• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Incredible 2 sau khi up ROM mất sóng 3G (WCDMA)?

ngocbichc

Trước khi up rom mình đã backup lai rom đag sài, ->up rom mới bị lỗi chỉ sài dc mạng 2G mất hẳn sóng 3G, restore lại rom cũ vẫn bị mất sóng 3G, có bác nào biết cách khắc phục không chỉ em với

Thấy bạn đăng đã lâu nhưng chưa thấy biện pháp khắc phục hiệu quả nên mình hướng dẫn thử, không biết được không. Không được thì bạn thông cảm nha.

Khi bạn cài Roms khác vào máy. Roms mới sẽ mặc nhiên hủy lệnh đăng ký GPRS của bạn.
Với mạng Mobifone, thì bạn nhắn tin theo cú pháp :

HUY GPRS gởi 994 => Đã hủy thành công

Tiếp theo:

DK GPRS gởi 994 => Đã đăng ký thành công

Tiếp theo khởi động lại máy rồi bật 3G dùng

Arienth

Sau khi tìm hiểu gần như cả tá trang web nói về android thì em chả tìm ra được cách nào fix lỗi ấy cả. Thế là một ngày đẹp trời down bản Rom Ship về, cho vào máy, ngồi chờ, mở ra 3g chạy ầm ầm phe phé như chưa từng có chuyện gì. Nhưng sau đó vẫn cay cú vì cái vụ mất 3g, em lại super wipe phát nữa, up tiếp bản Rom của Mikmik...kết quả là 3G vẫn lại vào phe phé ầm ầm. Chưa giải thích được !!!??

jackjian

Ai làm giúp mình với...làm hoài ko dc...mình cũng bị tình trạng trên