• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya - ROM WM6.0 PDAVIET (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Bạn đánh giá phiên bản ROM WM6.0 PDAVIET cho HTC Himalaya thế nào?

• Total voters
    61
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

HUEART

ah!em con 1 chuyện thăc mắc từ lâu lắm rồi mà ko biết hỏi ai!
vấn đề là: con O22 của em nó ko thể gửi file wa bluetooth dc, mặc dù vẩn nhận file dc bình thường!em vào mở bt và tim đến file cần gửi rồi giữ bút ma chẳng thấy send by bluetooth đâu cả!hic!ko biết có bác nào cao tay chẩn đoán rồi kê đơn cho em biết bệnh với em cám ơn!

Sonblack

Super V.I.P
Solitaire và Bluetooth

ah!em con 1 chuyện thăc mắc từ lâu lắm rồi mà ko biết hỏi ai!
vấn đề là: con O22 của em nó ko thể gửi file wa bluetooth dc, mặc dù vẩn nhận file dc bình thường!em vào mở bt và tim đến file cần gửi rồi giữ bút ma chẳng thấy send by bluetooth đâu cả!hic!ko biết có bác nào cao tay chẩn đoán rồi kê đơn cho em biết bệnh với em cám ơn!

Solitaire thì tui thấy rồi chưa bít cách fix.
Còn gửi file qua Bluetooth thì có nhiều cách:
- Nếu xài File Explorer thì tap và giữ file rồi chọn Beam file đó bạn.
- Xài Total Commander/CE thì cũng tap và giữ file rồi chọn Send by bluetooth
Tất nhiên máy nhận phải mở Bluetooth và .......
Vậy thôi. Dễ ẹt mà bạn
Chúc vui!

Sonblack

Super V.I.P
Cám ơn nhận xét của bạn.

tôi đã test cả 3 bản , bản .rar của SherKha , bản .zip của Helmi và bản COOKED của bạn SONBACK thì tôi thấy như sau :
bản của SheKha tốc độ rất tốt , nhiều SOFT tích hợp , nhưng giao diện và font chữ xấu !
bản của HELMI giao diện đẹp nhưng tốc độ lại rất chậm , kể cả khi đã cài SOFT tăng tốc ! ít phần mềm tích hợp sẵn , nhưng đã gộp cả Ramdisk vào cho nên bộ nhớ ram là 84MB .
tuy nhiên cả 2 bản đó đều mắc lỗi chung là không hiển thị dung lương Pin , GPRS không hoạt động !
bản COOKED của bạn SONBACK thì qua test thử tôi thấy có nhiều ưu điểm hơn 2 bản kia tốc độ rất tốt hơn hẳn bản của HELMI đã fix được cái lỗi chết người về sự không hoạt động của Battery screen ! cộng thêm việc lược bỏ một vài soft không cần thiết và bổ xung thêm những soft khác cần thiết hơn theo tôiu đây là nhửng điểm rất đáng ghi nhận !
tuy nhiên lại có một lỗi khác cũng tương đối gay cấn là lỗi screen , khi ta xoay màn hình thĩe xảy ra hiện tượng màn hình hiển thị ngang nhưng thực chất nó lại đang chay giao diện đứng và như vậy màn hình cảm ứng hoàn toàn mất tác dụng . không thể điều khiển được!
lỗi GPRS vẫn chưa đực FIX , ngoài ra mọi thứ đều ổ cả !
xin mời mọi người cungt TEST để đưa ra những ý kiến bổ xung để hướng tới xây dựng được một bản ROM hoàn thiện nhất . bởi lẽ con OXY già của anh em mình có lẽ sống được tới đời ROM này chắc là cùng cực rồi !

Về ý kiến Sreen Rotate, sau khi kiểm tra trên máy của tôi, mọi thứ vẫn bình thường, không thấy có hiện tượng như bạn nói.
Có thể bạn nên Align Screen lại ở vị trí mặc định Potrait rồi thử lại.
Nếu vẫn không được bạn HardReset và align screen bằng cách tap chính xác theo con trỏ + (ngay tâm).
Theo ý tôi, có vấn đề về cảm ứng trên máy của bạn.
Bạn nghĩ sao?
Chúc vui
Thân chào bạn!

nguyentuan

Cám ơn bạn Sơn rất nhiều, nhưng bạn có thể up lên MegaUpload giúp mình được không, mấy cái link kia mình down toàn bị đứt không hà. Cám ơn bạn nhiều!!

