• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

LYLAC

Bạn vào Regstry_HKLM_Software_OEM_Quenty_Layout sửa thành 132103 soft reset là được

binbin làm ơn cho mình biết tại sao lại có hiện tượng bị lỗi bàn phím như vậy nhé..hichic...mình dang potay với lỗi bàn phím này.

Bạn vào Regstry_HKLM_Software_OEM_Quenty_Layout sửa thành 132103 soft reset là được

Vào [HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd] tạo 1 khoá "Locale" (kiểu string) có giá trị là 0408 rồi SR lại thử xem, nếu không đúng mã thì tìm các bảng mã khác ở đây: http://www.microsoft.com/globaldev/reference/winxp/xp-lcid.mspx

mình vào thử đó rồi,,nhưng không hiểu nên làm như thế nào.nó có hàng loạt mã số như vậy,.thì thử như thế nào.mà nó lại tương ứng theo các quốc gia nữa..mình không hiểu lắm,,bạn giải thích hộ mình nhé.

Last edited by a moderator:

Utxd

Lylac thử bản Rom 3.30V mình vừa cook lại thử xem, test trên máy của mình không còn lỗi đó nữa

mryeknom

Lỗi lên net là lỗi gì hả bác, bác giải thích kỹ hơn cho em với :)

bản shap 3.3b bắt được sóng wifi nhưng máy mình không thể bật được trang web nào hết.
Bản 3.3V thì ok

LYLAC

hichic...các bác ơi giúp em với,.chết em rùi

con máy của em có một đặc điểm là khi uproom hoặc up radio thì phải up từ trong win mới được.còn nếu up từ trong boodloadter thì nó không cho up mà bảo là lỗi kết nối usb với máy.
hôm nay em up bản radio 1.43 lên.thì sau khi up radio xong thì máy trở về chế độ boodloadter,.và lúc này spl từ 1.4 chuyển lên spl 2.10.0 lipro.và nó không cho trở về win ban đầu.
đã reset lại máy nhưng máy vẫn ở chế độ boodloadter,mà reset mấy lần thì vẫn vậy.em nghĩ là room bị lỗi,nên em uproom từ chế độ boodloadter,em up bản 3.30V,và lúc này em chọn spl 2.02/2.10 new boodloadter không ngờ máy lại cho up room từ chế độ boodloadter,sau khi uproom xong thì máy vào được màn hình window của win,,màn hình có cái cửa sổ ý.sau đó máy bị đơ không vào được tiếp các bước hoàn thiện 1 win.em reset lại máy mấy lần thì hiện tượng này vẫn vậy.lúc này em định up lại room lần nữa nhưng không được, do activesync không kết nối được với máy.nhưng activesync vẫn nhận được ra máy nhưng nó không kết nối được,bởi vì biểu tượng kêt nối giữa máy tính và con CHT của em bị đơ.em đã rút usb ra và cho kết nối lại thì hiện tượng đang kết nối thì bị đơ vẫn như thế.
có một đặc điểm là con máy của em về lại boodloadter vẫn được.
hichic..làm thế nào bây giờ các bác.đừng bảo em bị chết room nhé...

Chỉnh sửa cuối:

stone_heart_dh

Bản 3.3V này chạy nuột thật. Phần connections không còn bị lỗi nữa. Mà hình như bản này kết hợp với Radio 1.43 không "nét" lắm thì phải các bác nhỉ??? Em để radio cũ thấy sóng và bluetooth làm việc "tít" và nuột hơn. Bản này không có Soft chỉnh sửa Registry, tìm thì mất thời gian quá.Bác nào có sẵn up lên rui cho em link download nha!!!!

hieunt

Hôm qua em up rom 3.3V rồi, chạy rất ổn. Em cũng up thêm cái radio lên 1.43 rồi. Nhưng chưa lắp SIM nên ko biết sóng thế nào. Không biết sự kết hợp này có hoàn hảo không nữa. Mong bác Utxd cho ý kiến cho anh em biết sớm. ;;) Nhưng mà em cài cái CardExport thì thấy báo là không chạy được :((. Hic hic. Có bác nào quan tâm đến vụ này giúp em với vì cái CardExport rất tiện lợi cho công việc của em. Thank các bác!

hoanglam

NEW NEW :RADIO version 1.43.00

http://lephuong2007.free.fr/Radio1.43.00.00.zip

@hailua: Bác có bản radio version 1.43.00.10 ko? Em tìm mãi mà vẫn chưa thấy bản đó.
Bác nào có up lên cho em xin với. Thanks!

