• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya - WM6.0 (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

king_titi149

Các bác cho cái link nào dễ down 1 tí nhé,2 ngày nay e ko down dc từ các link ở trên.......Thankssssssss!!!

hoangnam1002hn

Active Member
Các bạn làm như sau: Mở Regitry tìm đến khóa sau

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\Events]

Tạo mới khóa như sau:

SYSTEM/BatteryAPIsReady=Battery Interface APIs

Soft Reset là OK
Khi Pin đã chạy thì GPRS cũng sẽ hoạt động theo

Many Thanks to "xbigboss" and "utak3r" at forum.xda-developers.com

cho em hỏi mạo muội một chút nhưng làm thế nào để vào được khóa Regitry vậy các bác

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cài Resco explorer và resco registry đi bạn. Như vậy mới có thể vào mà tạo đc chứ

abu8310

Cài Resco explorer và resco registry đi bạn. Như vậy mới có thể vào mà tạo đc chứ

Cám ơn nhiều...nhưng cho tui hỏi thêm, ngoài những lỗi này ra có ai fát hiện ra lỗi gì nữa khg? & có bị ảnh hưởng đến phone & những soft cài vào khg?

Tmap

Super V.I.P
Tôi đã thử OK và cook lại ROM
Thật tuyệt vời =)) nhưng GPRS vẫn không chạy đâu.
Tôi đang thử kiểm tra registry để giải quyết, có thể chỉ tại các key và value trong registry thôi

Chúc vui

Xác nhân với bạn là GPRG vẫn chưa chịu chạy, mình cũng mò registry cả ngày nay nhưng chưa phát hiện được gì, chắc phải Dump một bản ROM không bị bệnh ra để đối chiếu registry thôi.

Cám ơn nhiều...nhưng cho tui hỏi thêm, ngoài những lỗi này ra có ai fát hiện ra lỗi gì nữa khg? & có bị ảnh hưởng đến phone & những soft cài vào khg?

Hiện tại ngoài lỗi GPRS thì chưa phát hiện ra lỗi nào nữa, nói chung bản này chạy khá, không ăn pin, nghe gọi và SMS tốt, tuy nhiên ring tone không chơi được định dạng midi.

Sonblack

Super V.I.P
Cần giúp đỡ

Xác nhân với bạn là GPRG vẫn chưa chịu chạy, mình cũng mò registry cả ngày nay nhưng chưa phát hiện được gì, chắc phải Dump một bản ROM không bị bệnh ra để đối chiếu registry thôi.

Cả ngày nay mình cũng thế nhưng đành bó tay.
Với Sync dù làm theo lời C_shekhar nhưng nó vẫn không sync thế mới lạ.
Bạn giúp mình nhé.
Cám ơn trước.

Tmap

Super V.I.P
Với Sync dù làm theo lời C_shekhar nhưng nó vẫn không sync thế mới lạ.
Bạn giúp mình nhé.
Cám ơn trước.

Mình làm thế này, bạn làm thử xem nhé:

1.Cắm cáp kết nối giữa PC và PPC
2.Trên PPC vào Settings/Connections/USB to PC
3.Đánh dấu chọn vào ô "Enable advanced network functionality" bấm OK
4.Để nguyên vậy không rút PPC ra khỏi cáp, chọt lỗ SoftReset
5.Khi PPC khởi động xong, trên màn hình PC sẽ xuất hiện bảng thiết lập giống như lần đầu bạn Sync, và thiết lập các thông số xong là OK

Mình làm cách đó lần đầu tiên là nó Sync liền, hy vọng máy của bạn cũng vậy.

Sonblack

Super V.I.P
OK, xong rồi bạn ạ. Sync rất tốt

Mình làm thế này, bạn làm thử xem nhé:

1.Cắm cáp kết nối giữa PC và PPC
2.Trên PPC vào Settings/Connections/USB to PC
3.Đánh dấu chọn vào ô "Enable advanced network functionality" bấm OK
4.Để nguyên vậy không rút PPC ra khỏi cáp, chọt lỗ SoftReset
5.Khi PPC khởi động xong, trên màn hình PC sẽ xuất hiện bảng thiết lập giống như lần đầu bạn Sync, và thiết lập các thông số xong là OK

Mình làm cách đó lần đầu tiên là nó Sync liền, hy vọng máy của bạn cũng vậy.

