• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 T9193 vào menu không được?

copcon86

Máy e sau khi HSPL3 xong, báo bootloader đầy đủ, em up bản rom này HD2_A66_C2_Build21914_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v06PV xong, sau khi restar lại vào máy thì nó chỉ đứng ở MH dual boot, bấm vào thì nó cứ ì ra đấy chặng chịu chạy gì cả. E đã reset, HR, tháo pin ra rồi, up những bản rom khác rồi mà vẫn không được,cứ vào bấm đuợc mấy cái là nó đứng im lun.
Bác nào biết giúp e với, e làm mọi cách e biết rồi mà vẫn bị.:((

doquangduc

Well-Known Member
Máy e sau khi HSPL3 xong, báo bootloader đầy đủ, em up bản rom này HD2_A66_C2_Build21914_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v06PV xong, sau khi restar lại vào máy thì nó chỉ đứng ở MH dual boot, bấm vào thì nó cứ ì ra đấy chặng chịu chạy gì cả. E đã reset, HR, tháo pin ra rồi, up những bản rom khác rồi mà vẫn không được,cứ vào bấm đuợc mấy cái là nó đứng im lun.
Bác nào biết giúp e với, e làm mọi cách e biết rồi mà vẫn bị.:((

Bạn nói là vào Menu của WM hay Android,. Nếu vào Android không được thì mình mĩnh nguyên nhân chính là thẻ nhớ.

copcon86

Bạn nói là vào Menu của WM hay Android,. Nếu vào Android không được thì mình mĩnh nguyên nhân chính là thẻ nhớ.
Mình chưa có cài Andoid, mới cài win thôi. lúc đầu thì vào được, rồi mình chạy android, chạy được 4 dòng đầu rồi nó mờ dần rồi máy mình đen thui. khởi động lại vào win thì bấm được mấy cái nó đứng đến giờ.

copcon86

Chỉ up bản ROM không có dual boot thử xem.
Cũng không đuợc bác ơi nó vẫn đứng im, lâu lâu bấm được 1,2 cái lại đứng tiếp.
MyPhoneLog.txt e em mở nó báo như vậy.
20100615T005523 | ========================================
20100615T005523 | Start My Phone 01.06.2718.0001
20100615T005523 | Device Family: ms_wm6professional
20100615T005523 | Device OS Version: 5.2.21914.3
20100615T005523 | Device OS Aku: .5.0.93
20100615T005523 | Device Memory | Physical 463368 Kb | Virtual 32768 Kb.
20100615T005523 | Device OEM Info: HTC HD2 T8585 ---- Lúc đầu máy em báo là T9193.
20100615T005523 | Mobile Operator: unavailable
20100615T005523 | Service Provider: unavailable

ngphuongqt

Cũng không đuợc bác ơi nó vẫn đứng im, lâu lâu bấm được 1,2 cái lại đứng tiếp.

Bạn dùng Radio bao nhiêu vậy? Tại trong bài đầu tiên bạn nói không rõ lắm nên mọi người không rõ tình trạng của bạn.

P/S. Chủ đề thì vào Menu không được, nhưng bài viết thì là treo ở dual boot. BẠn nên bổ sung thông tin để mấy bác khác giúp cho.

phamthaitl

Bạn dùng Radio bao nhiêu vậy? Tại trong bài đầu tiên bạn nói không rõ lắm nên mọi người không rõ tình trạng của bạn.

P/S. Chủ đề thì vào Menu không được, nhưng bài viết thì là treo ở dual boot. BẠn nên bổ sung thông tin để mấy bác khác giúp cho.

bạn up lai rom gốc.hoặc tải rôm gốc mới nhất về.nhớ là up trên PC nhé.đừng up bằng thẻ nhớ.rồi HSPL3 nhớ chọn 2.08.SHPL sau đó úp các rôm khác là ok đó.
hoặc tải bản radio mới nhất về.up lên xem thế nào.

copcon86

Tình trạng máy mình từ lúc đầu cho đến giờ là như vậy:
Lúc đầu là mình vào software info thì nó báo là:
T9193 của TIN, radio la 2.12, lúc này thì máy xài rất ok không bị gì hết.
Sau đó mình chạy HSPL3, chon 2.08, rồi nó báo ok hết, sau đó mình đưa máy về bootloader, thì nó báo co HSPL rồi 2.08.
Rồi mình tiến hành up bản rom như mình viết ở trên, up 100%thành công rồi.
Rồi máy chạy các bước setup của máy thì mình vẫn vào đựơc bình thường.
Sau đó mình lấy thẻ Format theo diễn dàn HD bằng phần mềm.
Rồi mình chép file Andoid vào thẻ, mình mở Explorer của win lên và chạy, nó chỉ chạy được 4 dòng đầu xong là mấy chữ đó nó mờ dần đi rồi tối thui cái MH, chứ nó không có hiện con chim cánh cụt lên.
Sau đó mình tháo pin ra, khởi động lại tới MH dual boot thì nó đứng im, bấm váo boot windows cũng không được, nó cứ lì ra đó như bị liệt cảm ứng vậy.
Rồi mình tháo pin ra, cài bản win khác, thì khi up xong, bắt đầu vào setup máy thì bấm next được 2 lần là nó đứng ở đó luôn, không có tới MH dual boot như lúc đầu.
Nó bị như vậy hoài lúc bấm đựơc lúc không.
Hết rồi ạ.

phamthaitl

vậy là bản radio thấp rùi.bạn up bản mới nhất đi.tháo pin ra.lắp vào và giữ nút nhỏ của volume.bấm nút nguồn.cắm USB vào và up radio.nhớ tháo thẻ nhớ ra.

copcon86

vậy là bản radio thấp rùi.bạn up bản mới nhất đi.tháo pin ra.lắp vào và giữ nút nhỏ của volume.bấm nút nguồn.cắm USB vào và up radio.nhớ tháo thẻ nhớ ra.