LYLAC

các bác admin ơi giúp em với...hichic..

với tình trạng máy của em như vậy,em chẳng biết phải làm gì cả,.em nghe một anh bạn nói bây giờ chỉ còn cách uproom từ thẻ nhớ thôi..không biết cách này có đúng không,..bây giờ không dám mạo hiểm.nhưng cũng chẳng còn cách nào khác,.nên có biện pháp nào là cứ phải thử.
cho em hỏi bác nào có bản room hermes đã được dum,cho em xin và cho em hỏi luôn cách up room từ thẻ nhớ.
em xin cảm ơn nhiều.

PhamQuang

Manager
với tình trạng máy của em như vậy,em chẳng biết phải làm gì cả,.em nghe một anh bạn nói bây giờ chỉ còn cách uproom từ thẻ nhớ thôi..không biết cách này có đúng không,..bây giờ không dám mạo hiểm.nhưng cũng chẳng còn cách nào khác,.nên có biện pháp nào là cứ phải thử.
cho em hỏi bác nào có bản room hermes đã được dum,cho em xin và cho em hỏi luôn cách up room từ thẻ nhớ.
em xin cảm ơn nhiều.

- Up ROM từ thé nhớ cũng được, bạn vào đây đọc và tham khảo thêm nhé:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_SDCardFlashing

- Tuy nhiên máy của bạn vẫn Up ROM bình thường kia mà.
Có lẽ bạn nên xem lại version Bootloader và tham khảo thêm tại đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_BootloaderMFG

Có lẽ bạn chưa hạ Bootloader mà thôi.

LYLAC

hichic..không biết có được không bác ah.

- Up ROM từ thé nhớ cũng được, bạn vào đây đọc và tham khảo thêm nhé:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_SDCardFlashing

- Tuy nhiên máy của bạn vẫn Up ROM bình thường kia mà.
Có lẽ bạn nên xem lại version Bootloader và tham khảo thêm tại đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_BootloaderMFG

Có lẽ bạn chưa hạ Bootloader mà thôi.

em chờ tin này của bác lâu lắm rồi.con máy không làm được là đứng ngồi không yên.
em đêm nay thức trắng đêm,mong rằng sửa được.
em cảm ơn bác nhiều ah...

LYLAC

cả nhà ơi...có cách nào cứu con máy giúp em???

Bác quang ơi, em làm theo các hướng dẫn rồi đều không được,.làm theo cả dump room cho thẻ nhớ cũng như cách hạ version boodloadter nhưng đều không được bởi máy cứ ở chế độ boodloadter, và có chữ USB thôi,chứ nó chẳng chuyển biến gì cả,.
bây giờ em biết nguyên nhân tại sao em bị như vậy rồi.
+ khi uproom em không dùng SSPL để đưa máy về chế độ boodloadter để uproom,mà em thường dùng phím nóng để vào thẳng boodloadter vì vậy mà em không uproom được từ boodloadter,. do vậy em thường uproom thẳng từ bản win cũ đang sử dụng,,để được bản win mới.
+ khi up radio,thì sau khi up xong máy trở về boodloadter không trở về win,đã reset lại mấy lần nhưng máy vẫn ở chế độ boodloadter.đáng lẽ cần phải dùng phần mềm để mở boodloadter để trở về win,.nhưng em cho rằng win bị lỗi nên up lại bản room.em chọn phần spl 2.01.00/new boodloadter chính vì vậy mà lần này up được room từ boodloadter.
khổ nỗi khi up room xong máy chỉ cho vào màn hình khởi động của win thôi (màn hình có cái cửa sổ windown) rồi bị đơ không vào được các bước hoàn thiện một win.đã reset lại mấy lần nhưng vẫn vậy.
đến bây giờ thì up lại room cũng không được,up lại room từ boodloadter cũng không được,mà up thẳng từ màn hình của win nó cũng không cho up.

