• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERALD - ROM WM6.0

PhamQuang

Manager
Đã có bản WM6.0 cho HTC Herald rồi kia mà. :-??:-??:-??
Ngôn ngữ WWE.

* Định dạng *.nb0 để Up từ thẻ nhớ, Link tải:

Mã:
http://uploaded.de/?id=zi6wyz

ROM v4.12

* Định dạng *.nbh (cài từ PC) dành cho các máy SuperCID, Link:

Mã:
http://uploaded.de/?id=3duxyy

Rất tiếc hiện tại chưa có máy, hy vọng sau 1,2 tuần sẽ có để nghịch và Cook cho dòng này. :D

nugift

Active Member
Ngôn ngữ WWE.

Mã:

ROM v4.12

Mã:

Rất tiếc hiện tại chưa có máy, hy vọng sau 1,2 tuần sẽ có để nghịch và Cook cho dòng này. :D

Nugift đang dùng bản rom này cả tuần nay. Cái gì cũng Ok, chỉ có mỗi lỗi bàn phím thôi, vì bản rom này dành cho các máy của T-mobile nên chỗ các ký tự bị thay đổi (giống như bàn phím của Vario II vậy).X-(

Mặc dù đã thử tất cả các cách từ registry nhưng vẫn chưa thành công. Hy vọng anh Quang có máy sớm sớm để modify cái lỗi khó chịu này.:D

Để up bản rom này chẳng cần phải unlock CID đâu. Cứ up OS theo bài #1 là được. Tuy nhiên phải có rom gốc của máy để up lại, đề phòng trường hợp trục trặc! Máy của nugift chết cả chục lần rồi đấy!:)

nguyentrong

Ngôn ngữ WWE.

Mã:

ROM v4.12

Mã:

Anh Phạm Quang ơi! Anh chỉ giúp em cách uprom từ thẻ nhớ với . Em download bản rom Định dạng *.nb0 về rồi mà không biết up như thế nào cả . Anh chỉ em với . Con Vodafone của em chết đã 2 tháng nay rồi mà vẫn chưa có cách nào cứu nó nên được.Nó chỉ còn Boot thôi anh ạ!
Em cảm ơn anh trước nghe ! Rất mong được sự giúp đỡ của anh !

izepck

chú Quang làm một bài về dòng máy này đi , cháu vẫn chưa dám ROm , vì thấy nó vẫn chưa ổn định , up trên thẻ nhớ và trên PC có gì khoác biệt không chú ?

PhamQuang

Manager
Nugift đang dùng bản rom này cả tuần nay. Cái gì cũng Ok, chỉ có mỗi lỗi bàn phím thôi, vì bản rom này dành cho các máy của T-mobile nên chỗ các ký tự bị thay đổi (giống như bàn phím của Vario II vậy).X-(

Mặc dù đã thử tất cả các cách từ registry nhưng vẫn chưa thành công. Hy vọng anh Quang có máy sớm sớm để modify cái lỗi khó chịu này.:D

Để up bản rom này chẳng cần phải unlock CID đâu. Cứ up OS theo bài #1 là được. Tuy nhiên phải có rom gốc của máy để up lại, đề phòng trường hợp trục trặc! Máy của nugift chết cả chục lần rồi đấy!:)

Máy của Nugift đã được UnlockCID là chắc chắn rồi !!!
Máy chưa UnlockCID không Up được các ROM trên đâu. Hiện mình đang thử Up từ thẻ với file *.nb0 xem sao.

nugift

Active Member
Máy của Nugift đã được UnlockCID là chắc chắn rồi !!!
Máy chưa UnlockCID không Up được các ROM trên đâu. Hiện mình đang thử Up từ thẻ với file *.nb0 xem sao.

Không phải đâu anh Quang! Máy của nugift chưa hề được unlock CID. Cái dòng này hơi đặc biệt là khi máy chết vì lý do gì đó, nhưng nếu có bản rom gốc (của chính nhà cung cấp) thì sau khi up lại ở chế độ bootloader máy sẽ bình thường trở lại.

Vấn đề up rom WM6 mà nugift đề cập ở trên là up theo cách của Aserg bên xda. Cách up này cũng hơi đặc biệt, là up khi PPC đang ở trạng thái hoạt động bình thường. Không riêng gì nugift mà rất nhiều người đã up thành công WM6 theo cách này mà không cần unlock CID. Rủi ro chỉ nằm ở chỗ là người up có bản rom gốc nêu như gặp vấn đề với Herald hay không thôi!

Bản WM6 mà nugift cũng như mọi người đang dùng được lấy từ rom zin của T-Mobile. Vì thế lỗi bàn phím vẫn chưa được khắc phục! Tốc độ cải thiện ở mức tuyệt vời.

