• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

dangtuan

Up không được Radio 1.41 và 1.43

Máy của tui là:
SoftBank X01HT
Super CID
Đã up thành công Hard-SPL-V7, bây giờ IPL-1.04; SPL-2.10 Olipro
Radio Version 1.14.01.10
Protocol 32.50.7018.00H
Đang sử dụng ROM Schaps_WM6Pro_WWE_330b

Đã 2 lần up thử Radio 1.43: Lần 1 không giải nén file RAR, (nhắp trực tiếp trong khung winrar để up), và chọn Autodetect trong phần Hermes ROM Upgrade, rồi cứ next cho đến khi PPC restart. Vào kiểm tra thì mọi cái "Nguyễn Như Vân".
Lần 2 giải nén file RAR thành thư mục bình thường rồi chạy Up Radio. So với lần 1 thì tốn thêm 1 bước giải nén, kết quả không cải thiện được gì.

Lại thử Up Radio 1.41 (IPL1.04_GSM1.41.00.10), theo hướng dẫn thì phải chọn Force Using SSPL. Tốn thời gian hơn 2 lần trước, "ôi mong đợi... phập phồng...." (chỉ sợ hỏng máy). Cuối cùng thì PPC cũng đã chịu SR, nhưng không sao, nó không hề làm gì cái máy cả, kể cả Radio ROM vẫn là:
Radio Version 1.14.01.10
Protocol 32.50.7018.00H
Mong các cao thủ chỉ dẫn giùm xem vấn đề là ở đâu? Cám ơn nhìu!

permanent

Bản 3.30b đc cook lại thành 3.30V so với bản 3.30C này có gì khác nhau ko nhỉ?? Mình vừa Up xong bản 3.30V, phím lỗi tùm lum, tớ thấy dùng bản của VLSW có vẻ ổn định hơn, phím dùng OK, còn cái này phải chỉnh sửa reg tùm lum. Nhưng vì máu chắc vẫn Up thử :))
Tôi dùng softbank đã cài bản 3.03v ngược lại với bạn là các lổi bàn phím không còn nửa.Trước đó tôi đã cài v3.07.05 thì lổi kết nối và lổi bàn phím ;còn 3.03b củng bị lổi bàn phím.Theo nhận xét của tôi bản 3.03v là ổn định và chạy tốt hơn so với các bản trên.

mryeknom

Uả!tạo file word mới tốt mà bạn

Vậy chắc do máy của mình rồi, mình cài lại, hard reset luôn nhưng nó vẫn báo lỗi khi mình tạo file word mới. Đáng chú ý là trong ô option\Default template thì toàn ô trống, không có dòng chữ gì cả.:-??

Utxd

Bản cook này mình chỉnh sửa bàn phím và test trên con Cingular 8525, còn trường hợp bạn nào bị sai bàn phím thì tìm chỉnh lại trong Registry:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\Qwerty]
"Layout"=dword:20409

Saau khi chỉnh xong thì nhấn và giữ nút nguồn vài giây sau đó nhấn YES để tắt máy rồi khởi động lại (không dùng nút SR).

@ mryeknom: Máy bạn bị gì rồi, Word vẫn dùng tốt và khi vào Option như hình này

permanent

Tôi xài con softbank X01HT được 5 tháng rồi ,đã up rom hơn chục lần đến hôm nay mới thấy bản rom 3.03v này là chạy ngon lành nhất!Tôi cài animated today cho chạy file động trên 1mb vẩn chạy mượt mà không bị khựng như các bản rom trước.

