• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

cohisu

error[270] : UPDATE ERROR
the image file is corrupted.please check your update ultility
Lỗi thế này là sao vậy các a hic hic

khanha

bro nào up bản ROM của anh Quang thành công rùi cho m xin file msim.96.dll với msim.dll nha, thanks mọi người nhìu :)

cohisu

Rom mới nhất của a PQ,em thấy ko nhanh lắm tuy Storage còn thừa khá nhiều,chắc do các icon nặng nên chạy có phần hơi bị lag và chậm.Thay đổi theme của màn hình thì hình nền ko đổi đc mà phải reset lại mới đc.Để test thêm mới bít đc hihi.THanks a PQ đã nỗ lực làm ROM cho a em xài ^_^ !

ruoicom

Đã có bác nào thử bản ROM mới này chưa??? 20070507_RUU_Hermes_WWE_3.30.0.9. Các bác thử đi rồi cho ý kiến xem có dùng được ko???

Update GSM GSM1.41.00.10 - use Force SSPL option
Update SPL Hard-SPL-V7
Update ROM

Mình đã up thử và thấy bản này chạy khá nhanh và khá hay. Bổ sung thêm một số tính năng cũng hay và không bị lỗi bàn phím như một số bản trc. Mới up xong lên ko bit pin dùng ntn. Các bac cho ý kiến nhé.

Đã check PIN. Để một đêm sáng hôm sau dậy thấy pin vẫn 100%, bản này dùng hay đấy. Theo mình thấy thì bản này rất ổn định, thời gian chờ lâu, chạy luột.:D

hailua_fr

Các bác ơi, cái này cài lên con Zinc được ko ah? 8-|

bạn muốn chết máy đấy à?:D ,rom này cài trinity còn ko được nữa là. Zinc là dòng máy khác h,với lại không phải do HTC sản xuất.mà là của ASUS tuy rằng mẫu mã giống nhau.
.

Chỉnh sửa cuối:
D

dvdkny

Guest
bạn muốn chết máy đấy à?:D ,rom này cài trinity còn ko được nữa là. Zinc là dòng máy khác h,với lại không phải do HTC sản xuất.mà là của ASUS tuy rằng mẫu mã giống nhau.
.

Ui dzời, sao bác kia lại bảo Zinc thuộc họ Hermes, làm mình hăm hở đi tìm ROM, mới down xong tính cài... Hic hic
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8608
Thanks bác.

hailua_fr

Ui dzời, sao bác kia lại bảo Zinc thuộc họ Hermes, làm mình hăm hở đi tìm ROM, mới down xong tính cài... Hic hic
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8608
Thanks bác.
___
I think I found the phone I am finally looking for, the O2 XDA Zinc (aka Asus Mars II). Not a far cry as a downgrade from my current Dell Axim with a VGA (640×480 screen, 624Mhz Processor & 16MB Dedicated 3D accelerator). This one has all the stuffs I currently need without having to carry around 2-3 devices everyday, seemingly having to have them banded in rubber bands to keep them in place and preventing from misplacing them.

Whats more, it’s made by Asus and surprisingly not HTC. It will be rebranded as usual by your local telecom carriers (launch prices for UTMS based phones ~ $1300 w/o Contract). As it’s recently FCC approved, we can see this baby coming around Q4 2006 to Q1 2007 in Asia Pacific as the O2 XDA Zinc, which is kinda cheesy for a name, now if only this were named the “XDA Stealth” instead. And now behold pics of the Dopod 838Pro Killer:
____

linhnguyen

các bác ơi em mới mua con I-Mate JasJam. Bác nào biết cách up rom cho no ko chi em với, từ đó tới giờ em sài lần đầu tiên, nên ko biết. Mong các bác chỉ giáo. nếu bác nào có lòng tốt thì làm giùm em với. Thanks very much.

bkav3003

viêc up rom có nhươc điểm gì ko hả các pác.nếu up rom máy thì máy mất zin thì sao hả các pác.em lần đầu tiên xài ppc nên ko biết up rom xin các pác chỉ cho em với.up rom có khó ko hả các pác.help me thanks

Chỉnh sửa cuối:
D

dvdkny

Guest
UpROM ko khó lắm đâu bạn. Chọn đúng ROM, đọc hướng dẫn kỹ kỹ 1 chút. UpROM trên PC nào chạy ổn đinh thì tốt, tốt nhất là Up = Laptop, ko sợ cúp điện, lại ổn định hơn Destop lắp ráp. Thú vui của xài PPC là UpROM và cài chtrình. Chúc bạn thành công.

ducdl2

Đã up thử các bản rom,nhận thấy bản 3.24.01 của bác Quang chạy ngon nhất!

hoangcao243

Em xin hỏi 1 tẹo. Lúc đầu em mua về thì có thể vào bootloader bình thường ( mặc dù hơi lâu) nhưng ko hiểu sao làm vài lần thì ko thể vào bootloader được nữa. Lần này em có load cái files thứ 2 để chạy ( như hướng dẫn là sau khi chạy sẽ vào bootloader) nhưng khi chạy xong máy cũng ko vào bootloader được.
Xin các bro chỉ giúp cách khắc phục.
P/S: máy em mua tại pháp ( ko bị block, em mua của HTC) bàn phím tiếng Pháp và rom tiếng Pháp ( em nghĩ cái này ko ảnh hưởng). Mong các bro chỉ giúp cách khắc phục.

phecvit

có một anh nói là o2 zinc thuộc dòng Hermes.Mình vào đấy tải rom win06 ve nhưng thấy các bạn khác up không dc.Bạn nào nói rõ hơn giúp mình không.Mình mua máy tại rồng Thái Bình Dương.
O2 zinc dùng rom nào là dc.Win 06 nhé các bạn.chấn thành cảm ơn

ducdl2

tình hình là em vừa up xong bản ROM của MAN PHAMQUANG nói chung bản ROM này khá nhanh :D nhưng mà khi kết nối thử GPRS thì lại ko có nút disconect
Bạn vào commmanager nhấn vào nút Data connection là được!

Status
Không mở trả lời sau này.