• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

Wantoknow

Mình đã làm đúng các bước rồi, tại sao nó cứ hiện ra thế này nhỉ: "Could not update itsutils.dll to the current version, maybe it í inuse? try restarting your divice, or restart activesync" Mình đã thử nhiều lần rồi, đều bị vậy. Mình đang thử up bản 02 của Tom. Mọi người giải thíc dùm mình với. Thanks!
Có khả PPC chưa kết nối được với PC: bác kiểm tra lại ActiveSync trên PC xem đã báo kết nối Guest = Connected chưa?

Nếu như vấn đề kết nối đã được giải quyết mà vẫn báo "không thể update itsutils.dll" thì bác thử chuyển cả folder chứa ROM ra ngoài ổ C: của PC rồi up xem!

duy_ctytvxdkg

Có ai bị như thế này ko?

Mình dùng HTC P3300
Kết nối wifi thì bị lỗi như sau:
Khi kết nối trong cửa hàng Mai Nguyễn thì kết nối bình thường. Nhưng vào các quán cafe có wifi mức kết nối chỉ được tối đa 33%. Vào trang web nào nó cũng dẫn về trang web đăng nhập mạng wifi của fpt.
bro nào biết hướng dẫn giúp!

O

O2_Orbit

Guest
Máy mình chính thức đi tong rồi hic hic. Hôm qua mình đã unlock cid rồi mà hôm nay vẫn chết mới đau. Mình đã up xong bản 02 của Tom, nhưng sau khi HR nó vào đến màn hình alige screen thì nó trắng luôn. Giờ ko kết nối usa khi vào đến đó được nữa. Mình thử Rom 1.12.405.01 Ship rồi, nhưng nó chỉ chạy đến 2% là tự động RS luôn. Các bạn có link down những bản Rom Ship khác ko cho mình xin với. Thanks. Không ngờ unlock cid mà vẫn bị chết mới đau.

Wantoknow

Máy mình chính thức đi tong rồi hic hic. Hôm qua mình đã unlock cid rồi mà hôm nay vẫn chết mới đau. Mình đã up xong bản 02 của Tom, nhưng sau khi HR nó vào đến màn hình alige screen thì nó trắng luôn. Giờ ko kết nối usa khi vào đến đó được nữa. Mình thử Rom 1.12.405.01 Ship rồi, nhưng nó chỉ chạy đến 2% là tự động RS luôn. Các bạn có link down những bản Rom Ship khác ko cho mình xin với. Thanks. Không ngờ unlock cid mà vẫn bị chết mới đau.
Tui mới xài Orbit được mấy tháng, nhưng nói thiệt, chưa dám up vì vẫn locked CID. Thêm nữa nhìn tình cảnh dòng Orbit chết như rạ ngoài đồng =)) nghĩ mà ca-mơ-run. May là có tui có thêm 1 em khác để up ROM cho đỡ nghiền chứ nếu không thì em Orbit của tui chắc cũng ngủ luôn từ lâu roài!:-?

O

O2_Orbit

Guest
UpRom là do sở thích của từng người thôi mà, mình vẫn còn Exec, nhưng vẫn thích nghịch con kia nên giờ nó tử luôn. Ko biết khi nào mới có cách khắc phục đây.
Hiện nay máy mình chỉ kết nối usb được khi vào Bootloader thôi. Vậy bác nào có link mấy Rom Ship cho mình xin thử lại coi sao. Còn nước còn tát mà các bác. Thanks!

Tom_codon

Super V.I.P

Unlock cid thì không thể chết được đâu bạn ạ...!
Bạn kiểm tra lại máy kĩ một lần nữa.Nếu mà chắc chắn đã unlock chỉ uprom 2.00.02 bt của mình thì ko thể chết máy.Trừ khi máy chưa unlock cid.Với máy chưa Unlock cid thì cũng ko phải là die luôn mà chỉ là đứng ko up được.Chắc 1 thời gian nữa sẽ có cách Unlock cho Artemis
Rom gốc đó mình đưa lần này là lần thứ 3 rồi mà ko ai chịu đọc lại các bài cũ là sao nhỉ :( :( :(

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Artemis_Upgrades

O

O2_Orbit

Guest
Mình đã up được bản Rom của Đức rồi, thử up bản Rom Love của bác PhamQuang nhưng cũng không được. Đến lúc HR rồi nó chạy vào màn hình ghi các thông số thấy ghi OS là 1.28.00 thế mới lạ, xong nó lại đứng luôn. Up lại bản của Đức lại ok. Không hiểu thế nào mà lần nữa.

Mình đã thử up mấy bản Rom kia rồi, nhưng ko bản nào được cả, chỉ chạy được 2% là nó tự động RS luôn. Đến hiện tại vẫn duy nhất Rom của Đức là chạy được trên máy mình. Đành ngồi đợi có bản Rom mới coi sao. :(

Last edited by a moderator:

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đã up được bản Rom của Đức rồi, thử up bản Rom Love của bác PhamQuang nhưng cũng không được. Đến lúc HR rồi nó chạy vào màn hình ghi các thông số thấy ghi OS là 1.28.00 thế mới lạ, xong nó lại đứng luôn. Up lại bản của Đức lại ok. Không hiểu thế nào mà lần nữa.

