• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire Lỗi S-off !

TatDat_Canon

Mình mới chập chững xài android nên còn lạ lẫm với mấy cây HTC android, 1 cây đang xài tự dung bị lỗi, khởi động vào nó có mành hình giống như trong hình nè, mình chưa xài loại HTC android này bao giờ nên cũng không biết phải xử lý thế nào.

Xin các bạn giúp đỡ mình giải thích thử đó là lỗi gì và cách khắc phục. Mình bấm lên được boot:

Hboot 0.93
raido - 0.11.05.27

đã "CLEAR STORAGE" nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề.

Mình có tìm hiểu trên khu vực android nhưng mà quá nhìu giống như bị tẩu hảo nhập ma vậy8-|

Bạn nào biết chủ đề nào hay bài viết nào xúc tích ngắn gọn dễ hiểu về android, các khái niệm và các chế độ của máy (mod). Mình cũng đang tìm hiểu về android. Cám ơn các bạn trước nha!

Kenji1992

thử dow 1 room khác về úp lại xem sao . nếu vẫn hok đc thì úp rom ship rồi tiến hành s-off nha bạn

commander_HTC

Màn hình như vậy nghĩa là máy bạn đã được S-OFF rồi chứ có phải là lỗi đâu, bạn vào chủ đề này để tham khảo thêm nhé.

Nếu bạn muốn chuyển về S-ON thì chỉ cần up lại ROM Ship là xong.

TatDat_Canon

Màn hình như vậy nghĩa là máy bạn đã được S-OFF rồi chứ có phải là lỗi đâu, bạn vào chủ đề này để tham khảo thêm nhé.

Nếu bạn muốn chuyển về S-ON thì chỉ cần up lại ROM Ship là xong.

CÁm ơn bạn rất nhiều, bạn cho hỏi thêm là khi tiến S-off là để làm chủ hệ thống, vậy tại sao nó lại bị treo ở cái màn hình đó hoài vậy bạn? Cách nào để thoát khỏi lỗi đó ko bạn?

Nếu tiến hành up lại rom ship thì có cần làm thao tác s-off lại không?

Hboot có tác dụng gì trong quá trình khởi động máy? Với Hboot 0.93 thì khi up rom cần phải kiểm tra những gì?

Hackroot là thao tác gì? nó có tác dụng như thế nào bạn có giống với s-off ko?

Set recovery là thao có tác dụng như thế nào? khi nào thì mình phải cần làm thao tác đó?

Máy bị "brick" là như thế nào? khi nào nào thì bị tình trạng đó, các khắc phục ra sao?

Thế nào là Rom Ship và rom cook???

mình mới xài nên có nhìu điều chưa mong bạn giúp đỡ. :D. Mình cũng đang cố gắng tìm hiểu nhưng kiến thức trên khu vực quá rộng, mình không biết nên phải bắt đầu tư đâu nữa, thông cảm cho mình nha!

commander_HTC

CÁm ơn bạn rất nhiều, bạn cho hỏi thêm là khi tiến S-off là để làm chủ hệ thống, vậy tại sao nó lại bị treo ở cái màn hình đó hoài vậy bạn? Cách nào để thoát khỏi lỗi đó ko bạn?

Nếu tiến hành up lại rom ship thì có cần làm thao tác s-off lại không?

Hboot có tác dụng gì trong quá trình khởi động máy? Với Hboot 0.93 thì khi up rom cần phải kiểm tra những gì?

Hackroot là thao tác gì? nó có tác dụng như thế nào bạn có giống với s-off ko?

Set recovery là thao có tác dụng như thế nào? khi nào thì mình phải cần làm thao tác đó?

Máy bị "brick" là như thế nào? khi nào nào thì bị tình trạng đó, các khắc phục ra sao?

Thế nào là Rom Ship và rom cook???

mình mới xài nên có nhìu điều chưa mong bạn giúp đỡ. :D. Mình cũng đang cố gắng tìm hiểu nhưng kiến thức trên khu vực quá rộng, mình không biết nên phải bắt đầu tư đâu nữa, thông cảm cho mình nha!

Nếu bạn nói bị tẩu hoả nhập ma khi đọc các chủ đề trong box Desire thì mình cũng bị hoa mắt bởi các câu hỏi của bạn rồi đấy :))

Như bạn nói ở trên thì mình hiểu máy bị treo ở màn hình splash sau khi S-OFF cho máy. Bạn đã thử tháo/lắp pin và khởi động lại máy xem có hoạt động trở lại bình thường chưa? nếu vẫn không được thì bạn làm theo hướng dẫn trong chủ đề này để đưa máy về S-ON rồi làm lại từ đầu nhé. Bạn lưu ý đọc kỹ các yêu cầu chuẩn bị cần có để S-OFF cho máy.

- Để Root máy và hiểu khái niệm HBOOT thì bạn nghiên cứu tại đây . Muốn S-OFF thì trước hết máy phải được rooted.

- Set recovery bền cho máy thì bạn có thể up các loại Rom cook trực tiếp trên điện thoại, phân vùng thẻ, bakup/restore dữ liệu lên thẻ .....

- Máy bị "brick" hiểu nôm na là không xài được nữa, cách khắc phục đã có tại đây

- Rom ship là một tệp đóng gói đuôi exe do HTC phát triển được chạy trực tiếp trên PC, tự cài 1 bản Rom nào đó vào đt khi đã connect với PC bằng USB cable. Trong Rom Ship có tích hợp sẵn 1 bản radio nào đó, và sẽ khi đè lên bản radio sẵn có trên đt, khi cài Rom ship thì các chế độ xử lý trước đó với đt như: S-OFF, recovery bền.... sẽ mất đi, máy được đưa về trạng thái giống như lúc xuất xưởng.

- Rom cook là do người dùng thứ 3 phát triển, xào nấu, thêm/bớt các tính năng cho hoành tráng, phù hợp hơn với nhu cầu người dùng, ổn định hơn ROM ship, có rất nhiều bản ROM cook trên PDV và các 4rum khác.