• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - UnlockSIM

miagistevn

Tôi tìm ra nguyên nhân rồi. tại sao unlock kô được.
Lý do : Radio vérion phải lai 1.24 OLix thì mới unlock được.

Do đó : trình tự phải làm để unlock SIM
1/ UNlock máy
2/ Cài ROM mới (lưu ý là radio vérion phải là phiên bản 1.24 OLinex)
3/Chạy chương trình unlock (nhớ để chế độ phone = off. ). phải chọn nhiều lần để chwơng trình nó nạp vào bộ nhớ nhiều gấy nên tràn bộ nhớ thì nó mới chạy chậm lại thì ta mới chon đwợc mục unlock sim.
4/ Sau khi unlock được SIM thì bạn chon up radio mới mà up thoải máy.

Chúc các bạn thành công.

P/S : đúng là kinh nghiệm "xương máu" . Mất toi 10 ly cafe máy lạnh mới biết được điều này. Hy vọng ko còn ai dẫm phải đinh như mình .. HIccccc.

:((

hix, thế 1.4 ko đc ah?§ lại fai cài lại 1.2 sao?:-??

miagistevn

rồi, cuối cùng nó cũng dừng lại, fat đâu chon "remove sim locks"=> failed :(:(
ai biết làm gi tiêp giờ hông?
down cái radio ver 1.24 ve up lại, xem trong device info nó vẫn ghi 1.20 là sao
Bravooooooooooo, cuối cùng cũng xong, mà ko biết tai sao :(, flash đủ các thể loại ROM với radio
thx tất cả mọi người " tôi yêu các bạn"

Chỉnh sửa cuối:

kitarojp

xin hướng dẫn dùm

mình có con x04ht của softbank mới đem ở nhật về ,muốn unlock để xài , vào diễn đàn xem các bro chỉ cách mà mình ko hiểu lắm.mình ko biết phải làm cái nào trước,có phải làm từng bước như sau ko? nếu ko đúng xin các bro chi bảo thêm ,cảm ơn rất nhiều

bước 1 : mình sẽ unlock CID bằng công cụ này phải ko?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27734

bước 2 :mình phải chạy radio cho máy ah ?

bro nào cho mình xin đường link với

bước 3 :mình sẽ chạy unlock sim bằng công cụ này phải ko?

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32115

mong các bro chỉ thêm ,cảm ơn rất nhiều.

mình đang ở TP HCM ,bro nào biết chổ unlock em này uy tín cho mình biết địa chỉ or cho mình xin số điện thoại để mình điện nói chuyện trực tiếp sẽ dễ dàng hơn

Chỉnh sửa cuối:

viny_service

phải kiên nhẫn và may mắn.
em có 1 con unlock ca đêm chóc nó mãi không được , sáng sau dậy chóc cái được luôn=))

AnhPheCT

Mình UnlockSIM DiamUnlock.exe Ở trên đầu bài!!! tải về giải nén ra 1 flie duy nhất DiamUnlock.exe coppy vào PPC chạy nó làm cái vù chả đọc thấy thông báo gì!!!?? Làm tiếp 1-5-7 phát nữa ko đọc dc chữ thông báo có Unlock dc ko? Kệ!!!? Tải bản Radio Radio_1.11.25.1 về Up phà phà sáng ra biểu tượng sóng mờ câm....nhưng gọi vẫn dc, nhận cuộc gọi ok! Ko biết có ảnh hưởng gì GPS ko cài VietMapR12 vô bắt GPS ko dc VietMap có dấu ? to tướng!!! Đứng trơ trơ!!!!! chán!!!! Làm sao chẳn lẻ Up lại Radio thấp hơn!! Dc ko nhỉ!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Mình UnlockSIM DiamUnlock.exe Ở trên đầu bài!!! tải về giải nén ra 1 flie duy nhất DiamUnlock.exe coppy vào PPC chạy nó làm cái vù chả đọc thấy thông báo gì!!!?? Làm tiếp 1-5-7 phát nữa ko đọc dc chữ thông báo có Unlock dc ko? Kệ!!!? Tải bản Radio Radio_1.11.25.1 về Up phà phà sáng ra biểu tượng sóng mờ câm....nhưng gọi vẫn dc, nhận cuộc gọi ok! Ko biết có ảnh hưởng gì GPS ko cài VietMapR12 vô bắt GPS ko dc VietMap có dấu ? to tướng!!! Đứng trơ trơ!!!!! chán!!!! Làm sao chẳn lẻ Up lại Radio thấp hơn!! Dc ko nhỉ!!!!

Kiên trì chứ, nó phải đứng yên thì nhiệm vụ mới hoàn thành Phê à! :))

AnhPheCT

Nhờ HD UnLockSim!!!

