• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Flyer Asia HK đã update lên được HC của Châu Âu sửa lỗi wifi

gobig2006

Tình hình là em hỏi mãi không thấy bác nào trả lời và em cũng không chờ nổi update qua OTA nên em đã thử làm theo mấy cách của các bác bên XDA. Cũng tiện để các bác khác chưa lên thì lên cho sướng.
Các bước em làm như sau:
- Đưa máy về nguyên bản của Asia HK, rom và radio. Khi về nguyên bản thì bao gồm cả S-On và Relock y nguyên ban đầu.
- Chạy recovery phiên bản 4.0.1.4, khi chạy cái này em S-OFF và chạy recovery cho nó luôn.
- Sau đó em download RUU_3G_B09.zip theo link http://www.multiupload.com/LL52IZEQRT.
- Download xong giải nén file RUU_3G_B09 cắm Flyer ở chế độ Changer only, vào folder vừa giải nén chạy file ARUWizard.exe, thực hiện các bước tiếp theo như uprom ship.
Em đã up thành công lên HC Euro, bây giờ đang nghiên cứu tiếp để S-OFF, recovery và Root Honeycomb. Các bác nào có gì hay thì chia sẻ với anh em để nghiên cứu thêm.
link tham khảo của XDA: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1358758

takanuva

bác update mấy cái ảnh màn hình đc ko, e lên HC lâu rồi nhg ko phải bản chính thức, rất nhiều lỗi Force Close e nghĩ là do bản HC leak. Ko biết giao diện có đổi mới ko, và ko có nút chụp màn hình như các HC của tablet khác X_X

bmw_125i

Bạn ơi, mình đang chạy Honeycomb sau khi đọc bài viết "Hướng dẫn up Fyler lên HC" của các bác bên PDA.
Nhưng sau khi tải thêm vài bản Rom trên XDA về để Up rom, khổ nỗi sau khi up rom nào cũng bị lỗi Wifi :(

Bạn có biết hướng dẫn mình cách fix với?

gobig2006

Bạn ơi, mình đang chạy Honeycomb sau khi đọc bài viết "Hướng dẫn up Fyler lên HC" của các bác bên PDA.
Nhưng sau khi tải thêm vài bản Rom trên XDA về để Up rom, khổ nỗi sau khi up rom nào cũng bị lỗi Wifi :(

Bạn có biết hướng dẫn mình cách fix với?
Bác này giống em lúc đầu đấy, toàn bị lỗi wifi thôi. Bác đọc hướng dẫn quay lại về GB của bác SonBlack rồi chọn bản Romship nguyên bản theo máy lúc bác mua ý, xong rồi relock máy đi, không để unlock bootloader nữa. Khi nào máy bác nó hiện
Lock
S-On
thì lúc đấy bác bắt đầu chạy file recorvery phiên bản 4.1.4, ở cái này bác S-OFF và cài recovery với nó luôn. Sau đó bác làm theo hướng dẫn của bên XDA mà em đưa ra là bác lên được Honeycomb xịn của Châu Au.
Chúc bác thành công !

bmw_125i

Bác này giống em lúc đầu đấy, toàn bị lỗi wifi thôi. Bác đọc hướng dẫn quay lại về GB của bác SonBlack rồi chọn bản Romship nguyên bản theo máy lúc bác mua ý, xong rồi relock máy đi, không để unlock bootloader nữa. Khi nào máy bác nó hiện
Lock
S-On
thì lúc đấy bác bắt đầu chạy file recorvery phiên bản 4.1.4, ở cái này bác S-OFF và cài recovery với nó luôn. Sau đó bác làm theo hướng dẫn của bên XDA mà em đưa ra là bác lên được Honeycomb xịn của Châu Au.
Chúc bác thành công !

Máy mình mua của FPT không biết là phải dùng Rom Ship gì hả bạn? Mình không biết tên :(
Và đang ở HC rồi mà vẫn phải về HB àh bạn :( Máy mình mở Bootloader rồi giờ cũng phải khoá lại luôn àh?

the8

chào mọi nguời, em mới sắm được 1 con flyer, nhưng chưa có kinh nghiệm về mtb, mọi người cho em hỏi cách phân biệt máy châu âu và châu á, em đang tìm miếng dán màn hình chống xước và chống vân tay, ai biết loại nào tốt chỉ chổ cho em với (sài gòn). thank all!
p/s: em k biết post bài ở đâu nên copy lại đây nhờ mọi người chỉ giúp

Taki7610

Unlock_GSM
chào mọi nguời, em mới sắm được 1 con flyer, nhưng chưa có kinh nghiệm về mtb, mọi người cho em hỏi cách phân biệt máy châu âu và châu á, em đang tìm miếng dán màn hình chống xước và chống vân tay, ai biết loại nào tốt chỉ chổ cho em với (sài gòn). thank all!
p/s: em k biết post bài ở đâu nên copy lại đây nhờ mọi người chỉ giúp

Thường phiên bản châu á thì khi bạn vào phần thông số ROM sẽ thường là ROM 1.48.707.3,..Sài gòn thì ra khúc lê hồng phong và hùng vương q.5 bao la.

the8

em dán thử mấy chỗ rồi, nó bảo chống xước mà về em lấy bút vẽ vẽ vài đường là xước tè le, hix. anh biết loại nào tốt, quán nào dán chỉ em với

hdanhbka

Ai lên HC rồi làm ơn cài thử giúp mình Viet MobiTV xem có bị FC ko, vì mình hay xài cái này lắm!
Tks!

mai_sg

các bác cho em hỏi. em cài theo cách của bác trên. thành công, su đó em root máy, cài chức năng gọi điện tại room 3.2 HC. bây giờ vào market down phầm mềm chạy rất chậm, trong khi lướt web thì bình thường. 1 điều nữa là H boot bây giờ là 6.1.1111, làm thế nào để Hboot là 1.11.006, máy đã s-off

hdanhbka

Mình vừa thử theo cách của bạn nhưng wifi vẫn bị tình trạng như thế: nhìn thấy rồi biến mất ngay sau 1 giây và cứ liên tục scanning (router mình để ngay trong phòng nên ko có chuyện sóng yếu). Mình đã thử up các rom của leedroid nữa nhưng cũng ko ổn, đành ở lại GB. Ai làm đc rồi có cao kiến gì ko ạ? Việc lỗi wifi này là do thành phần nào gây ra: system, radio, boot,...?
Trân trọng!