• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

ruoicom

Ck. dùng LVSW 3.09 và Radio1.41, game nhạc chọt suốt ngày mà thấy em nó còn "sung sức" lắm :D, điện nước vẫn đầy đủ

Up bao nhiêu ROM cuối cùng kết mỗi dòng LVSW b-)

Đúng rồi, tôi thấy dùng bản của LBSW là ổn định nhất, ít hao pin nhất, ... nói chung so với các bản khác thì bản LVSW vẫn ok:D. :))

hieunt

Sau gần 1 tuần tìm hiểu + học hỏi, tui nhận thấy nguyên nhân hao pin nhanh một phần là vì chương trình Weather Panel, nguốn pin lắm (như lần trước tui có post lên đây rồi). Sau khi tui bỏ Weather Panel và cài HTC Home 1.0 thay thế thì mọi việc rất ổn. Pin chạy cả ngày hết 20% :D (Tôi cài ROM Sharb 3.30V của bác UTXD thì phải và Radio 1.41 (đúng là radio tốt nhất, sóng mạnh + ít hao pin)).

Cám ơn các bác đã chỉ giáo... =D>

ht_it

Nếu Device của bạn là SoftBank thì không nên UP Extended_rom của PostApril SoftBank X01HT White (SoftBank đang có 2 phiên bản Black and White). Vì nếu như thế rất dễ xảy ra hiện tượng là em SoftBank của bạn cũng sẽ bị nâng cấp HTC-Boot lên 0182, và rất khó khăn cho việc Up Radio.

tui thì đã lở up extended_rom của softbank X01HT rùi, nhưng mà việc up rom vẫn rất dễ dàng và bình thường, tuy nhiên mình lại đang xài version white, hông bít ở vn đã sim unlock con này được chưa,đang như ngồi trên đống lửa!!!

deathscythe

Em xin hỏi các bác là O2 Zinc có phải là dòng Hermes này không ? Và em nên up room nào là tuyệt nhất ? Em đang xài ROM WM6 down load ở trang www.seeo2.com dành cho O2 Zinc.

CutKit

tui thì đã lở up extended_rom của softbank X01HT rùi, nhưng mà việc up rom vẫn rất dễ dàng và bình thường, tuy nhiên mình lại đang xài version white, hông bít ở vn đã sim unlock con này được chưa,đang như ngồi trên đống lửa!!!

cho đến hiện nay thì chưa có giải pháp SIM Unlock nào cho phiên bản White của Softbank mà lỡ Up ExtROM của nó :-?. UpROM thì tất nhiên là vẫn OK ;;).

dangtuan

Thực ra tui vẫn chưa hiểu SIM Unlock đối với HTC_BOOT 0182

cho đến hiện nay thì chưa có giải pháp SIM Unlock nào cho phiên bản White của Softbank mà lỡ Up ExtROM của nó :-?. UpROM thì tất nhiên là vẫn OK ;;).

Theo như tin đã đưa, "HTC_BOOT 0182 chưa thể Up Radio ROM". Ở đây, tui xác nhận 2 điều:
1. Đúng là không Up được Radio ROM (Quá trình up vẫn thuận lợi, Pc báo đủ 100%, PPC restart ngon lành, nhưng Radio Version và Protocol không hề thay đổi )
2. Tuy vậy, PPC vẫn dùng ngon lành với những SIM card mà không phải của SoftBank (Em SoftBank này đến tay tui nó đã là H 0182 và SuperCID)
Vậy thì:
1. Có lẽ chúng ta không phải lo lắng quá về việc H 0182 có dùng được những SIM Card khác nhau hay không. Việc Up các loại IPL; SPL; MainSplash, OS ROM v.v... vẫn ngon lành (Trừ RADIO)
2. Quan hệ giữa HTC_BOOT 0182 + Radio ROM với SIM Card có vẻ như không liên quan (Đối với SoftBank Radio 1.14.01.10)
Phải chăng: SoftBank bán đấu giá loạt máy sau tháng tư này đã chủ động cho Up Extended ROm nâng cấp Radio để cho nó nhận được các loại SIM card không phải của SoftBank. Nhưng đồnh thời cái HTC_BOOT 0182 lại quá mới để cho các cao thủ vẫn chưa kịp tìm ra cách Unlock để Up Radio thoải mái như những con máy khác?

