• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

chinhanhvenbien

Bác nào có link down bản Rom Buzz 3.33 không cho em xin để down về up cái. Vào 4rum của Buzz có nói đến anh ku này nhưng chẳng thấy link down của nó đâu, chán quá.
P/S: Bác nào cho hỏi có phải rom Buzz và llBasha là một không nhỉ?

Down o BUZZ rùa lắm, hôm trước em chẳng down được luôn, lần trước em muốn down bản vigry phải seach trong google, down ở một trang của bọn Nga, nhanh da man luôn.

Máy MDA2 của em đang dùng mà nó tự nhiên cứ chập chờn, khởi động đi khởi động lại có phải là nó sắp tèo cái chip flash (ROM) không nhỉ?

chinhanhvenbien

Cứu em với, máy của em giờ cứ hard reset liên lục, cứ khi nào đèn tắt cái là nó ngỏm một lúc rồi HR khổ quá, em tưởng do ROM nhưng không phải, giờ em vừa down xuống 2003 nhưng vẫn bị tình trạng thế, có phải do em up ROM nhiều quá không?Chắc ROM yếu rồi đúng không a?Buồn quá!

slazenger

bạn thử kiểm tra lại pin xem sao. nếu nguồn yếu cũng có thể dẫn đến hiện tượng này. bạn mượn đc cục pin nào để test là tốt nhất. hoặc vừa cắm xạc vừa test xem có bị lại hiện tượng đấy k

chúc bạn sớm khắc phục đc lỗi đấy

tc_7504

Mình mới tham gia thôi nhưng thấy anh em nhộn nhịp quá nên góp vui tí chút. Nhìn chung hướng dẫn mà các Bro đưa ra như trên thì khỏi phải bàn cãi gì nữa (thanks). Các anh em cứ theo đó mà làm, mình đóng góp một bản ROM xài rất ok ( mình đang xài ). link down .
http://forum.xda-developers.com

chinhanhvenbien

bạn thử kiểm tra lại pin xem sao. nếu nguồn yếu cũng có thể dẫn đến hiện tượng này. bạn mượn đc cục pin nào để test là tốt nhất. hoặc vừa cắm xạc vừa test xem có bị lại hiện tượng đấy k

chúc bạn sớm khắc phục đc lỗi đấy

Cám ơn slazenger, mình cũng hi vọng là chỉ do pin. Giờ máy mình không lên được nữa, cũng chưa kiếm được con pin của O22 để test, chán quá!!

tc_7504

ROM mới nhiều lắm !

Cho em hỏi!!!Em thấy trên 1 số trang WEB nó có cả các bản Upgrade cho Bootloader;Extend Room...vậy những cái đó là sao hả các huynh???Up nó lên để làm gì???Em có con O22 đã up lên 2005 và đã nâng Storage lên rùi vậy em làm thế(nâng Storage) thì có phải là up extend room k???Mà em đang dùng bản Room 2.00a.96WWE bản này có phải là mới nhất k???Nó có ổn định k???Mong các huynh chỉ giáo

Hiện tại đã có các bản rom khác tốt hơn bản bạn đang xài nhiều, bạn vào đây lấy và Up nhé, chúc thành công.
http://forum.xda-developers.com

tc_7504

xong rồi các bro ơi
sau 8 lần up qua up lại rốt cuộc biết chỗ sai của mình rồi ... là sau khi up xong ko làm bước này
Enable KITL -> NO
Clean Registry Hive -> YES
Format Storage -> YES
^_^ mừng quá , bây giờ sóng gió mênh mông trở lại rồi ... ~_~

Đúng rồi đó, chỉ một bước nhỏ thôi mà anh em đôi lúc phải lúng túng. Bạn xem có ai gặp trường hợp như vậy thì nhắc luôn nhé.

sangpk

Link download :
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...C_Shekhar_ROM_HIMA_AKU 3.2.R40.P24_public.rar

ROM này có thể sử dụng cho các dòng Hymalaya :
Dopod 696 - Qtek 2020 - Imate PDA - O2 XDA II - T-Mobile MDAII - Orange M1000 - Siemen SX66
Riêng với O2 XDA II ko cần phải chỉnh sửa device ID gì hết .

