• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

sutu

Bạn đã UnlockCID cho máy chưa vậy??? :D

Trong các bản ROM test, mình thấy ROM này có lẽ ổn định về RAM hơn cả.
Tình trạng ngủ "dài" đã cải thiện hoàn toàn.

#Nugift: Các đề nghị của bạn mình sẽ xem lại và có lẽ sẽ có vài thay đổi trong bản V2

Dạ thưa Bác Quang em đã UnlockCID và đã hạ SPL xuống 1.04 luôn rồi ạ.
nhưng Em UpRom vẫn ko được cứ báo lỗi
Các bác quan tâm và giúp em với

Utxd

Đã unlock không có nghĩa là unlock thành công :p, thực hiện lại các bước unlock xem sao, lưu ý quan sát quá trình unlock xem nó có báo lỗi gì không nhé.

thanhtung183

Các bác cho em hỏi, con softbank X01HT mới ra sau tháng 12/2006 có unlock CID được ko ạ? Em đang định mua con này mà sợ ko unlock CID thì ko cài rom tiếng Anh vào được. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. em ko biết post chỗ nào đành post ở đây vậy. mong các MOD thông cảm ạ.

CutKit

Các bác cho em hỏi, con softbank X01HT mới ra sau tháng 12/2006 có unlock CID được ko ạ? Em đang định mua con này mà sợ ko unlock CID thì ko cài rom tiếng Anh vào được. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. em ko biết post chỗ nào đành post ở đây vậy. mong các MOD thông cảm ạ.

nếu bạn có máu liều và khả năng tài chính dư dả thì có thể xài bản Unlock V3.0 để unlock. Vì bản Unlocker 3.0 này unlock cho các dòng máy HERMES với BL 1.09 1.06 hay 1.04, tuy nhiên lại khuyến cáo không dùng cho dòng SB X01HT sau tháng 12/2006 vì lỗi no GSM hoặc một vài lỗi khác.
Bạn tham khảo thêm trong 4RUM, đã có bài viết rồi nhé.

Nhưng mục đích cuối cùng của bạn là Unlock hay là UpROM, vì nếu muốn UpROM thì không cần thiết phải Unlock vẫn Up được mà. Tham khảo các bài viết về UpROM trong 4RUM để biết cách UpROM cũng như kinh nghiệm của các mems khác nhé.

Chúc vui vẻ,
Ck.

thanhtung183

Mục đích cuối cùng vẫn là để up rom thôi bác ạ. Vậy là ko cần unlock CID vẫn up rom bình thường hả bác ? em muốn up bản rom mới nhất đó bác,

LYLAC

em vừa up rom mới nhất của bác quan em bị một lổi nút tang dảm âmn thanh không hoạt dộng ,thường ngày nó hiện nhưng giờ nó không hiện ra

Hermes81

Mình cũng vừa up xong con HTC của mình. hệ điều hành chạy nhanh và ổn định lắm. Nhất là ko phải dò dò tiếng Đức nữa. chân thành cảm ơn các bạn

PhamQuang

Manager

Nếu phiên bản tích hợp SPL gây cho bạn khó khăn, hãy thử phiên bản không tích hợp xem sao nhé:

Link tải đây:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/HERMES/WM6.0/HERMES_WM6.0_PDAVIET_RV1.0_NOSPL.rar

Pass. giải nén: PDAVIET

Bạn nên kiểm tra lại máy của mình, nên:

- Up lại một phiên bản ROM nào đó.
- UnlockCID lại cẩn thận
- Up ROM trên,

Chắc chắn bạn sẽ thành công.

sutu

Đã unlock không có nghĩa là unlock thành công :p, thực hiện lại các bước unlock xem sao, lưu ý quan sát quá trình unlock xem nó có báo lỗi gì không nhé.

cám ơn bác Út đã quan tâm
Em làm theo các bước hướng dẩn của MOD CoBold1690 trong Topic Hướng dẫn Unlocker SIM & CID cho dòng HTC Hermes bài 22
Bước 8:Chạy file HERM_Unlock_v2a.exe trên PPC,đợi khoảng 1 phút sẽ nhận được 1 thông báo "SUCCESS"
Như vậy là máy em đã Unlock CID thành công và đã là Super CID rồi phải ko ạ
Có thể UPRom vô tư phải ko bác Út

PhamQuang

Manager
cám ơn bác Út đã quan tâm
Em làm theo các bước hướng dẩn của MOD CoBold1690 trong Topic Hướng dẫn Unlocker SIM & CID cho dòng HTC Hermes bài 22
Bước 8:Chạy file HERM_Unlock_v2a.exe trên PPC,đợi khoảng 1 phút sẽ nhận được 1 thông báo "SUCCESS"
Như vậy là máy em đã Unlock CID thành công và đã là Super CID rồi phải ko ạ
Có thể UPRom vô tư phải ko bác Út

Chính xác !!!

