đấy hình như chưa chạy HSPL anh ạ. Nếu vậy Up Rom có nguy hiểm ko anh.

PM: Đã ai test cái HSPL V3 này có chạy đc cho SPL 3.03 không ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Theo em nghĩ thì đã bị đẩy SPL lên 3.03 rùi thì up Ship rom gốc của máy lại cũng ko thể hạ SPL xuống đc đâu ạ. Ngày trước máy em bị đẩy lên SPL 2.07 Up Ship Rom rùi có đẩy xuống đc đâu. Chắc phải chở công cụ HSPL cho 3.03.
Có bạn cũng úp rom Leo S này mà SPL lên 3.03 nhưng bạn ấy úp lại ship rom gốc của máy bằng thẻ nhớ và đã hạ được SPL xuống và HSPL lại được rồi đó...

Máy bạn đấy hình như chưa chạy HSPL anh ạ. Nếu vậy Up Rom có nguy hiểm ko anh.
PM: Đã ai test cái HSPL V3 này có chạy đc cho SPL 3.03 không ạ.
Không có gì nguy hiểm nếu biết chính xác Ship rom gốc của nó. Còn HSPL v3 thì chưa HSPL được cho SPL 3.03 đâu...

hatnaf

Tình hình là xài em HD2 Tmobile dc 1 tháng rồi kể từ lúc bóc seal đến giờ, sau khi pin sạc dc 1 tháng chắc ngon cơm rồi. giờ e thèm HSPL và up rom cook , chạy android lắm rồi. Các bác cho e vài lời khuyên trước giờ G đi :(

minhlc1958

Active Member
Tình hình là xài em HD2 Tmobile dc 1 tháng rồi kể từ lúc bóc seal đến giờ, sau khi pin sạc dc 1 tháng chắc ngon cơm rồi. giờ e thèm HSPL và up rom cook , chạy android lắm rồi. Các bác cho e vài lời khuyên trước giờ G đi :(

Bạn đọc kỹ hướng dẫn cách up rom và làm đúng theo hướng dẫn cẩn thận là ok thôi bạn ạ, máy mình up rất nhiều lần và mình up giùm cho mấy bạn ở gần nhà mình cũng nhiều nhưng chưa gặp trường hợp nào trục trặc
Bạn nhớ xem bản rom nào úp tốt cho Tmobile nhé và radio phải từ V2.08 trở lên
Chúc bạn up thành công

hatnaf

Bạn đọc kỹ hướng dẫn cách up rom và làm đúng theo hướng dẫn cẩn thận là ok thôi bạn ạ, máy mình up rất nhiều lần và mình up giùm cho mấy bạn ở gần nhà mình cũng nhiều nhưng chưa gặp trường hợp nào trục trặc
Bạn nhớ xem bản rom nào úp tốt cho Tmobile nhé và radio phải từ V2.08 trở lên
Chúc bạn up thành công

Thanks bác, cho mình hỏi xíu là khi HSPL và Up rom thì nên để sync với laptop rồi up hay đưa máy về boot loader rồi up. trước đây úp và HSPL em Touch Pro 2 Verizon mình đều sysn và up, ko cần tắt máy rồi vào boot loader. Ko biết em HD2 Tmobile này làm như thế có dc ko :|

AnhPheCT

Thanks bác, cho mình hỏi xíu là khi HSPL và Up rom thì nên để sync với laptop rồi up hay đưa máy về boot loader rồi up. trước đây úp và HSPL em Touch Pro 2 Verizon mình đều sysn và up, ko cần tắt máy rồi vào boot loader. Ko biết em HD2 Tmobile này làm như thế có dc ko :|

Sao cũng Ok cả mà! Vào WM rồi Sync với PC xong rồi Up ROM hay đưa về Bootloader rồi Sync với PC và Up ko khác gì nhau. Chúc thành công!

Nếu bạn HSPL thì phải Sync với PC, còn nếu úp rom thì như AnhPheCT nói đó là Sync hay đưa về Bootloader để úp rom là như nhau... Nhưng theo mình úp rom nên đưa về Bootloader úp sẽ hay hơn vì không cần điều kiện pin phải >50% mới úp được nhé...

alanlee

Nếu bạn HSPL thì phải Sync với PC, còn nếu úp rom thì như AnhPheCT nói đó là Sync hay đưa về Bootloader để úp rom là như nhau... Nhưng theo mình úp rom nên đưa về Bootloader úp sẽ hay hơn vì không cần điều kiện pin phải >50% mới úp được nhé...