Vì bạn lâu trả lời, tôi kiểm tra lại toàn bộ máy PC của mình và phát hiện ra một điều đơn giản và mình cũng thật ngớ ngẫn là bản ActiveSync của mình là bản 4.5beta nên xem như cũ so với yêu cầu của PPC của mình. Nên mình vào Microsoft down ngay bản 4.5 mới nhất và bi giờ là OK.
Sync ngon lành bạn ạ.
Cám ơn tmap nhiều nha.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Link này là chính thức của hemi_c đưa lên đây , bạn nào down được Raip thì ReUP cho các bạn với nhe:

Khôi ơi ! Mình đã tải về rồi nhưng k biết cách up lên lại cho mọi người, :-? bạn có thể hướng dẫn thật chi tiết cho mình cách up file lên mạng k ? nếu có hình minh họa thì càng tốt !!! :-?? :-?? :-??
Cảm ơn KHôi nhiều nha !!!
:D :D :D

abu8310

Khôi ơi ! Mình đã tải về rồi nhưng k biết cách up lên lại cho mọi người, :-? bạn có thể hướng dẫn thật chi tiết cho mình cách up file lên mạng k ? nếu có hình minh họa thì càng tốt !!! :-?? :-?? :-??
Cảm ơn KHôi nhiều nha !!!
:D :D :D

Bác này dở hơi thiệt....tui đã tải lên rồi, bác lại cọp pi link rồi còn hỏi gì nữa

phanson

mình download rom cua helmi về từ rapid nhung nó đòi password để giải nén
ko biết pass là gì vậy. có ai biết chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều

Tmap

Super V.I.P
mình download rom cua helmi về từ rapid nhung nó đòi password để giải nén
ko biết pass là gì vậy. có ai biết chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều

Pass giải nén đây bạn: newdevicesuck

T

thanhnhan88

Guest
từ 2k5 up lên 2k6 lun nên còn 1 số ứng dụng hay shortcut còn lại nên em muốn xóa sạch , em power+SR+Rec+Pic vào trong đó chỉ có dòng thứ nhất là đổi dc từ YES=>NO,còn dùng nut Rec để lên xuống thì k dc, vậy là cuối cùng cũng k format dc , em đành way về 2k5 format và wây lên lại 2k6. Em còn bị cái contacts mấy anh ơi,em k vào dc , dùng soft backup để restore cũng k thể access dc lun .
Nghe nói hum nay ra bản cooked by vietnamese huh? Nghe nói bản này ngon lắm , mong rằng người dùng sẽ vừa miệng với món này , thanks .

HUEART

''từ 2k5 up lên 2k6 lun nên còn 1 số ứng dụng hay shortcut còn lại nên em muốn xóa sạch , em power+SR+Rec+Pic vào trong đó chỉ có dòng thứ nhất là đổi dc từ YES=>NO,còn dùng nut Rec để lên xuống thì k dc, vậy là cuối cùng cũng k format dc , em đành way về 2k5 format và wây lên lại 2k6. Em còn bị cái contacts mấy anh ơi,em k vào dc , dùng soft backup để restore cũng k thể access dc lun''
BÁC UP ROM LẠI ĐI!
EM VÂN ĐANG VỌC VÔ TƯ MÀ!
BÁC ẤN CAMERA+RECORD+RESET. NHỚ LÀ GIỮ HOÀI LUÔN RỒI CHỌN NHƯ SAU!
NO
YES
YES
XONG RỒI RESET LẠI MÁY LÀ OK!

connguab

Đã có bản cooked by vietnamese rồi đó, Bản Rom này cũng tuyệt lắm , các bạn qua mục bên down về dùng thử đi !
Chúc mọi người vui !

hoangnam1002hn

Active Member
có lẽ cách sửa lỗi pin như thế này là chi tiết nhất đối với ai chưa từng vọc room nhiều
Tap Start -> Programs -> System -> DFRegEdit

Go to

HKEY_LOCAL_MACHINE -> System -> Events

Scroll in lower window to the end
Tap and hold screen below SYSTEM/ShellInit

Tap New -> Value

Type in Field Value Name:
SYSTEM/BatteryAPIsReady

ValueType remains REG_SZ

Tap on "Set Data"

Type in field Value Data:
Battery Interface APIs