• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Incredible S Chính thức được nâng cấp lên phiên bản 2.3.3

Son_Do

Well-Known Member
Mình vừa nâng cấp HTC Incredible S lên 2.3.3. Thông số của máy bây giờ là :
Phiên bản Android : 2.3.3
Phiên bản HTC Sense 2.1
Mã số phiên bản xây dựng : 2.12.405.7 CL37872 release-keys

Son_Do

Well-Known Member
Mình nâng cấp thông qua OTA. Máy của mình là hàng châu âu.

Mình nâng cấp thông qua OTA. Máy của mình là hàng châu âu.

BẠN ƠI CHO MÌNH HỎI HÀNG CHÂU ÂU MUA Ở ĐÂU VẬY HJC, THANKS BẠN NHIỀU NHA, NẾU ĐƯỢC BẠN CHỈ CÁCH THỨC CẬP NHẬT CHO A E THAM KHẢO LUN

papawin

ban lai hnammobile mua, minh moi mua o do la EU do ban. xin loi danh khong co dau nhe

Son_Do

Well-Known Member
Mình mua tại Hnam, cũng không chắc tại Hnam toàn máy thị trường châu âu đâu. Cập nhật thông qua OTA : bạn vào Cài đặt - Thông tin điện thoại - Cập nhật phần mềm - và làm theo hướng dẫn thôi.

likex3a

Mình mua tại Hnam, cũng không chắc tại Hnam toàn máy thị trường châu âu đâu. Cập nhật thông qua OTA : bạn vào Cài đặt - Thông tin điện thoại - Cập nhật phần mềm - và làm theo hướng dẫn thôi.

trước khi làm cách này có phải làm gì để bảo về danh bạ và dử liệu trên thẻ nhớ không bạn.

haianhhp

tốt nhat update thì dùng phần mềm back up lai data cà setting như dùng my backup pro chẳng hạn
rồi bỏ thẻ nhớ ra mà update cho chắc

longpvan

Bác cho hỏi:
IS hàng EU nếu đã update bản RUU_Virgin rồi giờ làm sao quay lại bản gốc để update bằng OTA.
Cảm ơn nhiều!

Son_Do

Well-Known Member
trước khi làm cách này có phải làm gì để bảo về danh bạ và dử liệu trên thẻ nhớ không bạn.

Mình cứ update thẳng lên, mọi dữ liệu cũng như cài đặt còn nguyên, chẳng mất gì cả.

lampn

HIx Desire HD của mình nghe đài báo nói đến cuối tháng ba được nâng cấp lên 2.3 mà bây giờ tháng 5 rồi vẫn đang phải chạy 2.2.1

hjc bạn ơi nếu mua bên hnam là mình ko được quyền lựa máy hả đem máy nguyên seal ra rùi mình dính vs kái đó luôn hả, có đưa tiền trước không, thanks bạn nhiều

ak bạn chia sẻ tí kinh nghiệm khi mua hàng ở hnam đi bạn, tai nghe bluetooth ko lấy no trừ tiền lại cho mình hem, thanks nhiều

Son_Do

Well-Known Member
Bạn được phép coi máy trước mà, nếu không thích thì đâu có ai bắt bạn lấy đâu (ở Hnam hình như không có máy nguyên seal đối với hàng xách tay đâu, mình mua máy thì hộp cũng đã bị bóc rồi nhưng máu quá nên cũng mua). Tai nghe Blutooth là khuyến mãi nên bạn không lấy cũng không được bớt tiền đâu.

Bạn được phép coi máy trước mà, nếu không thích thì đâu có ai bắt bạn lấy đâu (ở Hnam hình như không có máy nguyên seal đối với hàng xách tay đâu, mình mua máy thì hộp cũng đã bị bóc rồi nhưng máu quá nên cũng mua). Tai nghe Blutooth là khuyến mãi nên bạn không lấy cũng không được bớt tiền đâu.

hjc vậy nếu bên kia up rom bên châu âu làm sao mình biết máy hàng nào nhỉ, hjc như vậy gjống mua hàng seconhand wá vậy, cũng đang máu wá mà ko bjêt sao đây, hjc tại nghe nhiều mem cry ben hnam nhiều cũng nản, bạn mua bên đó cảm thấy sao, thanks nhiều

Son_Do

Well-Known Member
Mình cũng mới chuyển từ IOS sang, nên với Android cũng gà lắm, thích là chơi thôi. Máy của mình mua hơn một tháng rồi, tới thời điểm này chưa thấy lỗi gì.(lúc mới mua thấy chụp hình bị hồng chính giữa, nhưng update lên 2.3 thì hết rồi)

stevenpham

Các bác cho hỏi, máy em bản Châu Âu mà sao vào phần update nó cứ báo là bản mới nhất nhỉ, không cho update lên 2.3 ? Thanks.