• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ATHENA - UNLOCK TOOL by OLIPRO

PhamQuang

Manager
Tool Unlock by Olipro cho HTC Athena

Xin giới thiệu Bộ Tool để Unlock cho HTC Athena.
Vì không có máy, nên chưa thể test.

Đòi hỏi:

- Trên PC phải cài đặt NETCF 2.0
- Kết nối Athena với PC và Sync bình thường.
- Thực hiện đủ 3 bước của Tool.

Link tải Tool:

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

QPhuc

em có 1 cây HTC7500 sách từ nươc ngoài về mà em Downloads về giải nén ra nó cứ báo lỗi miết thôi . bác up lại đi cho em cái

Chỉnh sửa cuối:

lhoang

Bác Quang cho hỏi tool này sử dụng cho các loại máy Athena chứ? tôi dùng dopod U1000 có cần unlock ko bác?
Cảm ơn bác.

nugift

Active Member
Bác Quang cho hỏi tool này sử dụng cho các loại máy Athena chứ? tôi dùng dopod U1000 có cần unlock ko bác?
Cảm ơn bác.

Bạn chưa đọc kỹ các chủ đề về Athena rồi. b-) Athena là một trong những dòng sản phẩm do HTC sản xuất. Còn Ameo của T-Mobile hay U1000 của Dopod chỉ là tên gọi cho các sản phẩm khác nhau của nhà cung cấp dịch vụ mà thôi.

Tất cả các sản phẩm của bất kỳ nhà cung cấp dịch vụ nào khi muốn up rom khác cũng đều phải unlock. Việc unlock sẽ loại bỏ các rủi ro có thể làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến PPC của bạn.

Vậy bạn nên unlock trước khi up rom. Quy trình đã được mọi người ghi rõ.

Chỉnh sửa cuối:

lhoang

Bạn chưa đọc kỹ các chủ đề về Athena rồi. b-) Athena là một trong những dòng sản phẩm do HTC sản xuất. Còn Ameo của T-Mobile hay U1000 của Dopod chỉ là tên gọi cho các sản phẩm khác nhau của nhà cung cấp dịch vụ mà thôi.

Tất cả các sản phẩm của bất kỳ nhà cung cấp dịch vụ nào khi muốn up rom khác cũng đều phải unlock. Việc up rom sẽ loại bỏ các rủi ro có thể làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến PPC của bạn.

Vậy bạn nên unlock trước khi up rom. Quy trình đã được mọi người ghi rõ.

cảm ơn bác. nhưng tôi vẫn thắc mắc là rom này của dopod mà bác. trước đây khi dùng O2s khi trên trang chủ SeeO2.com có bản mới thì cứ down về rồi up chứ có phải unlock gi đâu(đấy là hồi con dùng rom 2003). tôi hỏi thế có gì không phải bác thông cảm nhé.

nugift

Active Member
cảm ơn bác. nhưng tôi vẫn thắc mắc là rom này của dopod mà bác. trước đây khi dùng O2s khi trên trang chủ SeeO2.com có bản mới thì cứ down về rồi up chứ có phải unlock gi đâu(đấy là hồi con dùng rom 2003). tôi hỏi thế có gì không phải bác thông cảm nhé.

Lúc trước bạn dùng IIs và up rom của O2 thì không cần unlock vì bản rom trước và sau cùng cả cái PPC đều từ một nhà cung cấp dịch vụ. Trong trường hợp hiện nay bạn đang dùng U1000 của Dopod thì khi bạn up rom của Dopod sẽ không cần unlock!!!

Tuy nhiên, các bản rom ship mình tải về và up lại thì luôn thể hiện sau khi up là 'HTC_7500' chứ không phải là Ameo hay U1000 gì cả. Vì mình không tải trực tiếp từ web của Dopod nên không chắc chắn đó là rom ship của nó.

Mình đã ghi rõ ở trên như vầy: "Tất cả các sản phẩm của bất kỳ nhà cung cấp dịch vụ nào khi muốn up rom khác cũng đều phải unlock'. Vì thế để cho an toàn thì mình đã unlock. Việc unlock như vầy giúp PPC của bạn an toàn hơn và bạn có thể up bất kỳ bản rom nào khác trong tương lai.