Mình mới up radio HD2_RADIO_2.15.50.14_LEO thì nó vào trong được rồi, nhung cũng được vài cái là nó lại đứng. Điên đầu quá các bác ơi, còn cách nào không ạ!!!!!

VUNHATVAN

Sau đó mình chạy HSPL3, chon 2.08, rồi nó báo ok hết, sau đó mình đưa máy về bootloader, thì nó báo co HSPL rồi 2.08.
- Nó báo là 2.08 nhưng có nhứ HSPL đằng sau không và có dòng cottula ở dưới không, nếu không có là chưa HSPL được
Nếu rồi thì up Radio len 2.14 rồi up bản Rom khác

copcon86

- Nó báo là 2.08 nhưng có nhứ HSPL đằng sau không và có dòng cottula ở dưới không, nếu không có là chưa HSPL được
Nếu rồi thì up Radio len 2.14 rồi up bản Rom khác
À có đầy đủ tại e ko nhớ rõ nên ghi là 2.08 chú nó hiện đầy đủ hết, rồi e mới up rom đấy ạ. Em làm như bác rồi, nhưng khi vào menu thì nó hiện chữ HTC to, ở dưới có dòng chữ Launching HTC sense….. nó chạy hoài, rồi nó lại báo Tap here to launch HTC sense, e tap vào thì nó chạy tiếp…chẳng biết sao nữa.

phamthaitl

À có đầy đủ tại e ko nhớ rõ nên ghi là 2.08 chú nó hiện đầy đủ hết, rồi e mới up rom đấy ạ. Em làm như bác rồi, nhưng khi vào menu thì nó hiện chữ HTC to, ở dưới có dòng chữ Launching HTC sense….. nó chạy hoài, rồi nó lại báo Tap here to launch HTC sense, e tap vào thì nó chạy tiếp…chẳng biết sao nữa.

vậy là bản này khong được rồi.bạn up bản khác đi.vào setting tắt HTC sense đi là được.vẫn vào được setting đó.mình cũng đã từng bị kiểu này rồi.tốt nhất là up bản khác.

copcon86

vậy là bản này khong được rồi.bạn up bản khác đi.vào setting tắt HTC sense đi là được.vẫn vào được setting đó.mình cũng đã từng bị kiểu này rồi.tốt nhất là up bản khác.

Bác có bản nào ổn định cho mình xin với. mình tìm mà không biết bản nào ok hết. thanks B

phamthaitl

copcon86

mình cảm thấy hài lòng với bản này,
http://www.pdaviet.net/showthread.php?105071-quot-PPC_ROM-Series-quot-LEO-SENSE-Trans-amp-CLEAN
tải bản LEO Sense 2019_CHT 2.0 & WP7 Style_V6_Icon 3D (16.10.10)
chứ bản V7 thì lại có nhiều lỗi và không dẹp bằng bản V6.
hoặc rom của Man PhamQuang cũng ok.

Thanks bác nhiều lắm, e down bản Windows V6 này xong e down bản android phía dưới luôn được không ạ? Tiện bác cho e hỏi luôn, sao e cài Andoid nó chỉ chạy 4 dòng đầu rồi chữ nó mờ dần sau đó MH tối luôn. Lỗi đó là sao ạ?

copcon86

Vẫn không được rồi bác ơi, kết nối wifi vào bấm passwork là nó lại đứng nữa…. Chán quá đi, không biết bị cái gì nữa

thanhhdung78

bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi chạy window xem có còn bị nữa kg?nếu hết thì format lai cái thẻ nhớ...mình cũng từng bị,mình nghĩ thẻ nhớ của bạn bị lỗi rồi,

copcon86

bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi chạy window xem có còn bị nữa kg?nếu hết thì format lai cái thẻ nhớ...mình cũng từng bị,mình nghĩ thẻ nhớ của bạn bị lỗi rồi,

Mình đâu có cắm thẻ vào đâu, chỉ up bằng Lap thôi. Bản rom nào cũng bị trường hơp như vậy đó. sao mình cài Andoid nó chỉ chạy 4 dòng đầu rồi chữ nó mờ dần sau đó MH tối luôn. Lỗi đó là sao ạ?

dale89

Mình mới up radio HD2_RADIO_2.15.50.14_LEO thì nó vào trong được rồi, nhung cũng được vài cái là nó lại đứng. Điên đầu quá các bác ơi, còn cách nào không ạ!!!!!

format thẻ theo đúng cách bác ÂN chỉ chưa bạn.