PhamQuang

Manager
- Do máy chưa được UnlockCID nên không thể Up từ *.nbh được mà chỉ có thể Up từ *.nb
Đây là cách Up cổ điển.
- Sáng nay vừa lôi về 1 chú, chưa kịp mua Unlock K.e.y và cũng đã Up lên WM6.0.
- Hiện đang Cook thử DEV và ROM xem thế nào, nếu kết quả tốt, hy vọng sẽ có bản ROM mới với phong cách PDAVIET. :D

nugift

Active Member
đây đúng là bản rom tiếng đức nhưng bản rom gốc của mình la 1.18.. chứ không phải 5.04
Thật buồn quá. Nhưng dù sao mình cũng cảm ơn Nugift nhé!

Tiếc quá! Do PPC của mình dùng rom 5.04 nên tháng trước mình delete bản 1.18 mà mình đã load xuống trước đó. Tuy nhiên tìm bản WWE này không khó lắm đâu. Mình sẽ tìm cho!:)

nguyentrong

Tiếc quá! Do PPC của mình dùng rom 5.04 nên tháng trước mình delete bản 1.18 mà mình đã load xuống trước đó. Tuy nhiên tìm bản WWE này không khó lắm đâu. Mình sẽ tìm cho!:)
Nugift ơi! Bạn có thể tìm giúp mình bản 1.18... mà GER không? Bởi vì PPC của mình là của VODAFONE chứ không phải của HTC nên up rom cua HTC nó không cho up
Máy của mình lại chưa unlock CID nữa . Mình đã mua Code unlock CID rồi nhưng không còn tác dụng nữa bởi vì máy của mình chỉ còn lên BOOTLOADER thôi.
PPC của mình đã nằm như cục sắt 2 tháng rồi .Thật là chán
Mình đã mail cho bên Vodafone để xin bản rom gốc của nó nhưng chẳng thấy nó hồi âm gì cả ,không biết đến bao giờ thì con PPC của mình mới được sông lại đây. tất cả cũng chỉ vì cái giao diện của con XDA TERRA.
Thanhks Nugift trước nghe!

nugift

Active Member
Nugift ơi! Bạn có thể tìm giúp mình bản 1.18... mà GER không? Bởi vì PPC của mình là của VODAFONE chứ không phải của HTC nên up rom cua HTC nó không cho up
Máy của mình lại chưa unlock CID nữa . Mình đã mua Code unlock CID rồi nhưng không còn tác dụng nữa bởi vì máy của mình chỉ còn lên BOOTLOADER thôi.
PPC của mình đã nằm như cục sắt 2 tháng rồi .Thật là chán
Mình đã mail cho bên Vodafone để xin bản rom gốc của nó nhưng chẳng thấy nó hồi âm gì cả ,không biết đến bao giờ thì con PPC của mình mới được sông lại đây. tất cả cũng chỉ vì cái giao diện của con XDA TERRA.
Thanhks Nugift trước nghe!

Tiêu rồi! Mình tìm được bản 1.18 nhưng mà là WWE cho HTC chứ k phải là GER cho VODAFONE.

nguyentrong

Tiêu rồi! Mình tìm được bản 1.18 nhưng mà là WWE cho HTC chứ k phải là GER cho VODAFONE.
Nugift ơi! Cậu cố gắng tìm giúp mình xem còn cách nào nữa không ? Thật sự mình rất cần sự giúp đỡ của cậu.
Thanhks cậu rất nhiều

Microlab071966

Các bạn cho mình hỏi,con HERALD của mình mua ở cửa hàng tại Hà nội,vỏ của nó là HTC-P4350 và đã Up bản rom tiéng Anh,và đây là thông số của bản rom này:
ROM virsion:1.8.405.1 WWE
ROM date:11/03/06
Radio virsion:02.71.90
Protocol version:4.1.13.31
Theo mình nghĩ thì đây có lẽ ko phải là bản Rom zin của nó.Vậy mình muốn biết bản rom gốc của nó là bản nào,ngôn ngữ nước nào thì phải xem ở đâu?Mong các bạn chỉ giúp.Xin cảm ơn nhiều.

nugift

Active Member
Các bạn cho mình hỏi,con HERALD của mình mua ở cửa hàng tại Hà nội,vỏ của nó là HTC-P4350 và đã Up bản rom tiéng Anh,và đây là thông số của bản rom này:
ROM virsion:1.8.405.1 WWE
ROM date:11/03/06
Radio virsion:02.71.90
Protocol version:4.1.13.31
Theo mình nghĩ thì đây có lẽ ko phải là bản Rom zin của nó.Vậy mình muốn biết bản rom gốc của nó là bản nào,ngôn ngữ nước nào thì phải xem ở đâu?Mong các bạn chỉ giúp.Xin cảm ơn nhiều.

Một khi máy của bạn chưa unlock CID thì không thể up Rom khác. Có nghĩa rom trong máy của bạn là bản rom zin theo máy!

Nếu như bạn muốn up rom WM6 thì nên có bản rom zin 1.8 rên, đề phòng rủi ro. Các bước up thế nào đã được chỉ dẫn rõ trong các chủ đề.

Microlab071966

Một khi máy của bạn chưa unlock CID thì không thể up Rom khác. Có nghĩa rom trong máy của bạn là bản rom zin theo máy!