++++ đã thử mấy cách rồi đều không được,nếu ở trong boodloadter thì nó cứ đứng im,có nhận ra USB,nhưng làm gì nó cũng không chuyển biến.còn vào thẳng Win thì Win vẫn bị đơ như vậy,không tài nào up được..

- khi dùng dump room từ thẻ nhớ thì boodloadter cứ đứng im ở chế độ đó,không chuyển sang chế độ khác,để thực hiện up room.
- Khi dùng biện pháp hạ version boodloadter thì bắt đầu khi đánh lệnh USB>task 32 xong thì nó đã báo lỗi sai,không thể thực hiện hết việc đánh các lệnh như bác Quang bảo.
bây giờ đành ngồi nhìn con máy bị đơ vậy,mong các bác sớm cho cách giải quyết..hcihic...em cảm ơn.
(muốn dùng đồ công nghệ cao,mà khi hỏng hóc không sửa chữa được thì thấy buồn và nản vô cùng,.chán quá.chẳng nhẽ lại mang đi sửa chữa,.cứ nghĩ đến điều này là đau hết cả lòng,cả ruột...)

ruoicom

Hic, lâu lâu mới vào thấy thay đổi nhiều quá, nhiều ROM quá, ko bit p chọn cài nào bi giờ. Phải thử hết mới đc, các bác thật là tuyệt vời.

dangtuan

ROM Schap's WM6 Pro 3.30c

"Ai ơi, có ROM nào mà dùng mãi không thay
hôm nay thấy ROM này, mời mọi người xem ngay ..."

Main features:
Lastest Hermes WM6 build (RTM version 17745)
100% Translated user interface (OS & OEM apps)
Localized hardware & software keyboard layout
HSDPA enabled
Video call enabled
Smart dialing enabled
VOIP enabled
Windows Update enabled
Office Mobile 2007 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
Windows Live (New build)
Remote Desktop Mobile
All bugs from the previous versions should be fixed!

OEM applications:
Camera app 4.0 (New version)
Comm Manager 1.7
Comm vibrate button
SIM Manager 6.13 (New version)
Bluetooth FTP 1.2
SAP Settings 2.02
Task Manager 1.5
Audio Manager 1.2 (New version)
HTC Home 1.0
Today Music Plug-in (compatible with Audio Manager and WMP)
Voice Recorder 1.0
ArcSoft MMS 4.0 (New version)
Streaming Player 2.10h (New version)
GIF Player 1.10
Adobe Acrobat Reader LE 2.0
Adobe Flash Player 1.0
Pocket RAR 3.60
Jbed Java Midlet Manager 2007.04.25 (New version)
Jeyo SMS Backup 1.1
SuperBright (VJLumosIII)
FlashLight (VJCandelaLite)
Advanced configuration tool (Fixed)
Automatic operator settings configuration
VoIP configuration

Some tweaks:​
OS only ROM
Free extended ROM
4MB pagepool
Big storage
Optimized cache
Fixed 3G connection speed issue
Best Bluetooth A2DP settings
Avoid MicroSD issues
Improved power management
Error report disabled
Customer feedback removed
Integration with Vista WMDC
Date on single line
3G icon & prefix
Nicer 3G icon
Nicer PINpad
Nicer font
Nicer keyboard
New bootscreens
Subfolders in Start menu
Schap's theme
Schap's Comm Manager (12 functions)
Schap's Power & Wireless service Manager (shows Bluetooth/Wi-Fi on traybar)
Schap's Vista look icons

Download link:
http://rapidshare.com/files/38019591/Schaps_WM6Pro_WWE_3.30c.exe.html