Step by Step :
1/ Đưa PPC về boot loader : nhấn và giữ power , NAV Pad và chọc soft reset (NAV là cái phím 5 chiều)
Dấu hiệu nhận biết boot loader : góc trên màn hình có chữ Serial , góc dưới có chữ Vx.xx (version boot loader)
2/ Cắm dây sync or đặt vào cradle (chữ serial sẽ đổi thành USB)
3/ Chạy file HimaUpgradeUt
4/ Khi hoàn thành , rút dây Sync , hard reset (nhấn và giữ cam , rec , chọc soft reset ) sẽ thấy 1 bảng có 3 dòng , chọn :
Enable KITL -> NO
Clean Registry Hive -> YES
Format Storage -> YES
Xong bấm NAV

OK , xong rồi , giờ chỉ việc config ngày giờ , cài soft vào thôi .
Các bạn chưa biết có thể làm thử , có gì ko hiểu mình sẽ giải thích dùm (nếu mình biết)
anh em nào rảnh check link lai dùm chút sao down hoài mà ko đc.thanks all

SirKojiro

Có bản mới đây các bác.
O2 XDA-2 AKU 3.5 (24MB pagepool+ 40MB RAMDisk) ROM:3.50c.40CS
http://www.4shared.com/file/11851953/4c877d57/C_ShekharAKU35cR40P24_public.html
Edit on 07.Mar.2007

AKU 3.5 24MB Pagepool and 40MB RAMDisk WWE

Info:
ROM: 3.50c.40CS
dated: 04.Mar.2007
OS 5.1.195 (Build 15698.3.5.0)

About the ROM:
61 MB RAM
40 MB RAMDisk
* Soft-reset persistent
* Hard-reset persistent
Persistent Storage

Fixes(over 3.50b40CS):
1. The button big digits on dialler -removed
2. MSN and messenger related fixes
3. Keyboard skin changed
4. FTP on Bluetooth fully functional(thanks to The_hesham)
5. Dictionary Editor replaced with better program
6. SMSbackup change to english and improved version
7. Scenarios & CAll filter option removed from appriciation S/W Tab
8. Comm Manager added
9. WM%torage 1.7 added
10.WM6 sounds
11. Provided Radio 1.17 as addtional file (Optional) as I find it better than ver1.19

Extended ROM:
(It shall be on the SD card)
1. Reptile blue Today theme.
2. Reptile blue Dialler skin
3. WM6 today theme
4. 8 different fonts
5. 12 different tones for ring as well as alarm/messages

attachment.php

attachment.php

cachep2006

cocolee81

Sao mình không downl được nhỉ. Cứ đến 10% là báo lỗi không downl tiếp được.Kojiro có link nào khác không nhỉ

SirKojiro

Sao mình không downl được nhỉ. Cứ đến 10% là báo lỗi không downl tiếp được.Kojiro có link nào khác không nhỉ

Tôi test thấy link vẫn down tốt mà dùng IDM down phe phé. Bạn thử down lại coi. Down trên 4share còn dễ hơ down trên RP nhiều. GOODLUCK.

hacker_007

Mình cung đã thử dùng bản rom mới nhất cho máy này nhưng ko được ổn định lắm.Tốt nhất là bạn cứ dùng bản chuẩn là WM2003se thôi

Khi up lên WM05 thì khó có thể dùng phần mềm để nâng bộ nhớ lắm, tiits nhất là bạn hãy nâng bộ nhớ trước khi up rom

Nếu muốn tối ưu bộ nhớ thì cứ nâng bộ nhớ lên bằng cách chạy phần mềm mà bài viết trước đã nói thôi

Last edited by a moderator:

tuan_as

Lại là file WM6CB.rar, các bạn cẩn thận nhé, file này chưa chắc của Hima đâu, tuan_as có thể cho biết lấy link này ở đâu không ?

Em lấy ở buzz.net.Mà hình như huynh đúng,đệ thử up cho con O22 của đệ mãi mà k được,chiện này là sao hả huynh????:((

Utxd

Em lấy ở buzz.net.Mà hình như huynh đúng,đệ thử up cho con O22 của đệ mãi mà k được,chiện này là sao hả huynh????:((

File này được post nhiều lần rồi, lúc thì nói là Rom của Uni, lúc Wizard, lúc BA, ... thực chất nó là Rom từ rất lâu rồi của Wizard đó, bản này lỗi nhiều lắm, các bạn không nên thử.

tuan_as

File này được post nhiều lần rồi, lúc thì nói là Rom của Uni, lúc Wizard, lúc BA, ... thực chất nó là Rom từ rất lâu rồi của Wizard đó, bản này lỗi nhiều lắm, các bạn không nên thử.

Vậy có nghĩa là nó k xài được cho hymalaya hả huynh???Thảo nào đệ up mãi mà nó cứ báo ERROR:(( .K bít đến bao giờ Hyma mới có room2006 đây???