• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire không lên màn hình sau "Sleep mode"?

smallguy73

Máy đang chạy rom gốc 2.2..khi màn hình tắt nhấn nút power nó không hiện lên đc. Chỉ hiện đèn của mấy nút cứng ở dưới...Cũng xảy ra khi bạn đưa điện thoại lên nói chuyện. Tóm lại là khi màn hình tự tắt đi rồi thì ko thể làm nó hiện lên đc.
Các cao thủ nào gặp phải rồi tư vấn giúp mình với.
Thanks rất nhiều.

troly

Well-Known Member
Máy đang chạy rom gốc 2.2..khi màn hình tắt nhấn nút power nó không hiện lên đc. Chỉ hiện đèn của mấy nút cứng ở dưới...Cũng xảy ra khi bạn đưa điện thoại lên nói chuyện. Tóm lại là khi màn hình tự tắt đi rồi thì ko thể làm nó hiện lên đc.
Thanks rất nhiều.

Up bản rom khác xem sao bạn ơi?

PhamQuang

Manager
Thanks rất nhiều.

Có thể do bạn cài ứng dụng nào đó chăng?
Thử WIPE Full lại xem nếu máy đang chạy ROM Ship, hoặc Wipe full rồi update ROM Cook nào đó.

smallguy73

Dang thử up rom ship lại xem sao rồi sẽ báo kết quả cho các bác biết...Máy chưa hack root nên up rom ship vậy.
Thanks cả nhà

smallguy73

Đã làm tất cả nhưng nguyễn như vân.......khả năng con này hỏng phần cứng rồi...chắc cho em nó đi bệnh viện thôi.
Cám ơn các bác đã tư vấn.

vinhlehoang

Lỗi này lúc trướ tui cũng bị, hình như có kiên qua đến cái thẻ nhớ, thử thay cái thẻ nhớ khác xem.