• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Diamond không vào được WIFI

7610new

Vậy là số bạn may hơn mình rồi, mình đã up rom mới nhất mà vẫn không turn on wifi được rồi, thôi hết thuốc, chắc phải kiếm chổ bảo hành rồi.

Hi,
Cai phone cua minh cung bi tinh trang va nhu vay.
Minh da up lai ROM moi lai va bay gio vao WIFI lai binh thuong :
-Radio v1.00.25.05 (Quad Band,Save Power and have better Network Connection!) "Highly Recommended"
-HTC Diamond Karmba_a v3.4
Hy vong no cung work voi ban

patuan

Không hiểu sao máy của mình connect được vào mạng wifi (LAN trong nhà), máy đã báo là connected, check mail Yahoo, check dự báo thời tiết, chat skype, chat yahoo nhanh vèo vèo thế mà vào mạng dùng Opera hay Internet Explorer đều không được. Mình thử cả RSS cũng không tải được RSS và vào Youtube cũng load mãi không xong. Bác nào biết cách sử cái này chỉ cho em với nhé. Em chân thành cảm ơn.

HuynhThanh

Không hiểu sao máy của mình connect được vào mạng wifi (LAN trong nhà), máy đã báo là connected, check mail Yahoo, check dự báo thời tiết, chat skype, chat yahoo nhanh vèo vèo thế mà vào mạng dùng Opera hay Internet Explorer đều không được. Mình thử cả RSS cũng không tải được RSS và vào Youtube cũng load mãi không xong. Bác nào biết cách sử cái này chỉ cho em với nhé. Em chân thành cảm ơn.

Đây rất có thể là lỗi do bản rom bạn đang xài đó. Mình cũng từng bị trường hợp này. Bạn đổi qua bản rom khác sẽ ok liền. :D