• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Flyer mạng Sprint treo tại bootloader?

wan

tình hình là con này chạy bản rom gốc theo máy quá bựa,chậm cảm ứng như bị lệch e tức quá lang thang trên xda thì thấy bản rom ship này dành cho Flyer của nhà mạng Sprint
RUU_Express_Sprint_WWE_1.18.651.1_R_Radio_1.05.11. 0509_NV_2.28_SPCS_release_194356_signed.exe (Flyer for Sprint)
link topic http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1062184
up dc nữa chừng thì nó báo xoá rom rồi boot vào bootloader thì đứng,báo kết nối lại,e kết nối lại và up lại 1 phát nữa mọi việc diễn ra ngon lành thì dc 75% nó báo lỗi kêu sau khi đã up wa radio,..... báo e tìm 1 bản rom khác đúng để e up lại e điếng người vì chỉ có đúng 1 rom ship về con này cho nhà mạng spritn,up đi up lại cứ đến 75% là đứng bão lỗi,e rút cable thì nó trở về màn hình bootloader báo S-Off theo e dc biết thì S-ôFF là mình có thể up rom thoải mái rồi,nó hiện ra đầy đủ các thành phần của 1 gói rom gồm radio,recovery,slash.....mọi cái đều báo ok,chỉ 1 cái duy nhất báo faile đó là Microp --- fail .E lần mò mãi kiếm dc thêm 1 link bản leak

Express_Sprint_WWE_1.17.651.1_Radio_1.05.11.0509_N V_2.28_SPCS_test_191659.zip

sau khi down về thì giải nén ra 1 đống các thu mục,sýtem,recovery,radio,hình như dùng để nấu rom hoặc flash từng thành phần của rom,đến đây e chính thức tịt,mò ko ra nổii nữa.Ae nào có thể giúp dùng e với,

PS:k biết bản của e có phải là bản thử nghiệm ko nữae hĩ

wan

con của e là bản dành cho nhà mạng Sprint sử dụng CDMA a à,up rom này vào chắc ko dc hix

wan

con của e chắc là bản dành cho develop thì phải nó chạy mạng sprint nhưng ko phải là con EVO view 4G màu đen mà là vỏ màu trắng y như con bản GSM,bộ nhớ trong chỉ có 256mb thì phải ko phải là 32G như các đời kia chán quá chắc thua rồi

matrix_reload

Mình cũng xài 1 chú Evo View 4G (Flyer Sprints) up cái rom ship ở trên ok. 1 thiệt thòi thấy rõ cho các máy dùng CDMA, rom riếc chẳng thấy đâu, cook càng ít. Cũng may bản rom gốc xài cũng ko tới nỗi nào, 3G thích thì add số S-Fone xài ok.