Sau khi đã UnlockCID, bạn đã có thể Up bất kỳ ROM nào. :D

Với đ/k bạn chắc chắn đã thực hiện đủ và đúng bước UnlockCID như đã hướng dẫn.

sutu

Nếu phiên bản tích hợp SPL gây cho bạn khó khăn, hãy thử phiên bản không tích hợp xem sao nhé:

Link tải đây:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/HERMES/WM6.0/HERMES_WM6.0_PDAVIET_RV1.0_NOSPL.rar

Pass. giải nén: PDAVIET

Bạn nên kiểm tra lại máy của mình, nên:

- Up lại một phiên bản ROM nào đó.
- UnlockCID lại cẩn thận
- Up ROM trên,

Chắc chắn bạn sẽ thành công.

Cám ơn Bác Quang đã hết lòng giúp đở "gà mới như em":) :)
Em sẻ làm theo hướng dẩn của bác UpRom khác và Up lại bản trên
Dùng PDA mà ko uprom được thì củng hơi buồn nhỉ :| :|
Có gì em sẽ thông báo nhờ các bác giúp :D

khoack98

Mình đã up-Rom HermesWM6_LVSW_edition_OSonly. Moi thứ đều ok . Tuy nhiên có 1 vấn đề là máy không thể update được ngày tự động .
Phone đang xài là Cingular 8525
Không biết có cách nào khắc phục không vậy mấy bạn

thanhtung183

Chính xác !!!

Sau khi đã UnlockCID, bạn đã có thể Up bất kỳ ROM nào. :D

Với đ/k bạn chắc chắn đã thực hiện đủ và đúng bước UnlockCID như đã hướng dẫn.
Bác ManPhamQuang ơi cho em hỏi là máy SoftBank X01HT chưa unlock CID và có Bootloader 1.09 thì có up được rom ko ạ? Em chưa Unlock CID mà dùng S-SPL hoặc H-SPL thì có up được rom ko bác ???

nugift

Active Member
Mình đã up-Rom HermesWM6_LVSW_edition_OSonly. Moi thứ đều ok . Tuy nhiên có 1 vấn đề là máy không thể update được ngày tự động .
Phone đang xài là Cingular 8525
Không biết có cách nào khắc phục không vậy mấy bạn

Nghe rất vô lý! :O Bạn vẫn kết nối bình thường với PC đấy chứ? Vì khi sync, PPC sẽ cập nhật mọi thông tin từ PC và cả ngày giờ, chỉ 1 điều duy nhất là bạn phải tự điều chỉnh thành phố bạn sống thôi.

Nếu không xong thì bạn phải cài lại rom thôi! :|

priest_spy

đọc mãi không hiểu vậy cụ thể up Rom lên WM6. Cách thức làm ntn hà các Bác. Có Bác thì bảo là copy SPL vào PPC rồi chạy, có Bác lại bảo là chạy SPL ngay trên Laptop. Sau đó thì chạy Rom nào để up lên ah?
Em dùng Softbank X01HT mua bên Nhật về đã có Rom HTC version 1.35.255.2; 11/14/06; 1.18.00.10; 1.35.255.102. Nhưng khi check SPL ở Bootloader là 1.09. Em đang băn khoăn không hiểu là máy em đã là superCID chưa? Nếu chưa thì làm thế nào để biết và sau khi biết rồi sẽ làm gì để có thể up lên bản Rom WM6.
Bác PhamQuang và các Bác cao thủ thân mến, liệu các Bác có thể viết một bài hướng dẫn rõ ràng cách up Rom cho những anh em newbie chúng tôi được không? Em nghĩ một trong các Bác nên tổng hợp lại để giúp mọi người có thể follow dễ dàng hơn và hiểu tổng quát hơn vấn đề. Em đọc hết 16 page không nắm hết được vì một số Bác có những cách xử lý khác nhau, do vậy rất khó nắm bắt.

khoack98

Nghe rất vô lý! :O Bạn vẫn kết nối bình thường với PC đấy chứ? Vì khi sync, PPC sẽ cập nhật mọi thông tin từ PC và cả ngày giờ, chỉ 1 điều duy nhất là bạn phải tự điều chỉnh thành phố bạn sống thôi.

Nếu không xong thì bạn phải cài lại rom thôi! :|
Vấn đề là sau khi up xong hồi tối , nhưng sáng nay , ngày ( date ) trong máy không tự động update , time thì ok ,

nugift

Active Member
đọc mãi không hiểu vậy cụ thể up Rom lên WM6. Cách thức làm ntn hà các Bác. Có Bác thì bảo là copy SPL vào PPC rồi chạy, có Bác lại bảo là chạy SPL ngay trên Laptop. Sau đó thì chạy Rom nào để up lên ah?
Em dùng Softbank X01HT mua bên Nhật về đã có Rom HTC version 1.35.255.2; 11/14/06; 1.18.00.10; 1.35.255.102. Nhưng khi check SPL ở Bootloader là 1.09. Em đang băn khoăn không hiểu là máy em đã là superCID chưa? Nếu chưa thì làm thế nào để biết và sau khi biết rồi sẽ làm gì để có thể up lên bản Rom WM6.
Bác PhamQuang và các Bác cao thủ thân mến, liệu các Bác có thể viết một bài hướng dẫn rõ ràng cách up Rom cho những anh em newbie chúng tôi được không? Em nghĩ một trong các Bác nên tổng hợp lại để giúp mọi người có thể follow dễ dàng hơn và hiểu tổng quát hơn vấn đề. Em đọc hết 16 page không nắm hết được vì một số Bác có những cách xử lý khác nhau, do vậy rất khó nắm bắt.

