• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

chinhanhvenbien

Cố gắng chờ đi các đồng chí, nếu đồng chí nào không chờ được thi sale máy luôn, đỡ phải sốt ruột.he he

Có bản mới đây các bác.
O2 XDA-2 AKU 3.5 (24MB pagepool+ 40MB RAMDisk) ROM:3.50c.40CS
http://www.4shared.com/file/11851953/4c877d57/C_ShekharAKU35cR40P24_public.html
Edit on 07.Mar.2007

AKU 3.5 24MB Pagepool and 40MB RAMDisk WWE

Info:
ROM: 3.50c.40CS
dated: 04.Mar.2007
OS 5.1.195 (Build 15698.3.5.0)

About the ROM:
61 MB RAM
40 MB RAMDisk
* Soft-reset persistent
* Hard-reset persistent
Persistent Storage

Fixes(over 3.50b40CS):
1. The button big digits on dialler -removed
2. MSN and messenger related fixes
3. Keyboard skin changed
4. FTP on Bluetooth fully functional(thanks to The_hesham)
5. Dictionary Editor replaced with better program
6. SMSbackup change to english and improved version
7. Scenarios & CAll filter option removed from appriciation S/W Tab
8. Comm Manager added
9. WM%torage 1.7 added
10.WM6 sounds
11. Provided Radio 1.17 as addtional file (Optional) as I find it better than ver1.19

Extended ROM:
(It shall be on the SD card)
1. Reptile blue Today theme.
2. Reptile blue Dialler skin
3. WM6 today theme
4. 8 different fonts
5. 12 different tones for ring as well as alarm/messages

attachment.php

attachment.php

Bản này dùng ổn, với máy mình hơi tốn pin một tí, mình không dám dùng radio 1.17 vì sợ như mấy lần trước, tắt phone rồi down luôn không bật lại được nên dùng bản 1.08 cho chắc ăn. Mọi thứ OK, tuy nhiên cũng không có gì mới đặc sắc lắm. Du sao thi cũng thanks! =D>

Last edited by a moderator:

dangtriduc

mình dùng o22 , lúc dùng w2k3se thì máy chạy ổn , lâu lâu có tình trạng không ngắt được cuộc gọi , HS thì hết . up lên w2k5 , dùng mấy rom trong topic dể up nhưng sao máy chạy rất chậm , click vô start mất 30s mới chạy , hic , máy mất âm thanh luôn . mấy bro giup mình với . a` chỉ mình cách down về w2k3se để dùng tạm vậy . thank các bro

dienht

Active Member
Mình vừa mới up bản C_ShekharAKU3.5c.R40.P24_public và radio 1.08 xong rồi dùng thử ngày hôm nay thấy nó chạy khá ổn định và cũng ko thấy hao pin lắm.

lttung

mình dùng o22 , lúc dùng w2k3se thì máy chạy ổn , lâu lâu có tình trạng không ngắt được cuộc gọi , HS thì hết . up lên w2k5 , dùng mấy rom trong topic dể up nhưng sao máy chạy rất chậm , click vô start mất 30s mới chạy , hic , máy mất âm thanh luôn . mấy bro giup mình với . a` chỉ mình cách down về w2k3se để dùng tạm vậy . thank các bro

Bác tham khảo topic này về vụ mất âm thanh. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1135

dangtriduc

tình hình là up về w2k3 bản rom down ở my-xda thì chạy ngon lành nhưng mắt chụp hình , nhưng có tiếng . còn thử up bản rom w2k5 down trong topic là hay treo và mất tiếng , đã kiểm tra fần cứng ùi , 0 co bị j cả. hic , pó tay

abu8310

Bác nào có ExtROMUnlocker.cab cho mình xin với, tui kiếm hoài khg thấy. Cám ơn nhiều.

