• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 không cập nhật được thời tiết tại My Location?

toanlv

Có bác nào giúp em với, máy em khi mua đang dùng ROM 1.48.707.2, Radio 2.05.51.05 vẫn tự động cập nhật được thời tiết của My location (Hà Tĩnh - Việt Nam) nhưng từ khi up Rom lên các phiên bản sau này thì không thể cập nhật được thời tiết của Hà Tĩnh nữa, mặc dù thời tiết ở Vinh, Hà Nội, Hồ Chí Minh thì vẫn ok:(:)((. Xin các bác chỉ giáo.

lebinh__hung

bạn check cái location trong systems xem đã đánh dấu vào nó chưa, nếu không biết mở nó ở đâu thì mở Google Map lên nhấn Accept là ok

PhamQuang

Manager
Có bác nào giúp em với, máy em khi mua đang dùng ROM 1.48.707.2, Radio 2.05.51.05 vẫn tự động cập nhật được thời tiết của My location (Hà Tĩnh - Việt Nam) nhưng từ khi up Rom lên các phiên bản sau này thì không thể cập nhật được thời tiết của Hà Tĩnh nữa, mặc dù thời tiết ở Vinh, Hà Nội, Hồ Chí Minh thì vẫn ok:(:)((. Xin các bác chỉ giáo.

Có mấy khả năng xảy ra:
- Bạn Update bằng GPRS, sóng yếu không cập nhập được, thử sử dụng WiFi thử xem.
- Máy của bạn đụng ứng dụng, thử HR lại xem sao (khả năng này nhỏ)
- Cơ sở (Database) của ROM 1.48.707 không có Hà tĩnh, bạn thử bản 1.66.707 thử xem. Bản này Database mới hơn nhiều.

Về nguyên tắc khi kích hoạt Google Maps thì máy sẽ tự nhận ra Location của bạn thôi.

phuongsfc

Hi!
Về khoản này thì tôi cũng bị tương tự như vậy! lần đầu tiên mua máy về thì ok, cập nhật bằng Wifi, data, link với PC đều được hết, sau khi bắt đàu vào các ROM mới thì không được nữa, quay về ROM gốc cũng ko được luôn. thôi thì sống chung với lũ bằng cách lấy TPHCM cạnh đó để dùng vậy (tôi ở Vũng Tàu mà) mấy bản ROM gần đây thậm chí cập nhật bằng link với PC cũng khó khăn! nhưng bằng wifi thì lại nhận được my location!

lebinh__hung

my location là nó lấy vị trí của cái trạm phát sóng SIM điện thoại của bạn đang bắt đấy nhé,

Chắc các bạn chỉnh như thế nào, hoặc chưa mò dc, chứ tôi xài thấy bình thường mà, có bị lỗi gì đâu

ancola66

Super V.I.P
Cái này trên xda cũng thảo luận nhiều roài. Một số build ROM cũ (Kể cả Rom Ship) chức năng update thời tiết My Locations chỉ có thể dùng được Wifi còn muốn update thời tiết qua GPRS thì bạn phải để ở chế độ Auto Update thì mới cập nhật được My Locations. Nhưng hầu như các build ROM mới bây giờ đều có thể update My Locations mà không cần bật chế độ Auto Update. Bạn thử up một bản ROM khác xem sao :D

toanlv

Hic, những cái các bác chỉ giáo em đã thử rùi nhưng po tay, hiện đang dùng chiêu xem tạm thời tiết của Tp Vinh giống như bác phuongsfc đang dùng tạm của HCM vậy. Có ai sửa được lỗi này chỉ giùm em sớm với nhé.

Azzura

Cái khỉ gió My location đó, mình ở HN mà nó update tít tận Granada @_@
Rồi để 1 thời gian nó lại trở về HN
Nếu bạn ko update được My location thì bạn chọn add thêm Thành phố bạn đang ở vào tab weather đi
Rồi chọn thành phố đó làm thành phố hiển thị thời tiết trên Home screen của bạn, thế là xong đỡ lằng nhằng với cả cái My Location :D

phuongsfc

Cái khỉ gió My location đó, mình ở HN mà nó update tít tận Granada @_@
Rồi để 1 thời gian nó lại trở về HN
Nếu bạn ko update được My location thì bạn chọn add thêm Thành phố bạn đang ở vào tab weather đi
Rồi chọn thành phố đó làm thành phố hiển thị thời tiết trên Home screen của bạn, thế là xong đỡ lằng nhằng với cả cái My Location :D

Hi!
Vấn đề là gõ tên nơi mình ở vào thì nó bảo không có! Chắc là không có mới không xác định được my location! Thôi thì cứ mỗi lần muốn giải quyết khâu oai này thì phải tìm chỗ nào co wifi vậy.

toanlv

OZEOZE, cuối cùng thì mình cũng làm được cho nó ra được đúng My Location (Hà Tĩnh) của mình rùi. Sau khi Up lại ROM xong, trong lần khởi động đầu tiên thiết lập các thông số về Google map, Auto update Weather chúng ta vẫn chọn để kích hoạt chức năng này và quan trọng nhất là ra ngoài trời đứng để cho thằng Google map nó được cập nhật nhanh nhất và đương nhiên phần thời tiết của My Location cũng up được lun,cố gắng đến gần trạm phát sóng để up càng tốt đó.Mình thử 2 bản ROM khác nhau đều cho kết quả OK. (Những lần trước khi Up ROM xong tui toàn ngồi trong phòng nên không update được, sau khi cài đặt xong ra đường muốn cập nhật thì cũng đã quá muộn rùi nên nó không thành công).

