• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

priest_spy

Các Bác ơi, máy của em là superCID rồi, em kiểm tra bằng SSPL thì phần cuối có ds rồi. Em down bản Rom mới của bác PhamQuang về nhưng không biết up Rom như nào cả. nó có 2 file, trong đó một file có đuôi là nbh, file kia em copy vào PPC, nó báo là (This application (RUUWrapper.exe) requires a newer version of the Microsoft@.Net Compact Framework than the version installed on this device.) Em click vào file .nbh trên PC cũng không chạy được. Tất nhiên là em làm lúc đã đưa PPC về bootloader bằng SSPL. Khi đưa máy về bootloader và kết nối với PC, PC không nhận (mặc dù em đã click vào phần allow USB connection).
Các Bác chỉ giáo giùm em với, em háo hức quá.

ngodung

Link tải ROM v3.23.0.7 PDAVIET​

ROM đã Up xong vào host.

Link tải ROM:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/HERMES/WM6.0/HERMES_v3.23.0.7_PDAVIET.rar

Pass. giải nén: PDAVIET

bản này em test thấy như sau:

-Tốc độ nhanh

-Ram cải thiện đáng kể, không sụt nhiều lắm

-Software add thêm dùng tốt (duy chỉ có WM5torage thì PC không nhận)

-Không bật được Wifi trong Comm Mannager.

Và1 điều em thắc mắc mà chưa thấy ai nói tới là không xem được TV online.
Em dùng (1 con O2 trion và 1 SoftBank X01HT) cả 2 chú mua cách nhau 10 ngày nhưng cả 2 con đề không xem TV online đươc (khi xem chỉ có tiếng mà không có hình). Đã up các bản ROM rồi >>> hình như không phải do ROM gây ra:-?? . Anh em ai gặp và fix được lỗi này rồi chỉ mình với nhé. thanks all=D>

thanhtung183

Các bác cho em hỏi bản radio 1.38.00.10 có dùng được với máy softbank x01ht ko ạ? Và khi up radio + rom thì dùng S-SPL_Herm hay dùng Hard-SPL V6 vậy các bác ??
Em mới xài con này nên ko hiểu lắm, mong các bác giúp đỡ ạ.

priest_spy

Hic hic. Các Bác ơi, có Bác nào trả lời bài em post với. Em háo hức up Rom WM6 lắm rồi.

nugift

Active Member
Hic hic. Các Bác ơi, có Bác nào trả lời bài em post với. Em háo hức up Rom WM6 lắm rồi.

Bạn nên nhấn file exe đấy. Trên cửa sổ window sau đó bạn chọn 'Force using SSPL' (vì bạn dùng SSPL mà)rồi cứ thế tiếp tục 'next' thôi!

Chỉnh sửa cuối:
Anh Quang ơi choem hỏi chút. em down bản room mớicuar anh về giải nén ra co 2 file. tông trên 64mb nhưng chạy đều báo lỗi. the application failed to intialize............
đã down về 2 lần rồi đều bị thế. máy tính thì có cần cài thêm PM nào ko/

priest_spy

Đúng rồi. Em cũng bị như thế. Bác PhamQuang ơi, đề nghị Bác phổ biến lại giùm anh em newbie với.

PhamQuang

Manager
Anh Quang ơi choem hỏi chút. em down bản room mớicuar anh về giải nén ra co 2 file. tông trên 64mb nhưng chạy đều báo lỗi. the application failed to intialize............
đã down về 2 lần rồi đều bị thế. máy tính thì có cần cài thêm PM nào ko/

Trên PC phải có cài NETCF 2.0 các bạn nhé.
Điều này các Mod. đã nói từ lâu rồi kia mà.
Đơn giản là Tool Up ROM chạy trên nền NETCF đó.

priest_spy

Em đang down về rồi. Hi vọng sẽ sớm up Rom WM6 được. Mạo hiểm quá hic hic. Cứ liều phát xem sao, công nhận dùng PDA mà không biết Up Rom đúng là rất chán. Hi hi.

priest_spy

Trời ơi, em down NETCF 2.0 về rồi, cài đặt xong. Em vào folder Rom và Bác PhamQuang up ở trên, click vào một trong 2 file trong đó đều không thấy động tĩnh gì cả. Có lỗi gì hả các Bác? Giúp em với.

sutu

Trời ơi, em down NETCF 2.0 về rồi, cài đặt xong. Em vào folder Rom và Bác PhamQuang up ở trên, click vào một trong 2 file trong đó đều không thấy động tĩnh gì cả. Có lỗi gì hả các Bác? Giúp em với.