Bạn dùng X01HT mua bên Nhật mà đã có rom của HTC sao? Nếu thật sự rom của bạn là WWE (World wide english) thì chắc chắc không phải là rom zin của Softbank, nhu vậy có nghĩ là đã unlock rồi. Bạn muốn up rom WM6.0 thì làm theo cách mình hướng dẫn với file SSPL-Herm.exe là được. Chỉ làm như vậy là đơn giản nhất và đầy đủ.

Vấn đề là sau khi up xong hồi tối , nhưng sáng nay , ngày ( date ) trong máy không tự động update , time thì ok ,

À, mình nghĩ là bạn chưa chỉnh ngày tháng thôi. vào settings chỉnh lại ngày tháng ở phần 'đồng hồ' là sẽ được thôi. "Vọc' thêm một chút đi bạn! ;)

khoack98

Bạn dùng X01HT mua bên Nhật mà đã có rom của HTC sao? Nếu thật sự rom của bạn là WWE (World wide english) thì chắc chắc không phải là rom zin của Softbank, nhu vậy có nghĩ là đã unlock rồi. Bạn muốn up rom WM6.0 thì làm theo cách mình hướng dẫn với file SSPL-Herm.exe là được. Chỉ làm như vậy là đơn giản nhất và đầy đủ.

À, mình nghĩ là bạn chưa chỉnh ngày tháng thôi. vào settings chỉnh lại ngày tháng ở phần 'đồng hồ' là sẽ được thôi. "Vọc' thêm một chút đi bạn! ;)

Oh, cái này minh biết chứ . Tối hôm wa thức tới 1:00 am
mà ngày vẫn không update . :(

ngocnt610

priest_spy;84164]đọc mãi không hiểu vậy cụ thể up Rom lên WM6. Cách thức làm ntn hà các Bác.

Có Bác thì bảo là copy S-SPL( Chứ không phải SPL ) vào PPC rồi chạy, Chính xác lun:D

Sau đó thì chạy Rom nào để up lên ah?
Bạn dow được bản Rom WM6 nào cho Hermes thì cài bản đó, Theo mình bạn nên cài thử tất cả các bản để thử thì hay hơn.

Em dùng Softbank X01HT mua bên Nhật về đã có Rom HTC version 1.35.255.2; 11/14/06; 1.18.00.10; 1.35.255.102. Nhưng khi check SPL ở Bootloader là 1.09.
Không vấn đề gì bạn ạ

Em đang băn khoăn không hiểu là máy em đã là superCID chưa?
Bạn dùng CT Mtty.exe nhé. Dow về PC, Ở ActiveSync\Conection Setting bỏ tích allow USB conection. Sau đó chạy Mtty.exe trên PC lưa chon Port là USB sau đó bạn Enter 2 lần, bạn đánh lệnh : task 32 rồi enter nếu cho kq =0 thì máy của bạn là superCID rồi

Nếu chưa thì làm thế nào để biết và sau khi biết rồi sẽ làm gì để có thể up lên bản Rom WM6.
Bạn copy file SSPL vào PPC chạy nó , nó sẽ tự động đưa PPC bạn về trạng thái BL , nhưng bạn phải xem sau SPL co tham số ds không nhé?
nếu có tham số ds thì bạn có thể up Rom được.
Sau đó bạn chạy bản Rom nào mà bạn muốn up thôi, Up Rom WM6 for Hermes rất nhanh chi khoảng 5 - 7 phút thôi.

Bạn cứ mạnh dạn thử xem có gì không hiểu bạn cứ hỏi mọi người trên này nhé, mình thấy các Mod, bạn Nugift hay bạn Cutkit rất nhiều kinh nghiệm và nhiệt tình giúp đỡ lắm=D> =D> =D>

PhamQuang

Manager
ROM v3.23.0.7 PDAVIET For HTC Hermes​

Dựa vào cơ sở 2 ROM LVSW v3.23.0.6Pro Black 2.0, sử dụng bộ DEV của Bepe.

Tôi đã Build phiên bản ROM mới, v3.23.0.7 PDAVIET với khá nhiều sự thay đổi:

- Thay đổi hệ thống Reg., tối ưu hóa hơn, thay đổi âm thanh, ổn RAM,...
- Strorage chung gần 52Mb, RAM - xấp xỉ 30Mb. RAM khá ổn định, sụt ít khi cài đặt ứng dụng.
- Thêm các ứng dụng cần thiết, chọn lọc các ứng dụng hay của 2 phiên bản ROM trên.
- Chỉnh sửa các thứ cần thiết khác.
- ROM khá nhanh và ổn định.

ROM đang Upload vào host, sau ít phút nữa sẽ có Link để các bạn tải dùng thử.

Status
Không mở trả lời sau này.