• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

slazenger

bản AKU 3.5 mới mình dùng thấy cũng khá ổn. chưa có vấn đề lớn sảy ra cả.
tuy nhiên khi cắm xạc thì bị mất loa thì phải, có bạn nào bị giống mình k ^^

laodatma

Bản này mình dùng rồi nhưng ko vào được phần tin nhắn, có ai dùng rồi mà cũng bị như vậy ko ?

Tôi đã nâng cấp máy lên bản này rồi, không những vào đọc tin nhắn bình thường mà còn thấy rất tuyệt là có thể đọc được cả những tin nhắn trước đây lưu trong SIM nữa. Có một lưu ý là tôi không dùng chức năng "Zoom SMS" trong phần Phone setting.

Chỉnh sửa cuối:

cucgachpti

Mấy anh ơi cho e hỏi tí, sau khi uprom xong. nếu không muốn xài bảng rom đó nữa. Muốn xài lại bảng cũ thì e phải làm sao đây. e sợ nó hư luôn thi chết e
Mấy Anh giúp e với

Utxd

Mấy anh ơi cho e hỏi tí, sau khi uprom xong. nếu không muốn xài bảng rom đó nữa. Muốn xài lại bảng cũ thì e phải làm sao đây. e sợ nó hư luôn thi chết e
Mấy Anh giúp e với

Cũng đơn giản thôi, thích Rom nào thì Uprom đó, quan trọng là phải biết Rom củ là Rom nào để mà Up thôi :D

A

autumn06

Guest
Sao con II thấy up lên 05 thì bộ nhớ còn ít quá, ko đã như Blue Angel

bearshare

Kết nối Internet với ROM Virgy 3.33a.buzz_lightyear

Có bác nào biết thiết lập kết nối Internet qua bản ROM Virgy 3.33a.buzz_lightyear kô. Tôi up xong không thể nào update và log in Internet được. Tks bác nào trả lời nhiều nhé.

khoi

Có bác nào biết thiết lập kết nối Internet qua bản ROM Virgy 3.33a.buzz_lightyear kô. Tôi up xong không thể nào update và log in Internet được. Tks bác nào trả lời nhiều nhé.
Theo mình bản ROM này hiện tại cho O2II rất tốt về ổn định và tương thích phần mềm, chạy nhanh mặc dù có các bản khác mới hơn
. Lổi mà bạn nói mình không gặp mình duyệt WEB bình thường mà, mà khi kết nối với PC nhé. Bạn nói rỏ hơn lổi đi PV sẽ có trả lời cho bạn

bearshare

Theo mình bản ROM này hiện tại cho O2II rất tốt về ổn định và tương thích phần mềm, chạy nhanh mặc dù có các bản khác mới hơn
. Lổi mà bạn nói mình không gặp mình duyệt WEB bình thường mà, mà khi kết nối với PC nhé. Bạn nói rỏ hơn lổi đi PV sẽ có trả lời cho bạn

Đúng là bản ROM này rất ngon, nhưng không hiểu sao lần trước up thì vào mạng và update bình thường (như Spb Insight và Yahoo Go!), nhưng được 1 thời gian tự nhiên không được nữa, không biết có fải do đụng phần mêm không. Có thể phần mềm nào đó thay đổi thông số phần Connection. Bạn có thể cho mình biết thông số cài đặt của bạn như thế nào không (dùng Adapter nào, fần Select Network thì dùng ISP và My Work Network như thế nào). Mình cám ơn nhiều nhé. Bản này là bản mình thấy hay nhất từ trước đến giờ nên rất muốn theo. mong trả lời sớm.

khoi

Đúng là bản ROM này rất ngon, nhưng không hiểu sao lần trước up thì vào mạng và update bình thường (như Spb Insight và Yahoo Go!), nhưng được 1 thời gian tự nhiên không được nữa, không biết có fải do đụng phần mêm không. Có thể phần mềm nào đó thay đổi thông số phần Connection. Bạn có thể cho mình biết thông số cài đặt của bạn như thế nào không (dùng Adapter nào, fần Select Network thì dùng ISP và My Work Network như thế nào). Mình cám ơn nhiều nhé. Bản này là bản mình thấy hay nhất từ trước đến giờ nên rất muốn theo. mong trả lời sớm.
Mình từ trước giờ khi đồng bộ với PC thì vào net được thôi chưa gặp lổi bao giờ, vì hiện tại mình không có máy trong tay nên không kiểm tra được để thông tin cụ thể cho bạn được. Nếu không được máy báo lổi như thế nào? bạn thông tin đầy đủ hơn.

