• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

paulus_ii

Máy của tôi cũng là 3.13.707.4 khi chạy hack nó bảo downgrad xuống rồi chạy lại.....nó download cái rom gì lâu kinh khủng....
các bác có bị vậy không?

wish89

Máy của tôi cũng là 3.13.707.4 khi chạy hack nó bảo downgrad xuống rồi chạy lại.....nó download cái rom gì lâu kinh khủng....
các bác có bị vậy không?
do mạng của bạn thôi , mình down mất 10 ph ^^ ! kiên nhẫn đi bạn !

paulus_ii

đã làm xong thành công rồi, nó chỉ hạ về bản 2.3.3 thôi, nhưng up được rom cook là ok rồi, cám ơn tất cả các mem về thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

hacbaoklhh

Con DHD của mình chạy Android 2.3.5 Sense 3.0. Số phần mềm 3.16.751.3 khi làm có đc ko các bạn ơi

hacbaoklhh

Con DHD của mình chạy Android 2.3.5 Sense 3.0. Số phần mềm 3.16.751.3.máy mình nó bắt downgrade 247 Mb xong khởi động bị đơ tam giác đỏ. ai giúp với. help me. yahoo:phamducvietctu

hacbaoklhh

Ai cứu mình với giờ nó cứ tam giác đỏ xong báo update bị lỗi. reset lại thì cứ màn hình trắng có chữ HTC thôi :((

hacbaoklhh

e làm đến bước khởi động lại nó báo lỗi CID incorrect!
Update Fail
Press <Power> to reboot.
Ai giúp e với làm ơn đi. yahoo của e là phamducvietctu

venusian

Moderator
Ai cứu mình với giờ nó cứ tam giác đỏ xong báo update bị lỗi. reset lại thì cứ màn hình trắng có chữ HTC thôi :((

mod với ADMIN đâu rùi giúp mình với

Up thông số Hboot của bnaj lên đây cho mình xem thử đi.

Làm sao up lại rom ship được hả MOD, giúp em với.

Nếu máy bạn đã chạy Tools và thành công.
Giờ Muốn up về Rom Ship thì chỉ việc tải rom Ship về và Up thôi.
Up theo kết nối với PC và Chạy file Rom.exe thôi. Vì máy bạn đã có Super CID rồi nên Up Rom Ship nào cũng đc.

hacbaoklhh

Máy e chưa thành công mới đau đầu. Sau bước downgrade hơn 200Mb máy tự khởi động lại và có tam giác đỏ. E vào recovery để cài rom thì cũng bị tam giác đỏ. Máy e đã tạo Gold Card thành công.

Máy chạy xong Toold tự khởi động lại nhưng vẫn S-ON là sao hả các bác

Chỉnh sửa cuối:

hacbaoklhh

thốn số máy e đây:
LOCKED
ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0030
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
Emmc-BOOT

ANDROID 2.3.5 SENSE 3.0
SOFT NUMBER:3.16.751.3

venusian

Moderator
Máy e chưa thành công mới đau đầu. Sau bước downgrade hơn 200Mb máy tự khởi động lại và có tam giác đỏ. E vào recovery để cài rom thì cũng bị tam giác đỏ. Máy e đã tạo Gold Card thành công.

thốn số máy e đây:
LOCKED
ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0030
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
Emmc-BOOT

ANDROID 2.3.5 SENSE 3.0
SOFT NUMBER:3.16.751.3

Rất có thể Tools này không áp dụng cho Base 3.16
Bạn thử làm lại với cách hạ Rom thủ công theo bài của mình nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5-(TỔNG-HỢP)&p=2041203&viewfull=1#post2041203

hacbaoklhh

Rất có thể Tools này không áp dụng cho Base 3.16
Bạn thử làm lại với cách hạ Rom thủ công theo bài của mình nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5-(TỔNG-HỢP)&p=2041203&viewfull=1#post2041203

hi cách này sáng nay mình làm rồi. ko trục trặc ji luôn tới bước cuối cùng là Bootloader thì ko thấy hiện tượng ji. dùng phím Vol-Up chọn Bootloader xong chả thấy ji cả. Nó chạy khoảng 5s rồi mất chữ Bootloader và cũng ko thấy up rom mới. ko hiểu luôn

venusian

Moderator

Ai làm ơn pm yahoo mình giúp với, 2 ngày rồi :((

Nếu hạ Rom không đc thì tiến hành Unlock Bootloader sau đó cài Recovery , Root và up ROm bình thường mà :D

khoaitays2

ai ol giúp e đc k..e đang root đến bước..nó downgrade về.e down rồi
down xong nó hiện ra thế này..
pushing rom to sdcard- this takes time please be patient
là sao..