• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

vit

CHỦ ĐỀ DÀNH ĐỂ THẢO LUẬN ROM WM6 CỦA DÒNG BLUE ANGEL

Hehe, vậy là mong đợi của rất nhiều anh em BA cuối cùng cũng sắp đến. Vào ngày 31 tháng 8 tới đây, chúng ta sẽ có thể mặc áo mới WM6 cho con BA già nua của chúng ta rồi. Nâng ly chúc mừng nào bà con!

Originally Posted by helmi_c
BlueAngel WM6 CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

Supported device:
Qtek 9090, O2 Xda IIs, T-Mobile MDA III, i-mate PDA2k, Orange SPV, M2000, Siemens SX66, E-plus PDA III, Vodafone VPA III

Chủ đề này dành cho thành viên yêu BA chúng ta trao đổi, thảo luận về WM6.

Xin cám ơn helmi và diễn đàn XDA.

Ghi chú: mọi bài viết ko liên quan vui lòng ko post ở đây! :)):)):))

minhanhtran

Well-Known Member
BA <= BlueAngle !!

Thật tuyệt vời khi nhận được tin này từ Helmi, chúng ta đã trông đợi quá lâu và tưởng như vô vọng. Cuối cùng BA Wm6 cũng đã có, thực sự có và là OS mới nhất của Wm6. Chân thành cảm ơn sự say mê công nghệ, những ngày đêm vất vả của các kỹ thuật viên. Chúng ta cùng chúc mừng và tự hào BA là một trong những dòng đầu tiên có thể nâng cấp qua 2 HDH, WM5 và bây giờ là WM6.

PM: Tuyệt!! Đúng là không nhầm khi đã yêu và giữ lại BlueAngle "Thiên thần của lòng anh"...:D=))=D>=D>

phuonglev

Hic hic sung sướng quá, chúc mừng các anh em BA, suýt nữa thì thanh lý rồi.

rosa

Ôi sung sướng quá các bác ơi. Vậy là BA sắp bằng anh bằng em rồi :D

Chúng ta hãy đếm từng giây đợi đến ngày up nào>>>

Tom_codon

Super V.I.P
Hiện mình đang test thử bản Rom cho BA của Helmi.A2DP được bao gồm chưa thấy có lỗi gì nghiêm trọng cả.Chạy mượt mà hơn WM5.0 khá nhiều,các ứng dụng trên Win mobile 6 chạy rất tốt.
Đã thử tích hợp Touch Flo cube xong dùng con Chip Itel PXA263 nên ko hợp Driver hiện chưa có cách nào.
Vì tôn trọng bản quyền của tác giả nên sẽ để chỉnh Helmi_c Release bản Rom này.
Tin vui lớn cho người dân sử dụng BA

Dòng Apache cũng đã có chắc chắn himalaya trong tương lai gần cũng sẽ được dùng WM6.0

nhipsongvn

ối chà, ngon quá...các bác test kĩ chưa ạ...hay như 2005 lúc đầu dành cho BA, chạy được một chút là reset...

SirKojiro

Và con tim đã vui trở lại, Tí nữa thì chia tay em Thiên thần xanh, Hy vọng các bác xử lý được cái Touch Flo trong chạy cho nó pro. Mong được thấy bàn W06 cho BA tên PDAVIET. Mục ROM cho HTC BLUE ANGEL sẽ có lượng mem truy cập tăng đột biết như đợi ra bản W05 cho BA.
Theo dự đoán thì sẽ có một đợt sốt hàng BA. Bác nào có của hàng thì gom trước đi :D.

Mình đã test cái bản 2k6 nhưng dành cho loại máy O2 khác rồi, thấy oki quá chời lun! Chưa xuất hiện lỗi gì cả, hy vọng bản 2k6 dành cho BA này cũng được oki như vậy. Anh em hồ hởi phấn khởi lên nào!

Khuong

xót quá vừa thanh lý con BA xong. chắc phải kiếm lại thôi dùng con minis chậm quá trời.

wonbi

trời, vậy là đã vui còn vui hơn. BA bây giơ2 càng ngày càng hấp dẫn.! hi vọng các anh cook kỹ để anh em xài WM6 một cách ổn định!

minhanhtran

Well-Known Member
Thêm chút thông tin nhé!!

Originally Posted by xplode
This is not just good work, it is amazing work

I use this rom from a lil less than 24 hours and even after installing all of the needed software it works incredably fast.