Mấy hôm trước mình củng gặp khó khăn như bạn.Nhưng hôm nay đã up được bản ROM v3.23.0.7 PDAVIET của bác Quang rồi đấy,củng nhờ bác nugift,bác Quang, bác Út và các anh em cả đấy :D
bạn dowload xong dùng Winrar extract ra chạy file *.exe lại xem, có gì hỏi mấy ae trên PDAVIET mọi người rất nhiệt tình =D> =D>
Phải công nhận bản Rom mới chạy nhanh thật,giao diện đẹp,thêm nhiều tính năng hay ,,...:-? vọc tiếp mới biết hết :D (vửa cài xong lúc chiều):D

priest_spy

hic hic. Em cài setup file exe của NETCF 2.0 rồi đấy chứ. Các Bác ơi giúp em với, từ tối qua ko up được, em háo hức phát điên mất.
Để em kể lại cho các Bác nghe nhé!
Em đã kiểm tra máy Softbank X01HT và máy của em là SuperCID
Em đã đown bản ROm mới nhất v3.23.0.7 PDAVIET của Bác PhamQuang.
Em extract ra thành folder và trong đó có 2 file (một file .nbh). Em click lần lượt cả 2 file nhưng nó chẳng ra gì cả.
Tiếp đến sau khi đã hỏi các Bác em down NETCF 2.0 về và finish setup. Kết quả em quay lại folder chứa Rom và click lần lượt cả 2 file đều cho kết quả như lúc đầu (là ko cài được).
Ngoài ra, một việc nữa khi em chạy SPPL để đưa máy em về bootloader rồi cắm conect với PC, PC báo là không nhận (em đã click phần allow USB conection).
Tóm lại, các Bác giúp em thì giúp cho trót với. Hướng dẫn em cách cài đặt ROM WM6 sau khi em đã biết máy em là superCID.

PhamQuang

Manager

ducdl2

hic hic. Em cài setup file exe của NETCF 2.0 rồi đấy chứ. Các Bác ơi giúp em với, từ tối qua ko up được, em háo hức phát điên mất.
Để em kể lại cho các Bác nghe nhé!
Em đã kiểm tra máy Softbank X01HT và máy của em là SuperCID
Em đã đown bản ROm mới nhất v3.23.0.7 PDAVIET của Bác PhamQuang.
Em extract ra thành folder và trong đó có 2 file (một file .nbh). Em click lần lượt cả 2 file nhưng nó chẳng ra gì cả.
Tiếp đến sau khi đã hỏi các Bác em down NETCF 2.0 về và finish setup. Kết quả em quay lại folder chứa Rom và click lần lượt cả 2 file đều cho kết quả như lúc đầu (là ko cài được).
Ngoài ra, một việc nữa khi em chạy SPPL để đưa máy em về bootloader rồi cắm conect với PC, PC báo là không nhận (em đã click phần allow USB conection).
Tóm lại, các Bác giúp em thì giúp cho trót với. Hướng dẫn em cách cài đặt ROM WM6 sau khi em đã biết máy em là superCID.
Mình vừa cài bản v3.23.0.7 xong .Bạn chỉ cần chạy SSPL đưa PPC về Botloader SPL hiện -DS cuối và báo USB thì chạy rom bạn vừa giải nén là được thôi .Chúc bạn thành công!

priest_spy

E đã up được rồi, e phải tìm bản NETCF khác riêgn cho PC các Bác ah. Bác PhamQuang cho em link nhầm nhé. chưa đến 20 phút máy em đã up xong, WM 6 nhìn đẹp quá. E sẽ khám phá và có khó khăn gì sẽ hỏi các Bác tiếp nhé. Hi hi, sướng quá.

Tom_codon

Super V.I.P
E đã up được rồi, e phải tìm bản NETCF khác riêgn cho PC các Bác ah. Bác PhamQuang cho em link nhầm nhé. chưa đến 20 phút máy em đã up xong, WM 6 nhìn đẹp quá. E sẽ khám phá và có khó khăn gì sẽ hỏi các Bác tiếp nhé. Hi hi, sướng quá.

WM6.0 đã tích hợp NETCF2 rồi bạn nha.Bác Quang đang Fix lại bản Rom mới và đặc biệt chú trọng đến giao diện Rom cho đẹp và đặc biệt hơn nữa.Anh em Hermes lại chuẩn bị được test Rom của Man rồi.
Sướng nhỉ :D :D :D

Hermes81

the application failed to innitialize properly(0xc0000135).click on OK to tẻminate the application. Bác Quang ơi, mình chạy file RuuWrapper nó thông báo như vậy. bác chỉ dẫn cho mình với

priest_spy

Xin mạn phép các Bác,
@hermes81: Có thể là file bị làm sao đó trong quá trình download bạn ah. Bạn thử down lại xem nhé, mình tận hôm qua đến 8h tối hôm nay mới được.
Cám ơn Bác PhamQuang nhé, giao diện đẹp lắm và nhiều tiện ích nữa. Em đang test xem thế nào Bác ah.
@Tom_codon: Bác Tom ơi, sắp có Rom mới ah, nếu vậy em up tiếp có sao không? ý em là em vừa up Rom mới nhất của Bác PhamQuang xong.

Status
Không mở trả lời sau này.