• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V19 - Build 20273.1.3.3

kukingkong

Mình đã cài thử bản full thấy ok lắm, đang tính thử bản Lite xem có nhanh hơn nữa không. Hỏi ngoài lề 1 tý, cái Thời tiết này của bạn là soft nào vậy. Tôi thích cái hình đó quá.

Chà căng quá, khi định up bản Lite bằng thẻ nhớ thì gặp lỗi đứng hoài ở BootLoader.
Nó chỉ hiện lên 4 vạch:

- Vạch đỏ trên cùng: HERM200
IPL-1.01

HERM200
SPL-1.40.Olipro

- Vạch trắng dưới cùng chỉ có 1 chữ S.e.r.i.a.l.

Rồi treo ở đó luôn. Thẻ nhớ đã format hệt như lúc upROM full. Chỉ có lúc upROM full, vì thấy file *Accoustic*.exe chạy lâu quá, tôi SR béng giữa chừng thì khi khởi động lại vẫn xài bình thường.

Nếu SR thì vào lại v19 full như thường. Không biết lỗi sao, nhờ các bạn xem giúp (trừ cách up qua laptop vì laptop lên đường rồi, dùng desktop mà mất điện là ngúm).

Thanks

Sau khi UP xong bạn hãy cố chờ để nó hoàn thành nốt thì dùng sẽ ổn hơn

Last edited by a moderator:

0989555555

Mình đã cài thử bản full thấy ok lắm, đang tính thử bản Lite xem có nhanh hơn nữa không. Hỏi ngoài lề 1 tý, cái Thời tiết này của bạn là soft nào vậy. Tôi thích cái hình đó quá.
cái đó khi bác kết nối wifi hay 3g ..và chọn thành phố nó mới hiển thị cho bác thì phải....:)

Sonblack

Super V.I.P
cái đó khi bác kết nối wifi hay 3g ..và chọn thành phố nó mới hiển thị cho bác thì phải....:)

Nó là một phần của HTC Home. Phần thời tiết sẽ cập nhật thông qua Internet khi kết nối Wifi hoặc GPRS sau khi chọn đúng nơi mình cần cập nhật. Đó là phần dự báo thời tiết. Với Việt Nam có thể chọn Hanoi, HoChiMinh,...

Chính xác là như vậy. :D

thegioia

sao mình uprom bản full mới lên rồi nhưng sao ko hiện được hình cái đồng hồ ở giữa vậy? cái đó là HTC Home hả các bác, sao trong today của em ko có? thanks

nucuoixinh

Mình mới up bản full thấy chạy rất cũng nhanh và khá ổn định! Nhưng theo mình thấy tốn pin nhanh hơn.
Bác Dvha79_ddt cho hỏi phần SDAutorun khi uprom xong khởi động lại lần đầu thì mới cài trong thư mục Cabs theo file SDConfig.txt hay trong quá trình uprom là up luôn soft trong cabs vào rom luôn.
Bác thông cảm vì em cung mới dùng loại máy có WM nên chưa biết nhiều, mới thử upRom xem thế nào!

Sonblack

Super V.I.P
Mình mới up bản full thấy chạy rất cũng nhanh và khá ổn định! Nhưng theo mình thấy tốn pin nhanh hơn.
Bác Dvha79_ddt cho hỏi phần SDAutorun khi uprom xong khởi động lại lần đầu thì mới cài trong thư mục Cabs theo file SDConfig.txt hay trong quá trình uprom là up luôn soft trong cabs vào rom luôn.
Bác thông cảm vì em cung mới dùng loại máy có WM nên chưa biết nhiều, mới thử upRom xem thế nào!

SDAutorun sẽ chạy trong lần khởi động đầu tiên ngay sau khi up rom hoàn tất và thực hiện HardReset.

Mod Dvha79 cho hỏi sao mình down hoài mà không được. không biết đường link có vấn đề gì không.

Đã kiểm tra đường link vẫn ngon như ngày đầu :D

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
UpROM xong thì bị lỗi bàn phím cứng sai giữa QWERTY và AZERTY (máy mua bên Pháp nên là AZERTY). Đọc thấy các bác kêu chỉnh giá trị tán loạn mà không biết giá trị nào đúng cho Hermes. Nhờ các bác chỉ giúp.

Bạn down Advanced Config 2.10 về mà chỉnh hoặc có thể chỉnh khóa reg sau:
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty]
"Layout"="132108" (decimal - French)
"Layout"="132105" (decimal - English)

Sau đó khởi động lại nhé
Chúc thành công

XDAxciter

thanks bro Dvha79. Tôi up bản Lite chạy các ứng dụng rất nhanh. Hiện chưa thấy có lỗi nào cả.

timoh9

Tất cả đều okê chạy nhanh như gió, nhìn chóng mặt luôn.. chỉ có cái êko là bluetooth, gữi thì được mà người ta gữi mình nhận không được, máy người ta cứ báo sai obex. Đã cài thử hc4 ObexInboxEx, làm đầu thì nhận được, nhưng reset máy xong lại bị lỗi cũ, các huynh có thuốc nào trị cái bệnh này không, xin chỉ giáo cho đệ vài chiêu với.. Thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tất cả đều okê chạy nhanh như gió, nhìn chóng mặt luôn.. chỉ có cái êko là bluetooth, gữi thì được mà người ta gữi mình nhận không được, máy người ta cứ báo sai obex. Đã cài thử hc4 ObexInboxEx, làm đầu thì nhận được, nhưng reset máy xong lại bị lỗi cũ, các huynh có thuốc nào trị cái bệnh này không, xin chỉ giáo cho đệ vài chiêu với.. Thanks

Bạn làm theo đúng các bước sau đảm bảo sẽ thành công 100%.
Mình gửi nhận 10 lần thành công cả 10 luôn đó :)
http://pdaviet.net/showpost.php?p=415618&postcount=62

trungpt

Link down bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV DVH) Version DVH V19 Diamond(Lite) ở đâu anh ơi? Em tìm mãi ko thấy vậy? :-??

spda

Mình load V19 Full rồi nhưng không thấy "HTC Home" và lẩn cả contact cũng out luôn không hiểu tại sao.
Các bác nào biết thì chì chỉ đường với

Cám ơn nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình load V19 Full rồi nhưng không thấy "HTC Home" và lẩn cả contact cũng out luôn không hiểu tại sao.
Các bác nào biết thì chì chỉ đường với

Cám ơn nhiều

HTC Home mình luôn để trong SDAutorun, nếu chú ý bạn sẽ thấy thôi :D