• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

slazenger

hix, không hiểu sao bây giờ em không thấy storage trong WM05 nữa :(( chỉ thấy có mỗi ramdisk thui :((
b h em phải làm thế nào ạ?

slazenger

WM5 nó không có storage nữa mà bạn.

hơ, hình như em nhớ là có mờ. em cũng k để ý nữa. nhưng vấn đề của em là khi em up về wm03 thì k thấy có storage và extROM. trong khi đó storage có mỗi 14.1mb thui :( em đã thử unlock rùi chạy restore như hướng dẫn nhưng không đc :-??

thieuta

hơ, hình như em nhớ là có mờ. em cũng k để ý nữa. nhưng vấn đề của em là khi em up về wm03 thì k thấy có storage và extROM. trong khi đó storage có mỗi 14.1mb thui :( em đã thử unlock rùi chạy restore như hướng dẫn nhưng không đc :-??

Hình như là phải unhide nữa chứ!

slazenger

em đã thử đủ cách rồi mà vẫn không đc ^^

tiện đây, mong các bác chỉ cho e cách edit bản 3.20 của bác logout về full ram với ạ. em không khoái xài ramdisk lắm ạ

em xin cảm ơn trc ạ ;)

amk

em đã thử đủ cách rồi mà vẫn không đc ^^

tiện đây, mong các bác chỉ cho e cách edit bản 3.20 của bác logout về full ram với ạ. em không khoái xài ramdisk lắm ạ

em xin cảm ơn trc ạ ;)

sơ sơ nông dân nhw mình làm thế này bạn ah:
bạn cần có 2 cái này - tìm đâu đó đào về máy.
- nba_nbf_nba tool (là một folder A gồm 3 file nba_nbf, nbf_nba, xda2nbftool)
- win hex editor
- copycái file NK của bản 3.20 kia vào floder A, ấn nbf_nba, khi nào cái bảng đen hiện lên bảo ấn cái bất kì thì ta ấn tiếp -> folder A sẽ có thêm 1 file NK.nba
- bạn mở Hex editor open đến cái file NK.nba vừa tạo, trên tool bar có POSITION -> GO TO OFFSET gõ vào 4032F0, ở dòng giátrij này bạn thấy:
4032F0 FF FF FF FF 00 00 00 00 (mấy số có thể khác nhau tùy tưng bản), nhưng cứ đổi thành
4032F0 FF FF FF FF 00 00 00 08 = ramdisk =00
- save nó lại, đóng hex vào, quay ra folder A, chạy file nba_nbf - hiện bảng đen - fims bất kỳ -> ra cái NK với rd00 bạn cần đem ra up thôi. up xong tim vào registry, search ramdisk -> xóa builtin folder di là sạch banh RD

viết thế có gì không hiêu bạn cứ trình bày các bề trên sẽ giúp thêm, mình chỉ biết ngô nghê thế thôi :D

xưa không biết tìm POSITION, mỗi lần tìm đến 4032F0 manual bằng bàn fims muốn chết luôn :mad:)

Chỉnh sửa cuối:

amk

bác logout ơi giúp em cái này với, tự dưng em up lại rom thì bây giờ bị thế này

bây giờ kô dùng đc scenarios nữa, em cài lại cab thì máy không cho, hoặc cài thêm cab scenarios_fix vãn không được :-??

khoi

Thấy trên xda-developers có giới thiệu bản ROM cook ngày 7/12/2006 (WM2005 AKU3.2 page pool size-24MB RAMDisk-40MB) không biết củ hay mới mình chưa test giới thiệu các bạn trước.
Dowload

Và đây nữa New Rom XDAII AKU3.3 ( Pagepool 20MB Ramdisk 40 MB is stable)
Download Here

Chỉnh sửa cuối:

tranminhvuong

không hiểu sao em up lên AKU thì cái SMART INBOX của em lại không hoạt động được nữa? có phải thiếu hỗ trợ gì không các anh ?

khoi

Hai bản ROM trên mình đề cập còn bị lổi quá , ngại nhất là vấn đề về phone ai gọi tới bấm YES thì im ru luôn sau đó bấm OFF chờ người ta gọi lại mới kết nối thông tin được và rất d63 bị treo cứng phải SR lại liên tục.
THeo mình KHÔNG CẦN THỬ NỮA

khoi

Cảm ơn bác
Tôi đang dùng bản này.
Hima_WM2005_3.35a.32
http://qtekworld.free.fr/rom/Hima_WM2005_3.35a.32.rar

Nói chung chạy ổn, chỉ có một lỗi duy nhất là thỉnh thoảng bị mất tiếng (điện thoại đến đi, hay tin nhắn…đều không có tín hiệu gì. Hic) . Làm sao bây giờ.
Hiện nay theo nhiều thông tin thì bản ROM WM5 3.33a AKU23 Virgy build (16MB ramdisk 48MB pagepool 64MB program) tương đối nhất fix nhiều lổi, chạy nhanh và ổn định.
Dowload

Hungpdahl

Well-Known Member
rom ra nhiều quá mà k có bản nào ổn định cả.nhưng up rom cũng khoái,có bản mới up liền.

thieuta

Hiện nay theo nhiều thông tin thì bản ROM WM5 3.33a AKU23 Virgy build (16MB ramdisk 48MB pagepool 64MB program) tương đối nhất fix nhiều lổi, chạy nhanh và ổn định.
Dowload
bản này mình cũng đang xài. thấy rất là ổn định! đặc biệt thấy pin xài lâu hơn mấy bản kia. :D

lttung

Cho em hỏi, có cần Up Radio không, máy em đang có 1.08, trong khi thấy có nhiều bản 1.14 rồi hơn nữa

Thanks