• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V15 - Build 19965.1.2.3 From HTC Diamond

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Là sao hả bạn vì bản này mình để tin nhắn dạng chát threat mặc định của wm6.1 mà.Còn nếu kiêu đó ko phải như bạn nói thì bạn qua khu vực soft tìm phần mềm quản lý tin nhắn phù hợp nhé.
Chúc vui

Dvha79_ddt

Super V.I.P
that right! The Same link
Have funs!

DVH@: Màn hình Phone có keypad trong bản Green k giống như hình minh họa???

Bạn phải cài đủ bộ SDAutorun của bản Rom tương ứng thì mới có được giao diện như vậy chư :p

Posted via Mobile Device

rae_cute

I hope the next Rom release would have the following settings by default:

1. keyLock setting: Lock all buttons except Power button
2. Disabled Automatic change time zone on Phone setting
3. Disabled SMS sent notification
4. Disabled sms threading

Also, maybe you can remove the following apps:

1.Pocketrar - I use resco explorer to open rar files
2. Regedit - I use resco registry for registry editing
3. Office mobile - I want to try installing it to storage card

These are only requests and its ok if you dont like the idea. Thanks for a great rom! =)

Chỉnh sửa cuối:

hungchip

Rom chạy mượt va nhanh. Nhưng mình muốn cho các SMS của cùng một người gom chung vào thì phải làm sao?

Mình thấy mặc định là gom trung SMS của từng ng rồi mà. Nhưng thứ tự tin trong đó k đúng theo thứ tự thời gian

dickycheung0770

lệch cảm có fải do bản rom ko...nếu đúng thì bản rom này đã bị lệch...bản trc' e xài rất ngon cảm ứng...lệch như chỉ ít thui...bị lệch xuốg....h mún bấm vào ứg dụg nào fải bấm cao lên tí

kaiser

bản v14 xài chưa nóng máy mà đã ra tiếp V15 chịu sao nổi bản này có gì khác biệt so với V14 vậy nếu có gì hay hơn để up típ chứ............THK

dickycheung0770

bản v14 xài chưa nóng máy mà đã ra tiếp V15 chịu sao nổi bản này có gì khác biệt so với V14 vậy nếu có gì hay hơn để up típ chứ............THK
bản này bị lệch cảm ứg chút xiu....e up bản màu black...up lại v14 thì oki hết..thanks nhìu lém...

ankhang2001

Các pác ơi các pác có biết cách nào xoá thời gian đàm thoại cho singular8525 không, sao em chạy ROM khác rồi mà vẫn không hết được, đáng lẽ ra là khi chạy rom khác thì những chương trình đều mất hết mà. Xin các pác cho ý kiến nha

Dvha79_ddt

Super V.I.P
A coi lại cái Bluetooth ko mở dc,

Bạn down về UP lại đi mình đã Fixed và up lại ngay sau đó rồi
Chúc vui

Các pác ơi các pác có biết cách nào xoá thời gian đàm thoại cho singular8525 không, sao em chạy ROM khác rồi mà vẫn không hết được, đáng lẽ ra là khi chạy rom khác thì những chương trình đều mất hết mà. Xin các pác cho ý kiến nha

Cái đó ko liên quan đến UP cũng như radio, đã có topic hướng dẫn trong này rồi bạn tìm đi nhé.
Chúc vui

kaiser

sẵn cho mình hỏi là mấy cái ROM sau này hình như kg có tích hợp t1inh năng cài GPRS tự động phải kg mình kg conect bằng GPRS được, hổi trước nếu có tích hợp lúc mới up xong nó sẽ tự chọn mạng hỏi mình có muốn kg rồi chọn yes rồi resart máy lại vô GPRS ngon lành mà. Mấy cái bản ROM sau này kg thấy.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
sẵn cho mình hỏi là mấy cái ROM sau này hình như kg có tích hợp t1inh năng cài GPRS tự động phải kg mình kg conect bằng GPRS được, hổi trước nếu có tích hợp lúc mới up xong nó sẽ tự chọn mạng hỏi mình có muốn kg rồi chọn yes rồi resart máy lại vô GPRS ngon lành mà. Mấy cái bản ROM sau này kg thấy.

Đúng vậy bạn à, mình build gần như CLEAN mà để đẩy tốc độ phone lên, còn bạn nào thích cài thêm soft gì thì cài.
Còn soft tự động cài GPRS thì bạn down file đính kèm sau nhé.
Có lẽ là ko phải bản mới nhất đâu, nhưng nếu chạy tốt thì pm lại cho mình 1 câu nhé.
Chúc vui

Baonc

mình có đôi lời như vầy: những bản ROM càng về sau tác giả càng cố công tăng thêm storage (và đương nhiên có nhiều kết quả tốt) nhưng bù lại về độ ổn định và tốc độ xử lý có vẻ như (vì mình không có công cụ để đo chính xác, chỉ cảm nhận bằng mắt thường) chậm đi đáng kế
theo mình thì tốc độ mới là quan trọng, dung lượng như vậy là được rồi
cảm ơn vì đã đọc tin

kaiser

Phần tự set GPRS chạy tốt khi cài lên máy mình nhưng mà khi bật GPRS lên rồi thì bằng cách nào để disconnect kết nối vậy, tại bên con Kaiser mình thấy nó có chức năng disconect khi mình xài xong mà hình như kg lầm thì nó có cho mình thấy luôn dung lượng xài lúc kết nối. THK

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phần tự set GPRS chạy tốt khi cài lên máy mình nhưng mà khi bật GPRS lên rồi thì bằng cách nào để disconnect kết nối vậy, tại bên con Kaiser mình thấy nó có chức năng disconect khi mình xài xong mà hình như kg lầm thì nó có cho mình thấy luôn dung lượng xài lúc kết nối. THK

Muốn ngắt kết nối bạn chỉ cần nhấn vào biểu GPRS đang kết nối rồi nhấn disconnect là đc, còn báo dung lượng thì bạn phải cài thêm thôi. Có lẽ chiếc Kaiser của bạn đã tích hợp soft có chức năng đó rồi

mình cài phiên bản green thấy chạy tốt lắm, cài soft nhanh cực kỳ. cảm ứng tốt. nghe gọi to. có điều pin thấy hao không biết có phải do rom không. mình sài radio 1.54.30.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình cài phiên bản green thấy chạy tốt lắm, cài soft nhanh cực kỳ. cảm ứng tốt. nghe gọi to. có điều pin thấy hao không biết có phải do rom không. mình sài radio 1.54.30.

Cũng có thể do HTC Home hơi nặng nên có hao pin hơn bạn à :)

hungchip

Bạn phải cài đủ bộ SDAutorun của bản Rom tương ứng thì mới có được giao diện như vậy chư :p

Posted via Mobile Device
Nhưng Bản Green k thấy có link của Dialpad 2G???
Hà thử kiểm tra lại xem.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nhưng Bản Green k thấy có link của Dialpad 2G???
Hà thử kiểm tra lại xem.

Có mà bạn, mình đính kèm bộ SDAutorun cho bản Green luôn rồi mà.
Bạn down lại file đính kèm là có link ở bên dưới đấy
Chúc vui.

Đã có bản V16 rồi, chơi file video WMV rất mượt mọi người hãy down về chạy thử và cảm nhận