Bổ sung nhe bác : điều kiện là nên chắc chắn pin không cùi :D

máy của mình là
OS version: 5.2.21913
manila version: 2.5.20181527.0
ROM version: 3.14.707.3 WWE
ROM date: 11/10/10
Radio: 2.15.50.14
Protocol version:15.42.50.11U

Vào Bootloader thì như sau:
PB81100 HX-BC
SPL-3.03.0000 XE
MicroP (LED) 0x05
MicroP (TOUCH) 0x40
mình không HSPL 3 được. Làm sao để có thể cài androi

ai biết bày dùm minh với
cũng đang ức cài androi xem thử như thế nào
nếu không cài trực tiếp được thì có thể bày mình cài trên thẻ cũng được
cảm ơn nhiều

máy của mình là

PB81100 HX-BC
SPL-3.03.0000 XE
MicroP (LED) 0x05
MicroP (TOUCH) 0x40

ai biết bày dùm minh với
cảm ơn nhiều

minhlc1958

Active Member
máy của mình là

PB81100 HX-BC
SPL-3.03.0000 XE
MicroP (LED) 0x05
MicroP (TOUCH) 0x40

ai biết bày dùm minh với
cảm ơn nhiều

máy của mình là

PB81100 HX-BC
SPL-3.03.0000 XE
MicroP (LED) 0x05
MicroP (TOUCH) 0x40

ai biết bày dùm minh với
cảm ơn nhiều

Máy của bạn có SPL 3.03 là không thể chạy HSPL được do lúc trước có thể up rom nào đó mà nó lên SPL 3.03
Bạn hãy tìm rom ship gốc của máy tải về rồi up bằng thẻ nhớ để SPL trở về 2.08 xong chạy HSPL và up rom bình thường

davidboy

chào các bác máy của e HD2 đang chạy Rom ship
3.14.707.3 04666(WWE)
Radio 2.15 xxxxx
spl 3.03.0000
sau khi tham khảo cách up rom ship bằng thẻ nhớ mình đã hạ spl xuống 1.42.0000 thành công cảm ơn các bác đã hướng dẫn.

thuannai

các bác cho em hỏi, máy em là hd2 TMobile thông tin trên máy em là như thế này:
os version: 5.2.21892 (21892.5.0.89)
manila version: 2.5.20121412.2
rom version: 2.13.531.1 (90963) wwe
romdate: 04/28/10
radio version: 2.10.50.26
protocol version: 15.39.50.07U

PB81**** SS-B3
SPL-2.10.0000 8G xe
Microp(led) 0x05
Microp(touch)0x05
máy em có thể chạy HSPLV3 được không, có cần lưu ý điều j ko, khi chạy xong thì em có thể úp rom.hỗ trợ tất cả các dòng HD2 hiện nay được không và android 2.2 Thank các bác trước.

davidboy

Sau khi hạ spl xuống 1.42.0000 mình đã HSPL3 ngon lành tiếp theo là up ngay bản Rom V70 của Bác Quang phải nói là cực mượt (cảm ơn Bác nhiều lắm) Ram báo 576MB mới hay chạy được khoảng 2 tiếng em máu quá múc luôn bản Android [Dec 19]-=MDJ FroYo HD v.4.6=-[FRG83D][kernel:MDJ S8.0] link:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=859817 chạy cực mượt không hề lag, wifi, 3g lướt web và youtube ầm ầm. Lần đầu boot rất nhanh không có những dòng chữ trắng chạy lên vào luôn HTC quietly brilliant chờ khảng 8p là vào luôn android thế mới hay qua một đêm tụt có 3% pin
ps: Vẫn biết bây giờ các Bác đang chạy NAND androi hay Windows phone 7 Nand ầm ầm nhưng e vẫn thích trải nghiệm từ những bước cơ bản đã rồi sẽ đến những cung bậc cao hơn.... Quả là mua HD2 đã hơn 1 năm rồi vẫn còn hot.

Vẫn biết bây giờ các Bác đang chạy NAND androi hay Windows phone 7 Nand ầm ầm nhưng e vẫn thích trải nghiệm từ những bước cơ bản đã rồi sẽ đến những cung bậc cao hơn.... Quả là mua HD2 đã hơn 1 năm rồi vẫn còn hot.
Mua 1 năm rồi mà giờ mới "chiến đấu" đến mức này thôi sao...:p

đây là nơi giao lưu và học hỏi đừng nên giễu nhau vậy. "kiến thức là vô hạn hiểu biết của con người là hữu hạn".
Bạn hiểu sai câu nói của mình rồi đấy...:-? Mình không có ý định giễu bạn chút nào nhé...:(