• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

nidu29

Bản rom của bác Đạt chạy ok rồi, còn lỗi HTC Audio mà thôi. Bác có thể cook lại giữ nguyên windows media thì tốt quá

linhan

mình không down được gì cả, hichic...chỉ down được link 3, về up xong, máy chạy chậm rì huhuh help me có được bản ROM tốt đi nhé

ti-toe

Đúng đó bạn . Bạn biết cục pin đó nhiu tiền bán ở đâu mình mua về thay luôn . Cám ơn mod

Ban. add nick YM: vhaiduong di, mình có pin cho bạn đấy, qua mà lấy, ko biết thay thì mình thay cho, với điều kiện ở Hà Nội nhé

LaoAq

Gửi bạn Pham Thanh Dat!
Mình định down Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) song thấy không được toàn báo lỗi thôi. Link có bị sao không vậy?
Có đường link nào khác không?
Thank!

LaoAq

Sau 2 ngày "nghiên cứu" cuối cùng mình cũng Up xong bản room Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6).
Xong chưa khởi động (chính xác là chưa khởi động xong) đã thấy báo lỗi như sau:
" The file 'sms_alert_fix' can not open...... You may need reinstall or restore this file"
Các anh em xem giúp phải sửa làm sao.

LaoAq

Bạn vào Programs\SMSDRFix kích hoạt là Ok mà

Mình đã xem xong không có trong Pro. Cả phần tin nhắn cũng không có Tin nhắn MMS như các Rom trước nữa. Help!!
:((Thế nà tiêu rồi à....

vettau

Mình đã xem xong không có trong Pro. Cả phần tin nhắn cũng không có Tin nhắn MMS như các Rom trước nữa. Help!!
:((Thế nà tiêu rồi à....
Up xong bạn chưa HR nên cái đó nó vẫn còn khi bạn dùng nó ở bản ROM trước bạn HR là không báo thế nữa đâu.còn MMS thì do bản Rom là Người Việt mình cook nên đã bỏ nó đi rồi.vả lại ở VN ít người dùng(gần như không) =D>

anhvy1974

Mình cũng muốn thử bản ROM mới nhất của Mod Đạt nhưng không biết link ở đâu. Mod Đạt cho xin link này nhé.

Hiện tại tôi đang dùng bản R5 Wisbar SE (Second Edition). Tôi thấy bản này cũng tốt, tuy nhiên hôm nay máy không khởi động được lại sau khi soft reset nên phải HR. Nhân tiện muốn up rom luôn.
Hiện tại tôi gặp lỗi không tạo cấu hình tự động cho GMAIL được (trươc khi HR có chạy). Bạn nào có cách nào khắc phục mà không cần HR lại không?

Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Mình đang dùng bản rom Aku 3.5.2 clean củab Adx,có 1 số thắc mắc sau mong được giúp đỡ:
1.bản rom dc chỉnh rerystry nên mặc định cứ báo thức vào lúc 6h30 nên rất khó chịu,bạn nào biết cách chỉnh lại o?
2.Mình truyền bluetooth hay bị báo lỗi:"can't not obex..."nên o truyền dc
3.Mình có cài thêm Xscalar thì bị xung đột,nghe nhạc 1 lúc thường tự tắt đi
Mong được các bạn giúp đỡ,cảm ơn

a3t

Các bác ơi cho em hỏi cái, em đang dùng bản của Bác Đạt, nhưng không nhớ bản này đã tích hợp unicode chưa hay em tự cài vào, tại vì em HR lại nhưng vẫn có tiếng Việt.
Khi mình HR xong nó về lại nguyên bản như lúc vừa up hay sao ạ. Em hỏi thế vì cài nhiều thứ linh tinh vào rồi, HR xong vẫn thấy còn tiếng Việt, vì thế em nghĩ có thể HR xong nó cũng vẫn chưa hết hẳn, định up lại nhưng từ WM5 nó không cho up đè lên nữa.

Tuan1412

Các bác ơi cho em hỏi cái, em đang dùng bản của Bác Đạt, nhưng không nhớ bản này đã tích hợp unicode chưa hay em tự cài vào, tại vì em HR lại nhưng vẫn có tiếng Việt.
Khi mình HR xong nó về lại nguyên bản như lúc vừa up hay sao ạ. Em hỏi thế vì cài nhiều thứ linh tinh vào rồi, HR xong vẫn thấy còn tiếng Việt, vì thế em nghĩ có thể HR xong nó cũng vẫn chưa hết hẳn, định up lại nhưng từ WM5 nó không cho up đè lên nữa.
Khi bạn clear storage nghĩa là máy sẽ được đưa về nguyên bản như vừa up rom xong.Trường hợp đã clear storage mà vẫn còn font tiếng Việt nghĩa là trong bản rom đó có tích hợp sẵn font rùi bạn nhé.
Sao lại o cho up,bạn đưa về boot lootder up bình thường nhé
Chúc bạn thành công

alo_tongdaiday

chả hiểu sao em dung bản của bác đạt và 1,2 bản khác đều bị lỗi không khởi động wifi được ( trước dùng w2k3 vẫn vào ầm ầm ) mình dùng o2s

phuonglev

Mình đang dùng bản rom Aku 3.5.2 clean củab Adx,có 1 số thắc mắc sau mong được giúp đỡ:
1.bản rom dc chỉnh rerystry nên mặc định cứ báo thức vào lúc 6h30 nên rất khó chịu,bạn nào biết cách chỉnh lại o?
2.Mình truyền bluetooth hay bị báo lỗi:"can't not obex..."nên o truyền dc
3.Mình có cài thêm Xscalar thì bị xung đột,nghe nhạc 1 lúc thường tự tắt đi
Mong được các bạn giúp đỡ,cảm ơn

