• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

sutu

sau khi kiểm tra phương pháp của SUTU thi bootloader của máy lai báo Hern 100 SPL-109.ds . mà không hiểu sao khi kiểm tra thương Bootloaer thông thường thì máy lại báo SPL 1.04 như vậy là phải chuyển xuống từ 1.09 xuống 1.04.ds . bac nào có link hướng dẫn chuyển xuóng . cho e xin cái

không cần phải chuyển đâu bạn ơi.Máy đã unlock CID rồi thì 1.04 or 1.09 ko quang trọng nữa miễn sao kết thúc "ds" là có thể UP WM6 rồi đó:D
UpRom thành công nhé:D

ducdl2

Đã cài bản rom mới của bác Quang chạy ok chỉ có phần call video của TweakUI Không chạy được,và phần bàn phím cứng bị lỗi chữ y và z ;@ thành dấu ngã,bác Quang xem lại dùm anh em với!

Chỉnh sửa cuối:

meohp

sau khi cài lại win đã up rom thành công cám ơn SUTU , cám ơn bản rom mới của bác Quang

nugift

Active Member
Đã cài bản rom mới của bác Quang chạy ok chỉ có phần call video của TweakUI Không chạy được,và phần bàn phím cứng bị lỗi chữ y và z ;@ thành dấu ngã,bác Quang xem lại dùm anh em với!

Bạn dùng Registry, vào [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
"Layout"=dword:132105 thay giá trị "Layout"=dword:132103 là xong thôi!

CutKit

Bạn dùng Registry, vào [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
"Layout"=dword:132105 thay giá trị "Layout"=dword:132103 là xong thôi!

cái giá trị Layout này cũng mỗi máy một kiểu hay sao ý, với máy của Ck. giá trị đó là 263177 (Dec) và 40409 (Hex) nên đổi không có tác dụng

Tuy nhiên có người bạn đã làm theo cách này, đổi giá trị sang 132103 thì không được, nhưng đổi sang giá trị 197649 thì fix ngon lành :-?
@cukit: báo cáo với bác mở registry ra thấy đúng giá trị "132105" , mừng quá thế là sửa ngay, đầu tiên sửa thành "132103"-> không ăn thua, đã thấy chán, nhưng còn nước còn tát, sửa thành "197649", SR xong thì úi giời ơi, kết quả mỹ mãn, chữ nào ra chữ đó không còn loạn xạ như trước nữa, em Softbank nay tăng giá trị lên gấp đôi (dưới mắt tôi thôi). Cám ơn bác nhiều nhé. Rảnh bữa nào anh em mình làm ly cafe đi.

bạn ducdl2 có thể check và đưa lại giá trị phù hợp cho máy của bạn cho mọi người biết với nhé :)

Ck.

PhamQuang

Manager
Radio v1.40.30.00 for HTC Hermes (TyTN)​

Phiên bản Radio (GSM) mới dành cho HTC Hermes. Chắc chắn sẽ khá hơn rồi. :D

Các bạn tải File theo link dưới đây về và tiến hành quy trình như Up ROM là OK.

Link tải Radio trong DS:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=704

Hermes81

Bác Quang chỉ giùm mình với, mình up Rom xong, thì khi sync, nó ko chịu chạy, mặc dù cái trạng thái Sync nó vẫn chạy như thường.

nugift

Active Member
Bác Quang chỉ giùm mình với, mình up Rom xong, thì khi sync, nó ko chịu chạy, mặc dù cái trạng thái Sync nó vẫn chạy như thường.

Bạn mô tả sao mà khó hiểu quá! :-?? Mô tả lại kỹ hơn rồi mọi người sẽ góp ý cho!

nugift

Active Member
Link tải Radio trong DS: [URL="http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=704" nói:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=704[/URL][/SIZE][/FONT]

Nhờ anh Quang kiểm tra lại giúp, đường truyền có vấn đề thì phải! :-??

priest_spy

E vừa up Rom mới và Radio mới của Bác PhamQuang xong. Công nhận bản này nuột nhất. E đang test, có gì sẽ post lên nhờ mọi người giúp đỡ. Hi hi.

sutu

Nếu Sync vẫn chạy nhưng PPC ko kết nối được thì
Bạn kiểm tra theo cách này xem:
mở ActiveSync --> file --> connection setting --> đánh dấu vào ô Allow USB Connections --> ok
Chúc vui:D

Nhờ anh Quang kiểm tra lại giúp, đường truyền có vấn đề thì phải! :-??

Em mới Dow được và up thành công mà anh nugift, Anh dow lại thử xem ;)
Không biết Radio 1.40 này có cải thiện phần Pin hơn bản 1.38 ko nữa , :D
Nhưng có Rom và Radio mới thì cứ Up cho sướng hehe =))
Dù sao củng cám ơn bác Quang nhá :))

Last edited by a moderator:

famvn

Mình xài SB X01HT nhưng mình chưa có quyền download, ai cho mình link khác của "Radio v1.40.30.00 for HTC Hermes (TyTN)" đi?

Hermes81

Sutu ơi, mình đã làm theo cách của bạn, nó đã hiện lên chữ syncronizing nhưng vẫn không chạy được.

ducdl2

cái giá trị Layout này cũng mỗi máy một kiểu hay sao ý, với máy của Ck. giá trị đó là 263177 (Dec) và 40409 (Hex) nên đổi không có tác dụng

Tuy nhiên có người bạn đã làm theo cách này, đổi giá trị sang 132103 thì không được, nhưng đổi sang giá trị 197649 thì fix ngon lành :-?

bạn ducdl2 có thể check và đưa lại giá trị phù hợp cho máy của bạn cho mọi người biết với nhé :)

Ck.
Mình đã sửa được rồi thay giá trị 263177 trong layout bằng 132103 thì ok cám ơn các bạn đã giúp đỡ!

ngodung

các bạn cài thêm CommButton-Toggle-Vibrate-Fix để fix lỗi giữ phím Comm nó xẽ chuyển qua chế độ rung.

và ai muốn giữ giao diện của HTC Tynt thì cài TyTN_Dialer_Green và HTC_Default.tsk

Status
Không mở trả lời sau này.