linhanh154

Cái này đâu phải ROM này mà ROM nào mà không được, bạn chỉnh Regional là English ( United States) là được thôi
Cảm ơn bác Khôi nhiều nhé. Thế mà e ko bít từ trước cứ mội lần up room ma ko thấy dưng được phần này lại phải tìm phần mềm khác thay thế hoặc phải tìm room có phần này khổ thế cơ chưẾmm test thử rồi thấy cài thêm cái Touch dialer vào thấy Cool ra phết
Chúc các bác vui hhé=))

connguab

Cám ơn bạn Sơn rất nhiều, nhưng bạn có thể up lên MegaUpload giúp mình được không, mấy cái link kia mình down toàn bị đứt không hà. Cám ơn bạn nhiều!!

mình đã up lên link khác rồi mà bạn vẫn down k được hả ?
vậy bạn đợi nhé , mình sẽ up lên mega theo yêu cầu của bạn !
chúc vui !!! :p :p :p

Sonblack

Super V.I.P
Yêu cầu của nguyentuan

Máy của mình chậm lại bận bịu công việc hàng ngày, không ngồi 1 chỗ được.
Vì vậy mình nhờ các bác nào đã down được rồi thì úp lên lại chia sẽ với nguyentuan như yêu cầu của bạn ấy.
Mình đang hoàn thiện thêm một số vấn đề nữa cho bản cook mới trước khi úp.
Chúc mọi người vui vẻ.

bearshare

Thế này thì hay quá, nhưng bác có thể làm một bản ROM clean không-không cần bất cứ một phần mềm nào cả, nhưng RAMdisk và pagepool vẫn giữ như cũ. Cám ơn bác rất nhiều. Tôi nghĩ anh em ai cũng muốn có 1 bản ROM sạch để nghịch, vậy mong bác giúp nhé. Chờ tin của bác...

gallantman

Về ý kiến Sreen Rotate, sau khi kiểm tra trên máy của tôi, mọi thứ vẫn bình thường, không thấy có hiện tượng như bạn nói.
Có thể bạn nên Align Screen lại ở vị trí mặc định Potrait rồi thử lại.
Nếu vẫn không được bạn HardReset và align screen bằng cách tap chính xác theo con trỏ + (ngay tâm).
Theo ý tôi, có vấn đề về cảm ứng trên máy của bạn.
Bạn nghĩ sao?
Chúc vui
Thân chào bạn!
cảm ơn rất nhiều về sự nhiệt tình của bạn ! về vấn đề lỗi Screen Rotate trên máy của tôi quả thật tương đối nan giải tôi đã chạy lại Align Screen , nhưng không giải quyết được vấn đề ! để màn hình ở vị trí Protrait khi chạy những ứng dụng thông thường thì không sảy ra hiện tượng gì nhưng khi thử với một
số Game VD như Sky force thì máy bị mất cảm ứng và máy lại bị lỗi Screen Rotate !
hiện tượng đó tôi thử trên bản ROM của C_sherkha thì không thấy !
mong các bạn cùng TEST và bổ sung ý kiến nhé !

Sonblack

Super V.I.P
Tôi sẽ thực hiện yêu cầu của bạn

Thế này thì hay quá, nhưng bác có thể làm một bản ROM clean không-không cần bất cứ một phần mềm nào cả, nhưng RAMdisk và pagepool vẫn giữ như cũ. Cám ơn bác rất nhiều. Tôi nghĩ anh em ai cũng muốn có 1 bản ROM sạch để nghịch, vậy mong bác giúp nhé. Chờ tin của bác...

Có phải bạn cũng là thành viên của XDA-Developers Forum?
Tôi đồng ý với yêu cầu của bạn và sẽ làm việc này và up lên cho mọi người cùng sử dụng nhưng sẽ hơi lâu một tý vì tôi rất bận với công việc tại cty mình, sẽ tranh thủ vào mỗi tối.
Làm điều này thì tôi phải loại bỏ nhiều key của những phần mềm đó và đảm bảo sạch registry nếu không sẽ làm trì trệ hệ thống.
Mong nhận được hồi âm của bạn.
Thân chào!

nguyentuan

Cám ơn các bác đã rất nhiệt tình giúp đỡ em, nhưng mà hôm nay lò mò mãi cuối cùng em cũng đã down được rồi, em sẽ up thử xem sao. Nhưng theo cá nhân em thì em vẫn thích một bản ROM nguyên thủy, không có thêm ứng dụng ở ngoài như thế nghịch thích hơn như bác bearshare nói vậy đó.
Cám ơn các bác, cám ơn PDAVIET.

Sonblack

Super V.I.P
OK, ROM gốc đang có là ROM đã add mọi thứ

Cám ơn các bác đã rất nhiệt tình giúp đỡ em, nhưng mà hôm nay lò mò mãi cuối cùng em cũng đã down được rồi, em sẽ up thử xem sao. Nhưng theo cá nhân em thì em vẫn thích một bản ROM nguyên thủy, không có thêm ứng dụng ở ngoài như thế nghịch thích hơn như bác bearshare nói vậy đó.
Cám ơn các bác, cám ơn PDAVIET.