nhattakiem

Máy của em dùng bản rom ship 1.66.707 nếu dùng GPRS thì up được My Location nhưng khi chuyển sang 3G thì không up được ( mạng của em là viettel)

huynq1979kl

Cái này trên xda cũng thảo luận nhiều roài. Một số build ROM cũ (Kể cả Rom Ship) chức năng update thời tiết My Locations chỉ có thể dùng được Wifi còn muốn update thời tiết qua GPRS thì bạn phải để ở chế độ Auto Update thì mới cập nhật được My Locations. Nhưng hầu như các build ROM mới bây giờ đều có thể update My Locations mà không cần bật chế độ Auto Update. Bạn thử up một bản ROM khác xem sao :D
Máy của em lại ngược lại, dùng 3g viettel thì google map và thời tiết luôn đúng (em thường xuyên đi lại HN và HP). Nhưng khi dùng wifi khi em đang ở HP thì Google map lại báo ở Khâm Thiên - HN, lại còn bảo sai lệch 100m mới tức chứ, thời tiết thì update HN. Em chưa về HN xem nó có báo sai đi đâu không. Các cao thủ giúp em với. Thời tiết có để auto update hay không cũng vậy cả.

HopANZ

Kinh nghiệm của em:
Vấn đề không update được thời tiết của My Location, em dính hoài, có khi ở SG nó toàn up của Đà Nẵng....
Em làm thế này:
1. Add Hà Nội, HCM vô
2. Khi up lại rom, chú ý kích hoạt Google map lên.
3. Khi không cần đến 3G, nên chuyển thủ công sang dùng mạng GPRS vì một số địa phương không có 3G, hoặc có nhưng mà lởm thôi rồi.
4. Để chế độ auto update là 3h một lần hoặc ngắn hơn.
Thực chất của update thời tiết là nó dò GPS và Google map. Tín hiệu GPS nhận được sẽ kích hoạt Google map để dò địa điểm trên bản đồ (thực chất là các điểm tọa độ), rồi nó sẽ load dữ liệu trên trang web về thời tiết, giờ...

huynq1979kl

Nhưng mà máy báo sai như vậy thì bực mình thôi. Đặc biệt máy mình dùng 3G luôn chính xác, chỉ sai khi dùng wifi, nếu không khắc phục được thì tốn tiền quá.

tuanbeck132

Máy mình trước lúc Hard Reset thì cập nhật được.... Nhưng được mỗi 1 lần (Trên Hưng Yên)
Nay về HD thì chịu chết o tìm được... Có bạn nào có cách khắc phục o?

HopANZ

Nhưng mà máy báo sai như vậy thì bực mình thôi. Đặc biệt máy mình dùng 3G luôn chính xác, chỉ sai khi dùng wifi, nếu không khắc phục được thì tốn tiền quá.

Sai là do dữ liệu của GPS và Google maps.
Bác để lát sau là nó đúng cho mà xem. Những người hay di chuyển trên ô tô thường thấy, đi đến Vinh rồi nhưng nó vẫn báo là Hà Nội.

ancola66

Super V.I.P
Sai là do dữ liệu của GPS và Google maps.
Bác để lát sau là nó đúng cho mà xem. Những người hay di chuyển trên ô tô thường thấy, đi đến Vinh rồi nhưng nó vẫn báo là Hà Nội.
Cái này là do các bạn để Autoupdate thời gian update định kỳ lớn quá thôi (Có thể do các bạn đặt 6 tiếng/lần hoặc tắt chức năng Autoupdate để tiết kiệm pin và cước GPRS)>>> Nó không cập nhật cho các bạn ngay được.

minhlc1958

Active Member
Cái này là do các bạn để Autoupdate thời gian update định kỳ lớn quá thôi (Có thể do các bạn đặt 6 tiếng/lần hoặc tắt chức năng Autoupdate để tiết kiệm pin và cước GPRS)>>> Nó không cập nhật cho các bạn ngay được.

Cái này bác nói quá đúng mình từng thử cái này đúng như bác nói không sai tí nào

tuanbeck132

Hnay em UP bản COM2 của bác Quang... Vào My Location cũng toàn báo No weather data available
Em ở Hải Dương....
Ở đây sóng 3G rất khỏe nhưng o thể nào UPDATE được....
Bác nào có cách khắc phục o ạ?
Chỉ giùm em với....
HD2 mà phần thời tiết có mỗi chữ My Location thì chán quá... :((

NhatToai

Super V.I.P
Hnay em UP bản COM2 của bác Quang... Vào My Location cũng toàn báo No weather data available
Em ở Hải Dương....
Ở đây sóng 3G rất khỏe nhưng o thể nào UPDATE được....
Bác nào có cách khắc phục o ạ?
Chỉ giùm em với....
HD2 mà phần thời tiết có mỗi chữ My Location thì chán quá... :((

Đôi lúc 3G khỏe mạnh nhưng lại yếu trong việc tìm Location,đôi lúc không cập nhật được lại do acu weather.
Bạn thử chuyển Band về GSM(tức không dùng 3G,chỉ dùng GPRS)rồi thử lại xem.