ht_it

Theo như tin đã đưa, "HTC_BOOT 0182 chưa thể Up Radio ROM". Ở đây, tui xác nhận 2 điều:
1. Đúng là không Up được Radio ROM (Quá trình up vẫn thuận lợi, Pc báo đủ 100%, PPC restart ngon lành, nhưng Radio Version và Protocol không hề thay đổi )
2. Tuy vậy, PPC vẫn dùng ngon lành với những SIM card mà không phải của SoftBank (Em SoftBank này đến tay tui nó đã là H 0182 và SuperCID)
Vậy thì:
1. Có lẽ chúng ta không phải lo lắng quá về việc H 0182 có dùng được những SIM Card khác nhau hay không. Việc Up các loại IPL; SPL; MainSplash, OS ROM v.v... vẫn ngon lành (Trừ RADIO)
2. Quan hệ giữa HTC_BOOT 0182 + Radio ROM với SIM Card có vẻ như không liên quan (Đối với SoftBank Radio 1.14.01.10)
Phải chăng: SoftBank bán đấu giá loạt máy sau tháng tư này đã chủ động cho Up Extended ROm nâng cấp Radio để cho nó nhận được các loại SIM card không phải của SoftBank. Nhưng đồnh thời cái HTC_BOOT 0182 lại quá mới để cho các cao thủ vẫn chưa kịp tìm ra cách Unlock để Up Radio thoải mái như những con máy khác?

bác Cutkit thì nói chưa thể unlock sim còn bác dangtuan thì nói ngược lại, còn tui thi lên xda-developers thì thấy nó nói vẫn chưa unlock được, vậy xin hỏi bác dangtuan bác đã unlock sim ở đâu vậy chứ nghe bác Cutkit nói vậy làm lo lắng ăn ngủ không yên vì lỡ mua con X01HT white version đã run ext_rom!

jennydontcry

ROM v3.07.05.PV for HTC Hermes​

Phiên bản "anh em sinh đôi" với phiên bản trên.
Khác nhau là phiên bản này tích hợp thêm HTC Touch, với chức năng rất Mode hiên nay.
Tất cả các thông số khác không thay đổi.

Link tải ROM:

http://www.box.net/shared/irqxaunzma

Pass. check và giải nén: PDAVIET
[/QUOT

Bác Quang àh,em vừa uproom này xong,.máy em vẫn bị lỗi bàn phím,giống như dùng bản room Shap's vậy.cũng chỉ bị lỗi 8 phím thôi.đánh dấu @ thì ra dấu ?.dánh đấu ? thì ra dấu _.đánh dấu ! thì ra dấu @...làm thế nào hả bác.hay con máy em bị hỏng bàn phím rồi.ngày trước em dùng bản room RUU_Hermes_WWE_3.23.0.2_1.38.00.10.thì bàn phím không vấn đề gì,.
bác giúp em với.
con máy của em là CHT D9000

Không hiểu sao em UP bản ROM này lên,mọi thứ đều ok hết chỉ riêng có phần Internet là có vấn đề.Không thể nào vào được trang mạng nào cả dù đã kết nối Wifi cũng như connected AS.Bác biết bệnh này là do vấn đề gì gây ra chỉ bảo em với nhé.Thanks bác nhiều!

dangtuan

Có lẽ khả năng viết lách của tui có vấn đề

bác Cutkit thì nói chưa thể unlock sim còn bác dangtuan thì nói ngược lại, còn tui thi lên xda-developers thì thấy nó nói vẫn chưa unlock được, vậy xin hỏi bác dangtuan bác đã unlock sim ở đâu vậy chứ nghe bác Cutkit nói vậy làm lo lắng ăn ngủ không yên vì lỡ mua con X01HT white version đã run ext_rom!

Ồ, tui không nói là tui đã Unlock SIM, tui chỉ nói là hiện nay tui vẫn đang dùng H 0182 với SIM China mobile, gọi bình thường, nghe bình thường, Up các loại ROM rất bình thường (trừ Radio, khi up Radio ROM PC báo complete 100%, PPC restart bình thường nhưng Radio ROm version và Protocol không có gì thay đổi).
Nếu tui có lỗi gì về cách nói năng trong quá trình Post M mong các bạn thông cảm và xem lại 1 chút
@ht_it xin bạn cho biết tui nói đã Unlock SIM ở đâu?

dangtuan

Tui cũng chỉ tìm thấy 1 cái Link

Bác Dang Tuan có down được up lên dùm với.mình không down được dù đã đăng nhập,Thanks!
Tui tìm thấy link ở XDA-developer, post lên cho mọi người tham khảo, bản thân tui cũng không thể download được nó. Nếu ai download được thì chia sẻ nhé.

sweetboy02125

Bạn co' biết làm sao down bản WM6 gốc cho Cingular 8525 không? mình phải chờ tới tháng 11 mới dươc upgrade. Lau wa'..Xin lỗ nếu mình hỏi sai...thanks

LYLAC

các bác có cách nào up room để không bị die không?

có bác đưa ra cách up như sau
"UP ROM WM6 CHO HERMES

Mình vừa up xong bản rom WM6 từ xda-developers (chỉ mất đúng 5 phút chứ không như 25 phút của các bản rom WM5.0) .