Mình đã thử up mấy bản Rom kia rồi, nhưng ko bản nào được cả, chỉ chạy được 2% là nó tự động RS luôn. Đến hiện tại vẫn duy nhất Rom của Đức là chạy được trên máy mình. Đành ngồi đợi có bản Rom mới coi sao. :(

Nếu mà bạn chạy được lại bản Rom đức thì có nghĩa là máy bạn đã Unlock Cid rồi .Mình cũng đã gặp trường hợp như bạn khi làm Rom.Up và Build nhiều quá nên DOS của máy có lẽ hơi bị vấn đề 1 chút bạn vào Teamp của máy tính xóa hết các dư thừa đi.Sau đó up lại chắc là sẽ ổn.
Còn nếu không có lẽ phải sang một máy PC khác.Để up mới có thể thành công được.Nhớ có lần mình phải sang hàng xóm up đó :D :D :D

PMU20

Unhide & Flash Format Extended_ROM HTC Artemis​

Việc Unhide và Unlock được Extended_ROM của các HTC luôn là mong ước của mỗi người dùng chúng. Đây là cơ sở tốt để chúng ta có thể Cook ROM (thay thế, thêm hay bớt) các thành phần ứng dụng hỗ trợ được cài đặt từ ExtROM.

Duới đây xin giới thiệu 2 Tool:

- Unhide Storage (ExtROM)
- Flash Format

Các buớc:

- Trước hết các bạn hãy copy CAB file Tool Unhide vào PPC và chạy.
- SR lại máy.
- Lúc này đã xuất hiện thư mục Storage. Nếu vào "tham quan" các bạn sẽ được thấy các ứng dụng hỗ trợ trong đó.

- Tiếp tục kết nối PPC với PC và chạy file EXE Tool thứ 2 để cài đặt.
- Trong Settings/System sẽ xuất hiện Tool Flash Format.
- Chạy Tool này và để chế độ Fat16 - 1Kb và bỏ dấu Backup FAT
- Storage sẽ dược Format.

Lúc này chúng ta đã có Storage gần 10Mb. Tuỳ ý sử dụng.

Các Tool đưa kèm duới đây.

Tọi đang sử dụng HTC3300. Đọc bài của bac Pham Quang định làm theo hướng dẫn nhưng vì không hiểu nhiều về ROM nên nhờ các Bác chỉ dùm:
Fortmat lại Storge có chứa FileCab thi sau này HR có còn như trước đây không. Các ứng dụng trong ExtROM có bị mất đi sau khi HR.
Cám ơn các Bác

symbian

@Yaiba : Con Charmer đó của mình đúng là chết flash rồi , nhưng chả biết chỗ nào có flash để thay nữa . Yaiba ở HN ah mình mang con Orbit đến thử nhé ...

O

O2_Orbit

Guest
Cho mình hỏi chút, trong Rom 02 của Tom mình down về có 2 file *.cab. Khi up thì mình chạy file *.bat, vậy khi chạy mình có để file cab trong cùng folder để upRom không vậy.
Mình làm các thao tác như thế này để up bản 02 có đúng không?
Mình HR máy, đợi vào đến màn hình để chỉnh các thông số, (vào đến phần hiện lên Windows Mobile đó). Sau đó mình kết nối với máy tính và chọn phần activesync là "cancel" để cho nó kết nối với PC có tên "Guest". Sau đó mình vào folder chứa file upRom và chạy file *.bat.
Như vậy có đúng quy trình chưa vậy? Hiện tại mình vẫn chỉ up được duy nhất Rom của Đức thôi, mình đã cố thử upRom 02 của Tom và một số bản tiếng An h mà vẫn chưa được. :(

Tom_codon

Super V.I.P
Bản ATER200 có up đc romn của TOm không nhỉ ?

Từ từ đã bạn nếu bản của mình mà máy Ater200 unlock cid thì chắc chắn up bản mình đc.Chưa unlock thì bản của mình chỉ nên test trên P3300 ater100 đó là máy mình mình test còn máy 200 chưa chắc đâu.Mình ko có máy 200 để test mà
Unlock cid thì cả HTC love và Artemis đều dùng đc cả.
Chúc vui ...!

newland

Bạn nào có link download Ext_ROM RUS cho HTC P3300 pót lên dùm mình với mình tìm hoài mà không thấy.

nodanka

Newland có bản rom RUS Orbit up lên cho anh em thử nhé'
PS: Đã sửa được được con HTC cua anh roi hả?

O

O2_Orbit

Guest
Có bạn nào có Rom nguyên bản tiếng anh cho O2 Orbit ko cho mình xin với, phải là nguyên bản của Orbit chứ ko phải của HTC nha. Vì mình thấy máy mình upRom nguyên bản tiếng Đức của O2 Orbit thì được, nhưng upRom của các dòng khác đều không được. Máy ngày qua dùng bản tiếng Đức hoài rồi, giờ muốn quay lại lại với English quá. Cảm ơn mọi người trước nha.

O

O2_Orbit

Guest
Em đang download, hy vọng là nó sẽ chạy trên con Orbit của em. Tuy là tiếng Đức nhưng em nghĩ cũng không sao, mình dùng quá quen với các icon rồi mà. Và mấy bữa nay em cũng toàn phải xài Rom tiếng Đức :d . Cảm ơn anh Quang nhiều nhiều nha.