• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

Cho mình hỏi phần lock all button có cách nào chỉnh lock luôn không chứ mổi lần mình thay pin thì phần lock chuyển lại thành không lock .

Vậy là do pin backup của bạn die rồi phải ko? Mỗi lần tháo pin ra thì ngày tháng sẽ trở về mặc định đúng ko bạn?

a3t

Các bác cho em hỏi cái, có bác nào biết cách đặt ngày hệ thống theo cách dd-MM-yy không ạ, nghĩa là tháng nó đặt bằng số mà theo thứ tự ngày tháng năm ấy. Của em nếu đặt ngày đầu tiên nó chỉ cho đặt dd-mmmm-yy thôi, nếu không thì phải đặt yy hoặc mm trước, mà em lại quen dùng kiểu ngày tháng năm rồi

rosa

Tìm ra rồi, bạn đang dùng sim Viettel phải ko? Có ột bạn cũng bị tương tự, do sim viettel bị đụng với trình nhắn tin mặc định ca máy nn gây ra hiện tượng trên, bạn thử cài flexmail vô rồi thử gởi tin nhắn bằng flexmail xem có hết ko nhé!

Mod ơi, mình dùng Vina chứ không phải Viettel. Với lại là cái vụ này chỉ xảy ra kể từ sau khi mình làm rớt Pin đột ngột và hard reset lại máy thôi. Mình đang nghi một là do bị mất nguồn đột ngột hai là do cái new icon của HTC plugin gây ra. :((

Các bác cho em hỏi cái, có bác nào biết cách đặt ngày hệ thống theo cách dd-MM-yy không ạ, nghĩa là tháng nó đặt bằng số mà theo thứ tự ngày tháng năm ấy. Của em nếu đặt ngày đầu tiên nó chỉ cho đặt dd-mmmm-yy thôi, nếu không thì phải đặt yy hoặc mm trước, mà em lại quen dùng kiểu ngày tháng năm rồi
Bạn tìm phần mềm Tweak2k2.NET cài vào máy nhé, nó có phần cho phép bạn thiết lập ngày tháng đó!

hoabinh

Sau khi cài bản ROM này khi tin nhắn đến thì đèn không nháy đỏ nữa, bác nào nhớ vụ này chỉ giúp với, search không ra.

Sau khi cài bản ROM này khi tin nhắn đến thì đèn không nháy đỏ nữa, bác nào nhớ vụ này chỉ giúp với, search không ra.
Bạn vào Sound & Notification, tab Notification , chọn Event là New text message, chek vào mục Flash light for...là xong !

rosa

Mod Dat xem lại hộ mình với nhé. Vụ không gửi/nhận được tin nhắn có thể là do cái New icon của HTC Plugin gây ra. Sau khi mình hard reset lại (chưa cài soft gì hết) thì gửi tin nhắn bình thường, chỉ phải cái nhận tin và gửi tin hơi chậm thôi. Nhưng sau khi cài đặt, nhất là sau khi cài và copy cái new icon của HTC Plugin vào thì cứ nhắn tin, nhấn send thì nó chui vào outlook nằm thẳng cẳng ở đấy.

Mod Dat xem lại hộ mình với nhé. Vụ không gửi/nhận được tin nhắn có thể là do cái New icon của HTC Plugin gây ra. Sau khi mình hard reset lại (chưa cài soft gì hết) thì gửi tin nhắn bình thường, chỉ phải cái nhận tin và gửi tin hơi chậm thôi. Nhưng sau khi cài đặt, nhất là sau khi cài và copy cái new icon của HTC Plugin vào thì cứ nhắn tin, nhấn send thì nó chui vào outlook nằm thẳng cẳng ở đấy.

Vậy là do đụng soft rồi!

LaoAq

Muốn Up room lại hỏng phím Carmera... Hu hu..

Mình đang dùng O2 XDAIIs, muốn uprom cho mới xong khổ nỗi phím Carmera lại bị hỏng mất( Nó cũ quá rồi). Thấy giới thiệu room mới cũng muốn thử nên mình muốn hỏi một chút.
1. Nếu không khỏi động máy về chế độ BootLoader thì có thể Uproom được không? (có nhất thiết phải đưa về chế độ này không?)
2.Nếu thật sự cần phải đưa về chế độ Bootloader thì có cách nào không phải dùng đến Phím Carmera không (dùng chương trình nào đó chẳng hạn)
3. Mình đã down một số room WM 5 cũ , có phần ExtRom rồi, muốn sử dụng nó. Xin cho hỏi Phần Ext room của các bộ Room WM 5 có thể dùng lẫn cho nhau được không?
Xin các anh em giúp đỡ. Thank!