Cuối cùng Nó cũng chào thua Mình chọt vào mấy ngàn cái.....! gần 30'!! Nó cũng đứng lại cho Mình tick vào Unlock SIM......... nhưng phần code thấy toàn là số O hà! Ko biết Chọn cái nào để Unlock !! Thoát ra trời ơi! lại chọt lại từ đầu mấy trăm lần ko dc chán bỏ luôn! Nhờ các Bác HD tận tình lại đi!! rãnh Em làm lại! Vì trong đó có mấy cái tùy chọn biết tick vào cái nào bỏ cái nào! Mới thật sự UnlockSim dc! Cảm ơn!!

Ảnh minh họa đây:

Chỉ tick có 1 đấu như hình Xong ấn Commit Changes OK.

Nhờ các Bác tư vấn giúp!!!!! Như thế đã Unlock SIM chưa???

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Con này hàng gì?? Mà minh Unlock có thành công đâu!!! (Thực hiện lại như trên nhưng chọn Remove SIM locks chọn Commit Changes OK )

hellp!?

virutmobile

Cuối cùng Nó cũng chào thua Mình chọt vào mấy ngàn cái.....! gần 30'!! Nó cũng đứng lại cho Mình tick vào Unlock SIM......... nhưng phần code thấy toàn là số O hà! Ko biết Chọn cái nào để Unlock !! Thoát ra trời ơi! lại chọt lại từ đầu mấy trăm lần ko dc chán bỏ luôn! Nhờ các Bác HD tận tình lại đi!! rãnh Em làm lại! Vì trong đó có mấy cái tùy chọn biết tick vào cái nào bỏ cái nào! Mới thật sự UnlockSim dc! Cảm ơn!!

Ảnh minh họa đây:

Chỉ tick có 1 đấu như hình Xong ấn Commit Changes OK.

Nhờ các Bác tư vấn giúp!!!!! Như thế đã Unlock SIM chưa???

Em làm thành công 47 con rồi các bác ạ !
các bác làm theo hướng dẫn của bài này em cam kết 100% thành công

Chỉnh sửa cuối:

especen

Bạn dùng HTC Diamond lâu rồi kia mà?Lại mua máy mới à?
Em mới dùng HTC Touch Diamond được khoảng 3 tuần. Máy em đã HardSPL bằng tool của OliNex, em cũng Úp ROM nhiều lần, Úp Radio 1 lần rồi thấy ko sao. Nhưng hôm trước đọc cái thread về Up Radio thấy bảo phải UnlockSIM nữa chứ HardSPL không thì không đủ nên mới hoảng.
Cái UnlockSIM này em chọc mãi vẫn chưa được.
Không biết có cái tool UnlockSIM nào dễ làm hơn không nhỉ?

AnhPheCT

Em mới dùng HTC Touch Diamond được khoảng 3 tuần. Máy em đã HardSPL bằng tool của OliNex, em cũng Úp ROM nhiều lần, Úp Radio 1 lần rồi thấy ko sao. Nhưng hôm trước đọc cái thread về Up Radio thấy bảo phải UnlockSIM nữa chứ HardSPL không thì không đủ nên mới hoảng.
Cái UnlockSIM này em chọc mãi vẫn chưa được.
Không biết có cái tool UnlockSIM nào dễ làm hơn không nhỉ?

Up Radio "Original HTC Diamond Radio v1.11.25.01" này thì khỏi UnLockSIM còn Up các Radio khác thì phải UnlockSIM nhé!! Nhưng mình UnlockSIM rồi cũng không Up được Radio khác!! Mình thử nhiều lần lắm rùi!! Qua tab box Radio tham khảo đi!! Nếu Bạn Up Radio đc chia sẽ mình với!!!

virutmobile

Up Radio "Original HTC Diamond Radio v1.11.25.01" này thì khỏi UnLockSIM còn Up các Radio khác thì phải UnlockSIM nhé!! Nhưng mình UnlockSIM rồi cũng không Up được Radio khác!! Mình thử nhiều lần lắm rùi!! Qua tab box Radio tham khảo đi!! Nếu Bạn Up Radio đc chia sẽ mình với!!!

Up RADIO này vào vẫn cần Unlock SIM mà toàn báo fail thui
Làm theo bài này bảo đảm 100% thành công

Chỉnh sửa cuối:

xcingular8125

Unlock sim với (Sercurity Unlocker) là 1 phải ko vậy các bác...e tính up radio, rom ma nghe nói sợ thành cục gạch nên chưa dám :(:):):):)(

birdcut

Khác nhau bạn à. Nếu sợ vậy thì bạn chỉ nên up những radio nào origin của Diamond, bạn có thể up thoải mái mà không lo gì hết. Những radio có mở hoặc vd như (blackstone), (xperia) .... là những radio mod từ máy khác, đòi hỏi phải security unlock.

xcingular8125

vậy sercurity unlock là sao vậy bạn,mình cũng chưa hỉu lắm,............bạn có link hok cho mình xin với,mún up rom,radio ma cu thắc mắc cái SU hoài nen chưa dám :(:(