And to answer to some of you:

WIFI=OK - works just as it suppose to (except the known bug for turning it on, but it is nothing)
BT A2DP=OK
BT OBEX=OK - tested sending and recieving files over it
GPRS=OK - same as in WM5 it just works
PHONE=OK - the new smartdialer is great
OUTLOOK=OK - tested with MSN mail and Gmail
Office 2007=OK - the new word and excel works a lot faster than in WM5
IR(Beam)=OK - tryed it only for send/recieve files have not tryed it for example with third party software as a tv remote

Overall this rom is great, and it's worth the waiting

Theo những gì Xplode nói thì chúng ta có thể tin tưởng vào bản Rom này, khá nhanh và các chức năng của Phone, SMS, Bluetooth.. đều ổn và hơn hẳn WM5.
Hi vọng sau bản Release này thì PDAViet chúng ta sẽ có 1 Rom WM6 với đầy đủ các tiện ích cho người Việt=D>=D>

xlive

Member
Xplode chỉ nói chạy ok thôi chứ có nói chạy khá nhanh đâu hả bạn. Cũng rất mong đợi W06 chắc sẽ ổn hơn W05.

minhanhtran

Well-Known Member
Bạn check lại nhé "even after installing all of the needed software it works incredably fast."

Câu nói này cũng đủ để hiểu tốc độ của Wm6. Thêm nữa là trên Wiki cũng đang thắc mắc về vấn đề Poolsize tuy nhiên chưa chắc chắn có thay đổi được không. Hình mà Helmi gửi cho thấy ram của BA là 93Mb, như vậy PP là 2Mb? Mod Tom_codon có ý kiến gì không nhi?:-?:-??

xlive

Member
"even after installing all of the needed software it works incredably fast."
từ này theo mình hiểu là sau khi cài các phần mềm cần thiết nó (máy với rom win 06) dc tăng lên nhanh (Có nghĩa là khi cài các phần mềm vào thì làm việc nhanh hơn. chứ làm sao mà có thể cài đặt thêm phần mềm rồi mà tốc độ tăng thêm dc.) Nhưng có lẽ là bản này rất ổn chưa thấy nói về một lỗi nào cả.

gameland

xót quá vừa thanh lý con BA xong. chắc phải kiếm lại thôi dùng con minis chậm quá trời.
Y chang mình, giờ tiếc wá trời!

kiếm lại 1 em thôi! Đổi ĐT hoài nản wá! BA bàn phím trượt dọc vẫn sướng hơn trượt ngang!

Last edited by a moderator:

vvq

Vui quá, nhưng đợi lâu quá, lâu quá. Sốt ruột search trên mạng thử xem có bản WM6 nào chưa mà k tìm thấy. Sao thằng cha nào lại tung cái tin như vậy, bắt mọi người đợi nhỉ?
Cũng có cảm giác như mấy bạn trên, suýt nữa goodbye con BA, nhưng giờ thì thật hãnh diện nhìn dòng máy khác dưới con mắt.

phuonglev

Vui quá, nhưng đợi lâu quá, lâu quá. Sốt ruột search trên mạng thử xem có bản WM6 nào chưa mà k tìm thấy. Sao thằng cha nào lại tung cái tin như vậy, bắt mọi người đợi nhỉ?
Cũng có cảm giác như mấy bạn trên, suýt nữa goodbye con BA, nhưng giờ thì thật hãnh diện nhìn dòng máy khác dưới con mắt.

Hic, tác giả người ta chưa release thì phải chịu thôi chứ ai tung tin làm gì, bác có tìm cả tháng cũng không có đâu, sốt ruột quá.

Khuong

Đừng vội mừng quá bạn ạ, mình chưa tin chắc ràng BA sẽ có WM6 đâu.

hcqp

Chưa có bản Rom WM6 mà cứ mở Topic thế này chỉ để mọi người nói lên sự mong đợi...cứ như là đang Spam vậy...
Nếu muốn thêm ly kỳ, hấp dẫn...thì nên tạo Topic này để giới thiệu tổng quát. Còn trong khi chưa có bản ROM để load về sử dụng để nhận xét đánh giá thì nên Lock nó lại để mọi người chỉ vào xem và thèm thôi! Không nên tạo điều kiện để mọi người Spam như thế!

Status
Không mở trả lời sau này.