linhanh154

Sao em không chay được cái Ext Room

Bác Logout cho em hỏi em vừa down cái EXt room về nhưng khi cài vào mày thì ko được là thế nào nhỉ
Em đang dùng HTC Himalayas đã up len WM 2005 bản 2.01a.00 chay tốt nhưng chỉ mỗi tội là cái Storage nhỏ quá chỉ có 14.54M thôi em muốn làm như bác chỉ bảo mà ko được
Bác giúp em nhanh lên với em chết mất thôi

linhanh154

Cài Ext như thế nào được bác Logout nhỉ

[Bác Logout cho em hỏi em vừa down cái EXt room về nhưng khi cài vào mày thì ko được là thế nào nhỉ
Em đang dùng HTC Himalayas đã up len WM 2005 bản 2.01a.00 chay tốt nhưng chỉ mỗi tội là cái Storage nhỏ quá chỉ có 14.54M thôi em muốn làm như bác chỉ bảo mà ko được
Bác giúp em nhanh lên với em chết mất thôiX-( X-(

chinhanhvenbien

Chẳng hiểu sao cái backlight của em Hima nhà mình từ khi UP ROM không thể nào giảm sáng được, lúc nào cũng ở độ sáng cao nhất làm đồng chí pin chịu không được, bác nào biết fix cái nè không?

TuanQuang

Chẳng hiểu sao cái backlight của em Hima nhà mình từ khi UP ROM không thể nào giảm sáng được, lúc nào cũng ở độ sáng cao nhất làm đồng chí pin chịu không được, bác nào biết fix cái nè không?

oặc cái này đơn giản thôi mà bạn bạn vào Start >> setting >> system >> blacklight rồi bạn chọn độ sáng là đc thôi.;)

Bác Logout cho em hỏi em vừa down cái EXt room về nhưng khi cài vào mày thì ko được là thế nào nhỉ
Bác giúp em nhanh lên với em chết mất thôi

sau khi bạn cài extend room unlocker thì bạn phải unhide nó rồi reset thì mới thấy extendroom. bạn thử lại xem nhé

Last edited by a moderator:

linhanh154

Nhưng mà bác ơi em cài cái Ext Room Unlock mà mai ko dược nó cứ hiện lên Installation of extRoMUnlockerr ( forWM05).cab was unsucessful
mà tự nhiên cái thẻ của em nó lại hiện lên là Storage card1 & Storage Card 2 có nội dung như nhau

TuanQuang

Nhưng mà bác ơi em cài cái Ext Room Unlock mà mai ko dược nó cứ hiện lên Installation of extRoMUnlockerr ( forWM05).cab was unsucessful
mà tự nhiên cái thẻ của em nó lại hiện lên là Storage card1 & Storage Card 2 có nội dung như nhau
đúng là chuyện này lạ quá .thôi tốt nhất bạn HR rồi chạy cái Ext Room unlock xem sao,mình nghĩ cách này là cách duy nhất đấy.thử lại xem nhé.

linhanh154

BÁc ơi chết em rồi em vừa HR máy xong cài luôn ExtRoomUnlocker ngay thề mà nó vẫn thông báo Unuccesfull thế mới lạ chứ bác ơi
Làm thế nào bây giờ có ai giúp em với

VUHEO

Bản ROM mới nhất này có xài được GPRS không mấy bác ơi, có ai xài rồi cho ý kiến với nha

TuanQuang

BÁc ơi chết em rồi em vừa HR máy xong cài luôn ExtRoomUnlocker ngay thề mà nó vẫn thông báo Unuccesfull thế mới lạ chứ bác ơi
Làm thế nào bây giờ có ai giúp em với

Sao lại có chuyện như vậy nhỉ :-? bạn nhớ là cài extend room vào main nhé, ko đc cài vào thẻ đâu. bạn thử cài lại cái extend room mình gửi dưới đây xem nhé, nếu ko bạn up room khác đi. Nếu vẫn ko đc thì mình cũng xin bo tay rồi.:((

TuanQuang

Bản ROM mới nhất này có xài được GPRS không mấy bác ơi, có ai xài rồi cho ý kiến với nha

chỉ cần bạn đăng ký và cài đăt đúng là dung GPRS đc thôi.muốn biết cách cài đăt GPRS cho các mạng thì bạn sang Box cài đăt thông số cho GPRS nhé. chúc vui

linhanh154

May quá các bác ơi em cài được cái Ext Room ròi nhưng chỉ mỗi tội bấy giờ lại ko cài được cái Hima DOC Tool mới lạ chứ bác nào biết chỉ em với

linhanh154

Em cài được cái Ext Room rồi nhưng bấy giờ lại có vấn đề là ko cài được cái Hima DOC Tool Bác giúp tiếp em với
Em là thành viên mới các bác thông cảm nhé