Như bạn đã biết, càng về sau thì số lượng rom được cook lại sẽ không biết bao nhiêu mà kể và mỗi rom đều có những cái hay riêng... Bạn đâu biết là chỉ sử dụng mỗi rom ship này mà thôi?(!) :D Và một điều đặc biệt là đã dùng PPC (ngoài những hỗ trợ chính yếu cho công việc hàng ngày) thì việc up rom là không thể thiếu được!=D>

lhoang

nói vậy tốt nhất là tôi cứ unlock cho yên tâm bác nhỉ. cam ơn bác tôi bắt đầu đây.
khi nao xong tôi sẽ báo cáo kết quả

hoangcao243

Em cũng vừa unlock em HTC x7500, chả biết có được không, làm đến bước thứ 2 thì màn đen xì, hehe, nhưng mà rom của hTC nên up lại chả sao, giờ cũng ko biết làm sao để check đã unlock CID bây giờ nhỉ ??

nugift

Active Member
Em cũng vừa unlock em HTC x7500, chả biết có được không, làm đến bước thứ 2 thì màn đen xì, hehe, nhưng mà rom của hTC nên up lại chả sao, giờ cũng ko biết làm sao để check đã unlock CID bây giờ nhỉ ??

Chắc chắn là chưa unlock rồi. Điều đơn giản là unlock phải đầy đủ 3 bước bạn mới xong 2 bước thì làm sao gọi là hoàn thành được!(?)

lhoang

các bác ơi, bản rom mới của athena em đã unlock CID thử . Nhưng chỉ đến bước 1 là dừng lại em liều cho máy về bootloader up thử rom cứ bắt đầu chạy(0%) là máy thoát ra và báo lỗi invalid vender ID và về màn hình bootloader bác làm ơn chỉ cho em cách exit bootloader và unlock CID . Bác thông cảm vì thấy bản rom mới thích quá nên hơi ẩu. giúp em nhé,máy của em là Dopod U10000.

nugift

Active Member
các bác ơi, bản rom mới của athena em đã unlock CID thử . Nhưng chỉ đến bước 1 là dừng lại em liều cho máy về bootloader up thử rom cứ bắt đầu chạy(0%) là máy thoát ra và báo lỗi invalid vender ID và về màn hình bootloader bác làm ơn chỉ cho em cách exit bootloader và unlock CID . Bác thông cảm vì thấy bản rom mới thích quá nên hơi ẩu. giúp em nhé,máy của em là Dopod U10000.

Máy của bạn vẫn hoạt động bình thường? Nếu chết tại bootloader hay màn hình windows thì tìm rom zin nhé và thực hiện theo hướng dẫn của bạn hung66000.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12058

Nếu vẫn hoạt động thì bạn có thể thực hiện lại thật kỹ cách unlock. Mình đã làm thành công một cách rất dễ dàng đấy. bạn thử mô tả kỹ hơn những bước bạn thực hiện để mình xem sao.

phongtranvodoi

hì cái này mình bị rồi :D cứ làm theo cách của bác hùng là cứu được máy của bạn thôi .chúc thành công;;)

lhoang

Máy của bạn vẫn hoạt động bình thường? Nếu chết tại bootloader hay màn hình windows thì tìm rom zin nhé và thực hiện theo hướng dẫn của bạn hung66000.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12058

Nếu vẫn hoạt động thì bạn có thể thực hiện lại thật kỹ cách unlock. Mình đã làm thành công một cách rất dễ dàng đấy. bạn thử mô tả kỹ hơn những bước bạn thực hiện để mình xem sao.

Cảm ơn bác. Máy tôi nó cư trơ ra ở màn hình bootloader ko hardresest được. tôi đang tìm rom gốc của Dopod U1000 và nbhtool- 101 mà chưa tìm được để thực hiện. bác chỉ giúp tôi đường Link tải thì tốt quá.

lhoang

hì cái này mình bị rồi :D cứ làm theo cách của bác hùng là cứu được máy của bạn thôi .chúc thành công;;)

mình cảm ơn bác nhưng vì ko tìm được nbhtool-101 và rom gốc của máy dopod U1000 nên chưa cứu được máy. bạn chỉ cho minh đương link với nhé.