Chỉnh sửa cuối:

sutu

Cái HTC Touch này dùng thích thật :D . Bác nào build Rom mới có thể thêm cái này vào kô nhỉ . Định up bản 3.30c nhưng tiếc cái HTC touch này quá thế lại thôi ^^

HTC touch đã được up lên box ứng dụng.Bạn Search sẽ thấy nhé:D

ducdl2

Bản Schaps 3.30c có HTC Touch mà.có ai up chưa cho biết ý kiến ,mình vừa up ban3.30v nên chưa thử!

dangtuan

He he... tớ vừa up xong bản 3.30C, ấn tượng ban đầu là giao diện rất cool, tớ chưa tìm hiểu gì được thêm nữa, để khám phá tiếp đãb-)

Tui cũng mới Up xong lúc 2 giờ sáng. Chạy đến bay giờ thấy cũng chấp nhận được:
1. Giao diện có tương đối nhiều thứ, nhìn nhộn nhộn
2. Tốc độ chạy Game, Music và nhất là Video là đảm bảo không bị ... giật... đùng đùng. Xem hình tương đối nét (kể cả là chạy trên windowsmedia.com).
3. pin cũng tốn kém bình thường (Tôi đang dùng Radio 1.14.01.10. Kêu gọi mọi người chỉ cách up lên 1.41 hoặc 1.43 mà vẫn chưa thấy ai ra tay?)
4. Nếu ai dùng softBank thì phải HKLM/software/OEM/Qwerty vào đổi Layout DWORD Data thành 197649 (Đổi xong phải OK và ấn giữ POWER để tắt PPC, nếu không thì rất khó có hiệu quả) để correct bàn phím QWERTY.
5. Có thể cài mun_rus Keyboard để lấy layout keyboard đẹp.
Xim mời mọi người cùng test tiếp.

hieunt

Bắc DangTuan oi, bác down cái radio 1.43 ở link này này. Em cũng vừa down về hôm kia và up lên rất ngon lành.

Cách up thì cứ bung nén và chạy. Chọn bootloader nào (nếu không biết thì bật activesync lên, rồi ấn AutoDetect để nó tự động tìm) rồi ấn Next, Next... Next liên tục đến lúc nó tiến hành update thì thôi. Đơn giản thôi mà. Chúc bác thành công.

Have fun... :)

dangtuan

SOFTBANK IPL-1.04; SPL-2.10 Không cho up Radio 1.43

Máy của tui là:
SoftBank X01HT
Super CID
Đã up thành công Hard-SPL-V7, bây giờ IPL-1.04; SPL-2.10 Olipro
Radio Version 1.14.01.10
Protocol 32.50.7018.00H
Đang sử dụng ROM Schaps_WM6Pro_WWE_330b

Đã 2 lần up thử Radio 1.43: Lần 1 không giải nén file RAR, (nhắp trực tiếp trong khung winrar để up), và chọn Autodetect trong phần Hermes ROM Upgrade, rồi cứ next cho đến khi PPC restart. Vào kiểm tra thì mọi cái "Nguyễn Như Vân".
Lần 2 giải nén file RAR thành thư mục bình thường rồi chạy Up Radio. So với lần 1 thì tốn thêm 1 bước giải nén, kết quả không cải thiện được gì.

Lại thử Up Radio 1.41 (IPL1.04_GSM1.41.00.10), theo hướng dẫn thì phải chọn Force Using SSPL. Tốn thời gian hơn 2 lần trước, "ôi mong đợi... phập phồng...." (chỉ sợ hỏng máy). Cuối cùng thì PPC cũng đã chịu SR, nhưng không sao, nó không hề làm gì cái máy cả, kể cả Radio ROM vẫn là:
Radio Version 1.14.01.10
Protocol 32.50.7018.00H
Mong các cao thủ chỉ dẫn giùm xem vấn đề là ở đâu? Cám ơn nhìu!

Bắc DangTuan oi, bác down cái radio 1.43 ở link này này. Em cũng vừa down về hôm kia và up lên rất ngon lành.

Cách up thì cứ bung nén và chạy. Chọn bootloader nào (nếu không biết thì bật activesync lên, rồi ấn AutoDetect để nó tự động tìm) rồi ấn Next, Next... Next liên tục đến lúc nó tiến hành update thì thôi. Đơn giản thôi mà. Chúc bác thành công.