Rom mình có là của bác C_shekhar đã thêm đủ thứ rồi.
Phải từ từ bác ạ, ăn xổi thì mệt tui lém.
Chờ nha!

Nhưng bạn cũng có thể down từ đây bản ROM của Helmi_C (tương đối sạch)

http://rapidshare.com/files/52031286/Hima_WM6.zip

Giải nén với pass: newdevicesuck

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Để tiện tham khảo về việc cook rom của tôi, xin bổ sung:

Registry đã được fix về battery:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\Events]
"SYSTEM/BatteryAPIsReady"="Battery Interface APIs"

Các bạn có thể thấy đâu đó trong diễn đàn này về cách fix này.

Enjoys

Sonblack

Super V.I.P
Theo utak3r trên xda-developers thì:

Folks, as of gprs...
I think it's a problem with rilgsm.dll library or its settings... it's not gprs itself which is broken, but OS can't establish a PPP session with APN

still working...

Như vậy, vấn đề về GPRS có thể do file thư viện liên kết động rilgsm.dll hoặc do các thiết lập của nó.

Và hiện tại anh ấy vẫn đang tìm hiểu về vấn đề này.

Tôi vẫn theo dõi và đề cập đến cho mọi người cùng tham khảo và fix cũng như giúp tôi nấu lại WM6 cho hoàn thiện.

Chúc vui!

hoangnam1002hn

Active Member
các bác có bị tình trạng pin sạc trở về nguồn phụ em cài len bản room của bac sonblack từ lúc đó pin lên xuống thất thường bây giờ em cắm xạc không thể lên nguồn pin chính được hay pin của em có vấn đề nhỉ các bác. em cắm nửa ngày rồi mà vẫn không được mặc dù lần trước dùng bản room của bác C_shekhar em không có bị tình trạng như vậy

Sonblack

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Kiểm tra lại Pin

các bác có bị tình trạng pin sạc trở về nguồn phụ em cài len bản room của bac sonblack từ lúc đó pin lên xuống thất thường bây giờ em cắm xạc không thể lên nguồn pin chính được hay pin của em có vấn đề nhỉ các bác. em cắm nửa ngày rồi mà vẫn không được mặc dù lần trước dùng bản room của bác C_shekhar em không có bị tình trạng như vậy

Theo tôi thì không có vấn đề về ROM đâu vì bản ROM của C_shekhar và của tôi cook thực chất là một. Tôi chỉ fix battery, bỏ bớt, thêm và sửa phần mềm, icon mà thôi.

Chính máy của tôi bi giờ đang xài như bạn thấy trên hình minh họa ở đầu chủ đề này và không gặp trở ngại nào về Battery cả.

Bạn kiểm tra lại cáp đi, có thể có vấn đề về tiếp xúc ở đầu cáp nối với PPC của bạn. Và lưu ý khi bạn gắn cáp vào thì đèn báo xạc trên PPC có báo không đã (đang xạc thì màu vàng, đầy pin thì màu xanh lá cây).

Bạn kiểm tra lại đi nha, nếu mọi thứ như mình đề cập trên là không đúng thì tại Battery của bạn đó.

Thân chào!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Việc cook tiếp rom này sẽ không còn thực hiện nữa

Thông báo với các bạn rằng, việc cook tiếp rom này tôi sẽ không thực hiện nữa.
Tôi sẽ cook rom theo bài mà Tom_codon đã đăng trên diễn đàn.
Xin mọi người đến chủ đề của Tom_codon thảo luận tiếp.
Chúc mọi người vui vẻ và cảm ơn sự quan tâm của mọi người trong diễn đàn.

bearshare

Có phải bạn cũng là thành viên của XDA-Developers Forum?
Tôi đồng ý với yêu cầu của bạn và sẽ làm việc này và up lên cho mọi người cùng sử dụng nhưng sẽ hơi lâu một tý vì tôi rất bận với công việc tại cty mình, sẽ tranh thủ vào mỗi tối.
Làm điều này thì tôi phải loại bỏ nhiều key của những phần mềm đó và đảm bảo sạch registry nếu không sẽ làm trì trệ hệ thống.
Mong nhận được hồi âm của bạn.
Thân chào!

Thỉnh thoảng mình cũng vào xda-developers chơi, nhưng nói chung chỉ để góp ý tí theo anh em thôi chứ còn về kỹ thuật mình không rành nên rất tiếc là không giúp gì được bạn rồi. Mà không có gì phải gấp đâu, anh em ai cũng bận mà. Bạn cứ từ từ làm, lúc nào cảm thấy ok thì cho anh em test thôi. Bây giờ có WM6 rồi, anh em chờ được mà. Lúc nào rảnh lên xda chơi nhé, cũng vui phết đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.