- Cái thứ nhất thì kỳ thật mình chưa gặp bao jo
- Cái thư 2 thì bạn thử tích vào receive all beam trong commManager xem
- Cái thứ 3 thì do Xscalar là phần mềm overclock nên nó làm cho máy khá nóng nếu bạn dùng liên tục => dễ treo máy (nghe nhạc thì cần gì overclock nhỉ :-?), cái này chỉ dùng khi chơi game hoặc xem các file .wmv cỡ lớn thôi.Nhưng cũng có thể Xscalar sung đột với một phần mềm nào đó bạn đang dùng (đặc biệt là các phần mềm luôn cư trú trong bộ nhớ) bạn thử kiểm tra lại xem nhé.
Mình cũng tự cook lấy 1 bản Rom clean, không bao giờ bị Active sync tự bật như các bản rom khác, nếu bạn nào thích mình sẽ up lên

Cả 2 bản đều có tích hợp fonts tiếng Việt rồi đó bạn!

chả hiểu sao em dung bản của bác đạt và 1,2 bản khác đều bị lỗi không khởi động wifi được ( trước dùng w2k3 vẫn vào ầm ầm ) mình dùng o2s

Lỗi ko khởi động được wifi đã được bàn nhiều rồi, đó là lỗi chung của dòng này khi up lên WM5 bạn ơi!

Tuan1412

- Cái thứ nhất thì kỳ thật mình chưa gặp bao jo
- Cái thư 2 thì bạn thử tích vào receive all beam trong commManager xem
- Cái thứ 3 thì do Xscalar là phần mềm overclock nên nó làm cho máy khá nóng nếu bạn dùng liên tục => dễ treo máy (nghe nhạc thì cần gì overclock nhỉ :-?), cái này chỉ dùng khi chơi game hoặc xem các file .wmv cỡ lớn thôi.Nhưng cũng có thể Xscalar sung đột với một phần mềm nào đó bạn đang dùng (đặc biệt là các phần mềm luôn cư trú trong bộ nhớ) bạn thử kiểm tra lại xem nhé.
Mình cũng tự cook lấy 1 bản Rom clean, không bao giờ bị Active sync tự bật như các bản rom khác, nếu bạn nào thích mình sẽ up lên
Bệnh tự đọng báo thức vào lúc 6h30 là do ADX chỉnh trong registry,nhưng mình o biết chỉnh lại như nào
Mình dùng Xscalar quen rùi lúc nào cũng dùng chứ đâu riêng gì lúc nghe nhạc đâu bạn,o biết có cách nào khắc phục dc lỗi tự tắt o nhỉ
Bạn có bản rom hay vậy sao o up lên để mọi người cùng test nhỉ
Thân gửi

nidu29

Bản rom của bác Đạt chạy ok rồi, còn lỗi HTC Audio mà thôi. Bác có thể cook lại giữ nguyên windows media thì tốt quá

Bác Đạt có thể bỏ HTC Audio giữ nguyên windows media được ko vậy?

htorancel

Nguyên văn bởi O2xdaIIs
Giúp với mấy bro ơi, lúc mới up xong rom thì mình xài wifi hay vô net bằng sync với PC vô tư nhưng không xài GPRS được. Chạy network wizard rồi chọn Việt Nam rồi chọn Mobifone thì xài GPRS ầm ầm nhưng Wifi hay net bằng sync thì lại điếc ngắc, chẳng biết tại sao.

Bác nào bị tình trạng này rồi có cách nào khắc phục thì chỉ mình với. Mình xóa đi mấy cái cài đặt GPRS rồi mà chẳng ăn thua, nó cứ báo như vầy hoài
attachment.php

Trường hợp của bạn (Mình cũng đã gặp trường hợp này với một số máy của mấy người ở cơ quan mình là khi up nên WM6 đều bị tình trạng như bạn) là do Windows của bạn chưa được khai báo một khóa chấp nhận kết nối internet qua sysn mà thôi (Nỗi này phát sinh khi bạn cài ActiveSysn 4.5). Cách khắc phục như sau:

Bạn mở Registry bằng cách Chọn Start>Run>Regedit
Tại khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services bạn tạo một giá trị dword với tên là AllowLSP thiết lập giá trị mặc định là 0.

OK giờ bạn thử khởi động máy tính lại rồi lướt web qua sysn xem sao.

Nếu thấy khó quá thì có thể tải về file dưới đây để chạy.

Chỉnh sửa cuối:
Bác Đạt có thể bỏ HTC Audio giữ nguyên windows media được ko vậy?

HTC Audio mình đâu có tích hợp vào rom, còn WMP thì vẫn còn nguyên và chạy tốt mà, đâu có bị gì đâu bạn, chỉ bị lỗi HTC Audio ko chạy được do đụng với skin Touch của WMP thôi!