Cảm nhận đầu tiên về mọi thứ rất tuyệt. Screen mới sẽ tạo cho các bạn một ấn tượng hoàn toàn khác, cũng như tốc độ của PPC, các icon... Mình chưa thử qua rom WM6 cho Wizard nhưng đã dùng qua Exec với WM6, cảm nhận của mình bây giờ gần giống như lúc trước, chỉ có thể dùng 2 chữ 'tuyệt vời!!!'

Các bạn có thể tải xuống và dùng thử, nhưng xin lưu ý như sau:
1- Tải rom "Hermes_WM6_vanilla.rar" http://wiki.xda-developers.com/index...es_Cooked_ROMs
1- Tải file SSPL-HERM.exe từ http://rapidshare.com/files/18836765/SSPL-HERM.zip.html
2- Copy file trên vào PPC của bạn và chạy nó. PPC sẽ được đưa về trạng thái bootloader. Nhớ kiểm tra SPL, nếu như số SPL kết thúc bằng '.ds' có nghĩa PPC đã sẵn sàng cho việc up rom.
3- Nối PPC với PC và chạy file 'ROMUpgradeUt.exe'. Bạn chỉ việc chờ trong 5 phút là quá trình up rom sẽ hoàn thành."

mình mỗi lần uproom đều phải vào phần sspl để chuyển máy về chế độ boodloadter, mới up được room,.trong quá trình up room nếu không có chuyện gì xảy ra thì ok,.nhưng nếu trong quá trình uproom bị lỗi và không up được,thì coi như không uproom được nữa,.vì lúc đó không thể vào được win để sử dụng sspl được,.
bây giờ mình đang gặp trương hợp khó xử như vậy,.nghe mấy bác nói dùng win LVSW là tốt,.thì up thử xem như thế nào,.thì đang up room đến 1% thì nó báo lỗi không up được nữa,.(không biết là do bản LVSW này bị hỏng không???nên không up được)bây giờ đang tìm cách nào đó up room được thẳng từ boodloadter mà không up khi dùng sspl.,
xin hỏi thêm,có bác nào biết tại sao dòng hermet này khi uproom lại không up được thẳng từ boodloadter không? dù máy đã hiển thị thông tin có kết nối với USB,nhưng quá trình up thì luôn bị lỗi và không up được và thông tin bị lỗi là " lỗi kết nối"
nếu bác nào biết cách mong giúp đỡ,.

Chỉnh sửa cuối:

sutu

có bác đưa ra cách up như sau
"UP ROM WM6 CHO HERMES

Mình vừa up xong bản rom WM6 từ xda-developers (chỉ mất đúng 5 phút chứ không như 25 phút của các bản rom WM5.0) .

Cảm nhận đầu tiên về mọi thứ rất tuyệt. Screen mới sẽ tạo cho các bạn một ấn tượng hoàn toàn khác, cũng như tốc độ của PPC, các icon... Mình chưa thử qua rom WM6 cho Wizard nhưng đã dùng qua Exec với WM6, cảm nhận của mình bây giờ gần giống như lúc trước, chỉ có thể dùng 2 chữ 'tuyệt vời!!!'

Các bạn có thể tải xuống và dùng thử, nhưng xin lưu ý như sau:
1- Tải rom "Hermes_WM6_vanilla.rar" http://wiki.xda-developers.com/index...es_Cooked_ROMs
1- Tải file SSPL-HERM.exe từ http://rapidshare.com/files/18836765/SSPL-HERM.zip.html
2- Copy file trên vào PPC của bạn và chạy nó. PPC sẽ được đưa về trạng thái bootloader. Nhớ kiểm tra SPL, nếu như số SPL kết thúc bằng '.ds' có nghĩa PPC đã sẵn sàng cho việc up rom.
3- Nối PPC với PC và chạy file 'ROMUpgradeUt.exe'. Bạn chỉ việc chờ trong 5 phút là quá trình up rom sẽ hoàn thành."