Nếu như bạn muốn up rom WM6 thì nên có bản rom zin 1.8 rên, đề phòng rủi ro. Các bước up thế nào đã được chỉ dẫn rõ trong các chủ đề.
Mình vẫn biết vậy nhưng có điều thắc mắc là bản Rom zin 1.8 mà mình cần có có quan trọng là phải Rom tiếng Đức hay Pháp...không như bản Rom xuất xưởng của máy,hay chỉ cần Rom zin 1.8 là được mà không cần quan tâm đến Rom khi xuất xưởng là xuất cho nước nào.
Hiện nay giao diện máy mình là tiếng Anh,nhưng đĩa CD đi kèm lại là tiếng Đức,vậy nên mình đoán có thể Rom xuất xưởng của máy mình là tiếng Đức(chỉ là đoán vì mình không có căn cứ nào cả)và đã được nhà phân phối nào đó Up sang bản Rom tiếng Anh.Vậy nên mình muốn hỏi để biết đích xác Rom xuất xưởng của mình là bản Rom ngôn ngữ nước nào thì tham khảo ở đâu?Mong được sự hướng dẫn của các bạn.Xin cảm ơn.

PhamQuang

Manager
Mình vẫn biết vậy nhưng có điều thắc mắc là bản Rom zin 1.8 mà mình cần có có quan trọng là phải Rom tiếng Đức hay Pháp...không như bản Rom xuất xưởng của máy,hay chỉ cần Rom zin 1.8 là được mà không cần quan tâm đến Rom khi xuất xưởng là xuất cho nước nào.
Hiện nay giao diện máy mình là tiếng Anh,nhưng đĩa CD đi kèm lại là tiếng Đức,vậy nên mình đoán có thể Rom xuất xưởng của máy mình là tiếng Đức(chỉ là đoán vì mình không có căn cứ nào cả)và đã được nhà phân phối nào đó Up sang bản Rom tiếng Anh.Vậy nên mình muốn hỏi để biết đích xác Rom xuất xưởng của mình là bản Rom ngôn ngữ nước nào thì tham khảo ở đâu?Mong được sự hướng dẫn của các bạn.Xin cảm ơn.

ROM có mấy điểm quan trọng: ID Country, Language và Model. Do vậy ngôn ngữ cũng là 1 trong các điểm quan trọng của ROM đấy.

Để tham khảo 1 số ROM gốc, bạn có thể vào đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Herald_Upgrades

Tại đây có ROM 3 ngôn ngữ: EN, GER và RUS đó.

Microlab071966

ROM có mấy điểm quan trọng: ID Country, Language và Model. Do vậy ngôn ngữ cũng là 1 trong các điểm quan trọng của ROM đấy.

Để tham khảo 1 số ROM gốc, bạn có thể vào đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Herald_Upgrades

Tại đây có ROM 3 ngôn ngữ: EN, GER và RUS đó.

Mình đã Up thử 2 bản ROM tiếng Anh rồi mà đều ko phải là ROM gốc.Bác nào có bản tiếng Đức thì Up lên trang khác cho mình xin với.Link bác PhamQuang cho bị die rồi.Rất cảm ơn và mong đc giúp đỡ.:((

Chỉnh sửa cuối:

dachi81

Mình cũng như bạn ..Nhưng khi đọc kỹ thì Pác Phạm Quang đã nói là tắt hết những trình Download..Mình tắt hết và đang dơn đây nè!! Được 52% rồi!!:(

Không biết có được hay không đây!!Hic..Của mình là Vodafone mới đau!:((

dachi81

Xin MOD chỉ cách cứu máy!! :(

Tình hình là Máy HTC (herald - dòng tiếng Đức - Vodafone - 1.19) của em bị đứng ngay màn hình khởi động (stuck at splash screen) và do chưa unlock CID nên up rom cứ 1% - 2% là rớt!!Em đã thử nhiều ROM rồi nhưng vẫn không dc..Do cũng không kiếm được ROM gốc German của Vodafone nên..

Em cũng đã thử bản ROM cùa Bác Phạm QUang cho link : RUU_Herald_HTC_GER_5.4.407.1_4.1.13.34_02.79.90_Ship
nhưng vẫn không được!!
Em xin cầu cứu MOD cũng như anh em thành viên PDAVIET , nếu ai có thì cho em xin bản rom gốc này!!Hoặc chỉ cho em còn cách nào khác để cứu lại!!Em rất cảm ơn!!

Vì em là KTV thôi nên nếu cứu không được chắc em phải đền máy!!Số tiền đó với em là rất lớn:((!!Em xin hậu tạ anh em ..Mong anh em cũng chư các MOD giúp em!!

Cuối cùng là em xin cảm ơn!!và có gì sai xót trong lời nói xin anh em bỏ wa nha!:(

kid1110

Máy HTC của em cũng bị đứng ngay màn hình khởi động do em up rom đại mà không biết máy mình thuộc dòng gì. Anh PhạmQuang có Rom gốc nào của máy em cho em xin link với.

Em attack hình máy em ở dưới.