bearshare

Mình từ trước giờ khi đồng bộ với PC thì vào net được thôi chưa gặp lổi bao giờ, vì hiện tại mình không có máy trong tay nên không kiểm tra được để thông tin cụ thể cho bạn được. Nếu không được máy báo lổi như thế nào? bạn thông tin đầy đủ hơn.

Máy báo lỗi Unable to obtain a server-assigned IP Address. Try again later ỏ enter an IP address in Network Setting.
Mình xem phần mạng của máy tính thấy không thấy bất ổn gì. Thử điền mấy cái IP trên PC vào nhưng vẫn không được, thậm chí còn tệ hơn-không sync được.Mình thấy chỉ dùng được cái adapter Remote-NDIS host thôi, cái khác không được, chắc không phải nguyên nhân này. Bác khôi thử tìm hiểu xem cái. Bản ROM này mình thấy ngon quá, bỏ đi tiếc nên cố dùng. Tks bác nhiều nhé

khoi

Bạn thử vào settings\connections\bấm vào icon connections vào Advanced\\Select Networks chổ My ISP chọn thành My Work Network
nếu không được bạn HS máy lại xem.
Chúc thành công

bearshare

Bạn thử vào settings\connections\bấm vào icon connections vào Advanced\\Select Networks chổ My ISP chọn thành My Work Network
nếu không được bạn HS máy lại xem.
Chúc thành công

Thử rồi bác ạ. Bây giờ thì Could not establish Internet Connection cơ. Chán quá. Còn nếu HR lại thì toi hết phần mềm mất. Để tôi thử xem cách khác vậy. Dù sao cũng cám ơn bác nhiều nhé.

thanhlongmps

Thử rồi bác ạ. Bây giờ thì Could not establish Internet Connection cơ. Chán quá. Còn nếu HR lại thì toi hết phần mềm mất. Để tôi thử xem cách khác vậy. Dù sao cũng cám ơn bác nhiều nhé.

Sửa lỗi PPC không vào Internet qua ActiveSync (AS 4.2 trở lên):
Vào registry của PC, tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services
Kiểm tra xem đã có khóa DWORD này không:
"AllowLSP"=dword:0
Nếu không có thì tạo khóa trên (nhớ cho giá trị dword:0)
Chúc may mắn!

bearshare

Tks các bác. Có phải là vào trong regedit-HKLM-Microsoft services-New-deword value rồi đánh dòng lệnh kia vào đúng không. Mà có dấu " không hà các bác, nói về reg thì mình kô giỏi lắm.Tks

bearshare

Sửa lỗi PPC không vào Internet qua ActiveSync (AS 4.2 trở lên):
Vào registry của PC, tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services
Kiểm tra xem đã có khóa DWORD này không:
"AllowLSP"=dword:0
Nếu không có thì tạo khóa trên (nhớ cho giá trị dword:0)
Chúc may mắn!

Biết là có nút tks rồi nhưng vẫn phải cám ơn bác phát nữa. Sorrry Mod. hóa ra chỉ thêm mỗi 1 đoạn như bác nói. Cám ơn bác nhiều vì tôi rất khoái bản Rom này nên mới máu thế.

vanhoangvdb

Các bác cho em hỏi là máy O22 của em đã up lên 2005 nhưng khi em cài NetCF 2 vào thì nó báo ko thành công. Vậy phải cài bản NetCF nào cho phù hợp. Mong các bác cho em link down nhé.
Trân trọng cảm ơn!

phuonglev

Sao dòng Himalaya có ít rom thế nhỉ, không như dòng BA, ROM nhiều vô kể, up lên up xuống thoải mái. Có phải vì dong BA phổ biến hơn không?
Spam...