mình mỗi lần uproom đều phải vào phần sspl để chuyển máy về chế độ boodloadter, mới up được room,.trong quá trình up room nếu không có chuyện gì xảy ra thì ok,.nhưng nếu trong quá trình uproom bị lỗi và không up được,thì coi như không uproom được nữa,.vì lúc đó không thể vào được win để sử dụng sspl được,.
bây giờ mình đang gặp trương hợp khó xử như vậy,.nghe mấy bác nói dùng win LVSW là tốt,.thì up thử xem như thế nào,.thì đang up room đến 1% thì nó báo lỗi không up được nữa,.(không biết là do bản LVSW này bị hỏng không???nên không up được)bây giờ đang tìm cách nào đó up room được thẳng từ boodloadter mà không up khi dùng sspl.,
xin hỏi thêm,có bác nào biết tại sao dòng hermet này khi uproom lại không up được thẳng từ boodloadter không? dù máy đã hiển thị thông tin có kết nối với USB,nhưng quá trình up thì luôn bị lỗi và không up được và thông tin bị lỗi là " lỗi kết nối"

Đúng là tôi củng có cùng thắc mắc như thế , tuy từ trước giờ Up từ Win bẳng sspl rất nhiều bàn Rom chưa có vần đề gì :D:D . Nhưng lo xa chút :(:(
lỡ như ko vào Win được phải làm sao???
Tôi củng đã thử uprom từ thẻ nhớ nhưng ko thành công :((
Có Pro nào có cách ko dùng SSPL từ Win mà Up thẳng từ boodloadter thì chỉ giáo với
Thanks

tqchcm

Ồ, tui không nói là tui đã Unlock SIM, tui chỉ nói là hiện nay tui vẫn đang dùng H 0182 với SIM China mobile, gọi bình thường, nghe bình thường, Up các loại ROM rất bình thường (trừ Radio, khi up Radio ROM PC báo complete 100%, PPC restart bình thường nhưng Radio ROm version và Protocol không có gì thay đổi).
Nếu tui có lỗi gì về cách nói năng trong quá trình Post M mong các bạn thông cảm và xem lại 1 chút
@ht_it xin bạn cho biết tui nói đã Unlock SIM ở đâu?

Vậy là bác ko unlock sim mà vẫn dùng sim khác sim softbank được ah? Điều này thật là lạ và mình mới nghe lần đầu :-??. Tui ko có sim khác để thử nên chưa check được 8-|.

Ko biết X01HT của bác là Black hay White và Radio là bao nhiêu vậy.

CutKit

1. bây giờ mình đang gặp trương hợp khó xử như vậy,.nghe mấy bác nói dùng win LVSW là tốt,.thì up thử xem như thế nào,.thì đang up room đến 1% thì nó báo lỗi không up được nữa,.(không biết là do bản LVSW này bị hỏng không???nên không up được)bây giờ đang tìm cách nào đó up room được thẳng từ boodloadter mà không up khi dùng sspl.,

2. xin hỏi thêm,có bác nào biết tại sao dòng hermet này khi uproom lại không up được thẳng từ boodloadter không? dù máy đã hiển thị thông tin có kết nối với USB,nhưng quá trình up thì luôn bị lỗi và không up được và thông tin bị lỗi là " lỗi kết nối"

1. Bạn Up bằng cách SSPL hay là Up thằng luôn, mà ROM LVSW bạn dùng bản nào? Ck. Up mấy bản gần đây của LVSW có dùng SSPL đâu, vì ROM toàn tích hợp luôn, click and run thôi

2. Lỗi của bạn thế nào? Error 202, 204. 260 ???

dangtuan

Đúng là không giống trước đây

Vậy là bác ko unlock sim mà vẫn dùng sim khác sim softbank được ah? Điều này thật là lạ và mình mới nghe lần đầu :-??. Tui ko có sim khác để thử nên chưa check được 8-|.

Ko biết X01HT của bác là Black hay White và Radio là bao nhiêu vậy.

Rất nhiều người giống trường hợp này, tức là SoftBank Black HTC-Boot 0182, radio 1.14.01.10, không tài nào up được Radio version khác được (cho đến hiện giờ). Nhưng vẫn dùng tốt với SIM không phải của SoftBank, ví dụ tui và rất nhìu bạn China đều dùng được với China Mobile hoặc China Unicom. Trên XDA-developer cũng thấy có mấy người Malaisia cũng nói là họ đang dùng tốt với sim của nước họ
Dù sao không Up được Radio cũng hơi buồn!