Have fun... :)

Rất cám ơn bạn đã chỉ dẫn, nhưng khốn nỗi là cái con SOFTBANK chết tiệt của tui nó vẫn cứng cổ quá, vẫn không nhận cái Radio 1.43 mà bạn chỉ cho tui.
Và đến giờ này thì tui đã thử up nhìu lần với 3 cái Radio như sau:
1. http://server2.dimonvideo.ru/uploads/public/users/lvsw/Hermes/IPL_GSM/IPL1.04_GSM1.41.00.10.exe
2. ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Hermes/HERM_Radio_Only_1.43.00.00_CustomRUU.rar
3. http://pv-media.net/utxd/hermes/Radio1.43.00.00.zip
ĐỀU KHÔNG UP ĐƯỢC

Ai đó có bít nguyên nhân vì sao và có cách gì tốt hơn không?

vitdiesel

Các bác ơi ...giúp tôi với ..mới mua cái Softbank X01HT thông số của nó đây..
IPL 1.0.1
SPL 1.40.01ipro
Room version :2.11.255.1
Rom date 03/07/07
Radio version 1.38.00.10
Pro tocol version : 32.71.7020.12H
ExtROM version : 2.11.255.102
Model NO : HERM200

Máy dạo này hay bị treo toàn fai? reset lại máy ...Tôi muốn Up lại room xem có cải thiện lại tình hình ko.Vậy bác nào có kinh nghiệm cho tôi lời khuyên với.Làm sao bít dc máy là Super CID ,làm sao có thể Up dc room ...Các bác chỉ rõ từng bước giúp tôi với(kể cả link dow nhé)thanks cac bac nhiều....

linhnguyen

Đã up qua 2 bản ROM v3.07.04 & ROM v3.07.05.PV nhưng ko hiểu sao 2 bản này Wifi vào được dò được IP luôn báo sóng đầy nhưng ko vào web ko được :(:( dù mình đã chỉnh sửa các bài luôn ==> đành bó tay.
Nhưng khi up 1 rom khác thì Wifi tốt truy cập vô tư luôn ko biềt tại sao nữa
Có Bác nào bị lỗi giống mình ko?

Chính xác bạn à, mình cũng bị giống như bạn, chắc mình up lại rom cũ quá.

telcsi100

Mình dùng cai 1.43.00.00 Radio thấy con vario II của mình nhanh hết điện lắm. Từ dạo chuyển xuống 1.38.00.10 thì lại thấy nó ngốn điện bình thường. Các bác cho thằng em ý kiến với, cái 1.43 tốt hơn được cái gì không?

CutKit

Các bác ơi ...giúp tôi với ..mới mua cái Softbank X01HT thông số của nó đây..
IPL 1.0.1
SPL 1.40.01ipro
Room version :2.11.255.1
Rom date 03/07/07
Radio version 1.38.00.10
Pro tocol version : 32.71.7020.12H
ExtROM version : 2.11.255.102
Model NO : HERM200

Máy dạo này hay bị treo toàn fai? reset lại máy ...Tôi muốn Up lại room xem có cải thiện lại tình hình ko.Vậy bác nào có kinh nghiệm cho tôi lời khuyên với.Làm sao bít dc máy là Super CID ,làm sao có thể Up dc room ...Các bác chỉ rõ từng bước giúp tôi với(kể cả link dow nhé)thanks cac bac nhiều....

Bạn đọc ở đây nhé
http://pdaviet.net/showpost.php?p=122289&postcount=1

Ck.

mryeknom

Mình dùng cai 1.43.00.00 Radio thấy con vario II của mình nhanh hết điện lắm. Từ dạo chuyển xuống 1.38.00.10 thì lại thấy nó ngốn điện bình thường. Các bác cho thằng em ý kiến với, cái 1.43 tốt hơn được cái gì không?

Thật ra thì mình chưa thấy khác gì cả :-?? (tại trong thành phố không hà nên chưa thấy sóng yếu...)
Nhưng phải công nhận 1.43 hình như mau hết pin thiệt

telcsi100

Bạn có đườn link nào khác không? Mình không down được trên repishare mà mình đang tìm bản này các nơi mà không có :((
Cám ơn bạn nhé

Mình vừa thử lại link vẫn thấy hoạt động đấy chứ, bạn xem lại nhé!