Mình đang dùng O2 XDAIIs, muốn uprom cho mới xong khổ nỗi phím Carmera lại bị hỏng mất( Nó cũ quá rồi). Thấy giới thiệu room mới cũng muốn thử nên mình muốn hỏi một chút.
1. Nếu không khỏi động máy về chế độ BootLoader thì có thể Uproom được không? (có nhất thiết phải đưa về chế độ này không?)
2.Nếu thật sự cần phải đưa về chế độ Bootloader thì có cách nào không phải dùng đến Phím Carmera không (dùng chương trình nào đó chẳng hạn)
3. Mình đã down một số room WM 5 cũ , có phần ExtRom rồi, muốn sử dụng nó. Xin cho hỏi Phần Ext room của các bộ Room WM 5 có thể dùng lẫn cho nhau được không?

Phải sửa phím camera lại thôi bạn, ko đưa về bootloader được, up xong cũng ko HardReset được luôn (vì phải dùng 1 phím camera và record), ko có phần mềm nào có tác dụng thay đổi đâu, nếu ở SG thì qua 144 Nguyễn Kim anh Tiến sửa cho, chi tiết bạn qua box off SG nhé!

LaoAq

Xin bạn nói rõ hơn một chút.
Nếu không đưa về Bootloader thì có thể Up được room không vậy?
Còn hình như Hardreset sau khi uprom là để format cho sạch Room,sau khi Up nếu không HR có được không?(Nếu không thật sự cần thiết thì hơn nặng một tí mà có giao diện đẹp thì cũng OK)
Mình ở tận Hưng Yên, ngoài Bắc cơ đem SG.....đi sửa thì xa quá

Xin bạn nói rõ hơn một chút.
Nếu không đưa về Bootloader thì có thể Up được room không vậy?
Còn hình như Hardreset sau khi uprom là để format cho sạch Room,sau khi Up nếu không HR có được không?(Nếu không thật sự cần thiết thì hơn nặng một tí mà có giao diện đẹp thì cũng OK)
Mình ở tận Hưng Yên, ngoài Bắc cơ đem SG.....đi sửa thì xa quá

Ko đưa về bootload được thì ko up rom được đâu bạn ơi!

rosa

Vậy là do đụng soft rồi!

Confirm lại Mod, mình phát hiện ra nguyên nhân rồi. Lỗi đấy không phải do đụng soft đâu. Vụ không gửi và nhận được SMS là có thật. Nhưng sau khi mình hard reset thì lại ngon rồi. Lúc sáng ko gửi được là do máy mình gần hết Pin (còn có 30%)nên không gọi hay gửi tin nhắn được. Sạc đầy lại dùng ngon lành.

Nhưng có điều là tin nhắn và delivery report đến rất chậm. Đồng thời mở các ứng dụng cũng rất chậm. Chắc là do cái thằng HTC Plugin gây ra. Mod xem thế nào nhé.

batteryone

Vậy là do pin backup của bạn die rồi phải ko? Mỗi lần tháo pin ra thì ngày tháng sẽ trở về mặc định đúng ko bạn?

Đúng đó bạn . Bạn biết cục pin đó nhiu tiền bán ở đâu mình mua về thay luôn . Cám ơn mod

Đúng đó bạn . Bạn biết cục pin đó nhiu tiền bán ở đâu mình mua về thay luôn . Cám ơn mod

Thay thì ko khó, quan trọng là bạn phải biết tháo cái main ra thì mới thay được, mà bạn ko nói rõ là ở HN hay SG thì mình đâu có chỉ bạn được, nhưng vấn đề này bạn nên sang topic Thảo luận sử dụng nhé, post ở đây là lạc đề rồi!

Tom_codon

Super V.I.P

Tải Enterbootloader.exe mình gửi Copy vào thẻ nhớ chạy nó và Uprom bình thường.
Chúc thành công

LaoAq

Tải Enterbootloader.exe mình gửi Copy vào thẻ nhớ chạy nó và Uprom bình thường.
Chúc thành công
Xin hỏi nếu ở Bootloader mà muốn khởi động máy lại ở chế độ bình thường thì có được không, làm thế nào?
(Mình down được Enterbootloader.exe rổi song vẫn không dám chạy sợ máy tiêu luôn)

Xin hỏi nếu ở Bootloader mà muốn khởi động máy lại ở chế độ bình thường thì có được không, làm thế nào?
(Mình down được Enterbootloader.exe rổi song vẫn không dám chạy sợ máy tiêu luôn)

con BA này khó chết lắm bạn ơi, yên tâm đi, ko sao đâu, đang ở bootloader sau khi up rom xong thì bấm Power rồi chọt Reset nhé!

biokiller

bác đạt àh,e phát hiện lỗi là cài cái game broken sword bản wm5 thì usuccessful còn cài bản 2k3 thì ko cho chạy.có phải do bản này ko hỗ trợ???

bác đạt àh,e phát hiện lỗi là cài cái game broken sword bản wm5 thì usuccessful còn cài bản 2k3 thì ko cho chạy.có phải do bản này ko hỗ trợ???

Mình cũng ko rõ vì chưa có test games trên bản rom này, cũng chẳng bao giờ chơi game trên PPC cả, nhờ mấy anh em khác test dùm vậy!