• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 mua tại Đài Loan

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongntna

Member
Mình mới mua HTC HD2 tại Đài Loan,sang đây mới biết có 1 điều thú vị là những người tham gia sản xuất ra những sản phẩm của HTC đều là công nhân Việt Nam sang hợp tác lao động.Bên này cũng như ở VN mỗi cửa hàng mỗi giá và mình mua với giá mềm nhất khi đã tham khảo 1 số nơi 23.500 Đài tệ,quy đổi ra USD 1 = 31.16 hôm mình mua máy 754USD (tặng kèm 1 thẻ nhớ 16 GB,máy bảo hành 2 năm).Vì là lần đầu tiên WM nên có nhiều vấn đề bỡ ngỡ quá,mong các Bạn giúp đỡ nhất là mấy bạn đang ở bên Trung Quốc vì chắc các bạn cũng dùng WM tiếng Trung như mình.Mặc dù đã dùng phần mềm đồng bộ hóa Microsoft ActiveSync nhưng cắm điện thoại vào máy tính vẫn không nhìn thấy được thẻ nhớ.khi tháo thẻ nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ nhìn thấy 1 file có hình cái khoá có tên EncFiltLog.menc, format thẻ xong thì coppy được nhưng khi lắp vào điện thoại cái khóa kia lại xuất hiện không biết xóa như thế nào? khi gọi điện đối phương bắt máy là máy rung lên báo mà ko biết tắt ở đâu? và cài fons nào để đọc báo VN được?

Chỉnh sửa cuối:

sweetmoon

- Cắm vào muốn thấy thẻ nhớ bạn chọn tùy chọn disk drive (khi bạn cắm vào nó sẽ hỏi bạn chọn loại kết nối nào) thì sẽ thấy thẻ nhớ ở trên máy tính (lúc này sẽ không thấy thẻ nhớ ở trên điện thoại nữa, rút cable ra thì sẽ thấy lại). Tuy nhiên nếu bạn xài vista thì phải xài window mobile center chứ không phải dùng active sync (dành cho xp).
- Về việc pickup call nó rung thì bạn tắt chức năng đó ở mục setting - chon all setting - roi Phone - tab advanced : bỏ tùy chọn vibrate device when call is connected.
- Cài font thì bạn search trên diễn dàn kiếm bộ font unicode (có sẵn file cài đặt).

Status
Không mở trả lời sau này.