Chỉnh sửa cuối:

mryeknom

Bản 3.3V không tạo được file word mới. Bác Utxd có bị lỗi giống mình không?

ruoicom

Bản 3.30b đc cook lại thành 3.30V so với bản 3.30C này có gì khác nhau ko nhỉ?? Mình vừa Up xong bản 3.30V, phím lỗi tùm lum, tớ thấy dùng bản của VLSW có vẻ ổn định hơn, phím dùng OK, còn cái này phải chỉnh sửa reg tùm lum. Nhưng vì máu chắc vẫn Up thử :))

eragon8687

ROM v3.07.05.PV for HTC Hermes​

Phiên bản "anh em sinh đôi" với phiên bản trên.
Khác nhau là phiên bản này tích hợp thêm HTC Touch, với chức năng rất Mode hiên nay.
Tất cả các thông số khác không thay đổi.

Link tải ROM:

http://www.box.net/shared/irqxaunzma

Pass. check và giải nén: PDAVIET

Cái HTC Touch này dùng thích thật :D . Bác nào build Rom mới có thể thêm cái này vào kô nhỉ . Định up bản 3.30c nhưng tiếc cái HTC touch này quá thế lại thôi ^^

ulmd

Cái HTC Touch này dùng thích thật :D . Bác nào build Rom mới có thể thêm cái này vào kô nhỉ . Định up bản 3.30c nhưng tiếc cái HTC touch này quá thế lại thôi ^^

Nếu thích thì qua box phần mềm mà down về rồi cài, đưa vào Rom có người thích người không, người không thích thì không có cách nào gỡ nó ra được lại thắc mắc nữa thì sao :p

ruoicom

"Ai ơi, có ROM nào mà dùng mãi không thay
hôm nay thấy ROM này, mời mọi người xem ngay ..."

Main features:
Lastest Hermes WM6 build (RTM version 17745)
100% Translated user interface (OS & OEM apps)
Localized hardware & software keyboard layout
HSDPA enabled
Video call enabled
Smart dialing enabled
VOIP enabled
Windows Update enabled
Office Mobile 2007 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
Windows Live (New build)
Remote Desktop Mobile
All bugs from the previous versions should be fixed!

OEM applications:
Camera app 4.0 (New version)
Comm Manager 1.7
Comm vibrate button
SIM Manager 6.13 (New version)
Bluetooth FTP 1.2
SAP Settings 2.02
Task Manager 1.5
Audio Manager 1.2 (New version)
HTC Home 1.0
Today Music Plug-in (compatible with Audio Manager and WMP)
Voice Recorder 1.0
ArcSoft MMS 4.0 (New version)
Streaming Player 2.10h (New version)
GIF Player 1.10
Adobe Acrobat Reader LE 2.0
Adobe Flash Player 1.0
Pocket RAR 3.60
Jbed Java Midlet Manager 2007.04.25 (New version)
Jeyo SMS Backup 1.1
SuperBright (VJLumosIII)
FlashLight (VJCandelaLite)
Advanced configuration tool (Fixed)
Automatic operator settings configuration
VoIP configuration

Some tweaks:​
OS only ROM
Free extended ROM
4MB pagepool
Big storage
Optimized cache
Fixed 3G connection speed issue
Best Bluetooth A2DP settings
Avoid MicroSD issues
Improved power management
Error report disabled
Customer feedback removed
Integration with Vista WMDC
Date on single line
3G icon & prefix
Nicer 3G icon
Nicer PINpad
Nicer font
Nicer keyboard
New bootscreens
Subfolders in Start menu
Schap's theme
Schap's Comm Manager (12 functions)
Schap's Power & Wireless service Manager (shows Bluetooth/Wi-Fi on traybar)
Schap's Vista look icons

Download link:
http://rapidshare.com/files/38019591/Schaps_WM6Pro_WWE_3.30c.exe.html

He he... tớ vừa up xong bản 3.30C, ấn tượng ban đầu là giao diện rất cool, tớ chưa tìm hiểu gì được thêm nữa, để khám phá tiếp đãb-)